Bảng giá của CANARY

Thảo luận trong 'Dành riêng cho: Lĩnh vực chim cảnh' bắt đầu bởi boon, 3/9/13.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. boon

boon Well-Known Member

Thích đã nhận:
    7
    Em là newbie có 1 ít thắc mắc mong các ae đi trước chỉ giáo, hiện tại em thấy giá yến hót nhìu quá, giá nào cũng có, mà những newbie đa số đều rất phân vân, mua 1 em quá cao thì không có điều kiện, mà mua quá thấp bị tật lỗi thì sẽ nản, ko muốn chơi nữa.
    Sẵn đây anh em có thể đưa ra 1 số tiêu chí đánh giá các em canary để những newbie có thể hoc hỏi và mua khỏi bị nhầm không a%?
    TKS :x:x:x:x

2. thsondnpt

thsondnpt Well-Known Member

Thích đã nhận:
    160
    Chẳng có bảng giá chung đâu bạn à, tìm người uy tín mà mua. Bảng giá là tự mình đưa ra thôi. Cơ bản thích thì đừng quá lăn tăn về giá cả.

3. boon

boon Well-Known Member

Thích đã nhận:
    7
    Mình hiểu vấn đề bạn nói là đã thích thì không nên lăn tăn, nhưng ý mình là muốn có 1 khung chung dao động giá để ae mới chơi tham khảo, qua đó biết được khả năng tài chính mà chọn 1 chú chim cho mình!
    Mong anh em giúp đỡ

4. haylangthang

haylangthang Well-Known Member

Thích đã nhận:
    130
    Mình cũng đồng ý với quan điểm của thsondnpt. Nếu con chim rẻ quá thì có lẽ nó có vấn đề về sức khỏe hay tật lỗi, quan trọng là tìm người có uy tín mà mua bạn ah. Diễn đàn cũng nhiều người nuôi yến lắm, anh thiencovn chẳng hạn, bạn pm để bik thêm kinh nghiệm

5. baohuyscout

baohuyscout Well-Known Member

Thích đã nhận:
    350
    mình cũng mới mua dc 1 cặp hoàng yến nè.. giá giao động từ 1.3 đến 1.5 con 2 tháng tuổi... nhờ người khác mua dùm chứ dân mới chơi như tụi mình khó tìm dc người chơi chân 9 lắm... đi gặp họ, họ hỏi vài câu biết mình gà thì trời cứu.... mình có đi tham khảo vài nơi, dân gà mờ như mình cũng chỉ nên nuôi loại bình thường như hoàng yến, hồng yến bạch yến, thanh yến, agat. giá bảo đảm chim trống khoảng 3 tháng tuổi giao động 1tr đến 1.2... một kinh nghiệm của mình cho bạn muốn đi mua Yến hót là dân chơi yến thường khá coi thường người mới chơi mà có khả năng kinh tế trung bình như tụi mình

6. yeuchimthucanh

yeuchimthucanh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    573
    Đơn giản vì họ nghĩ mấy đứa ít tiền thì làm sao mới có đủ tiền mua của họ, giá chim trên trời do người bán phát giá và cũng tùy vào khả năng bỏ tiền ra mua của người mua. Nhưng họ giả vờ chảnh thế thôi chứ mua vài đôi của họ thấy bán được họ đổi giọng ngay nghe ngọt xớt lắm.
    Không có những người gà mờ như tụi mình thì họ bán cho ai?
    Giá chim như bạn baohuyscout nói cũng phải tầm đấy bạn boon à ở sài gòn nhiều người nuôi nên mình cũng có nhiều sự lựa chọn nhưng cũng hoa cả mắt lên chọn đó.

baohuyscout thích bài này.
  7. Hong_ket

Hong_ket Well-Known Member

Thích đã nhận:
    295
    Bác Huy có vẻ đa nghi và kém tự tin quá rồi. Bạn dám bỏ tiền triệu ra mua chim thì ai coi thường bạn đâu, anh em trên 4r thì mình không nghĩ họ có thái độ như vậy đâu, chắc bạn chưa tìm đúng chỗ. Vả lại gà hay không thì do cách mình thể hiện thôi, chim họ bán bạn có thể nhìn và xem mà, họ nói gì nhưng bạn không thích thì cũng đâu ép mình được.

Bác cứ thoải mái cởi mở đi, rồi anh em họ cũng sẽ như vậy với bác thôi.

8. baohuyscout

baohuyscout Well-Known Member

Thích đã nhận:
    350
    cảm ơn các a e đã góp ý cho mình,,, vì tính mình hay nói thẳng, nếu có động chạm đến ai cũng k do mình cố ý.... mình chỉ mong các bạn mới có niềm đam mê như mình vẫn có lý do giữ được ngọn lửa đam mê, không vì vấp phải mấy cục đá mà mất luôn ngọn lửa

tungcam thích bài này.
  9. BLACK_CANARY

BLACK_CANARY Well-Known Member

Thích đã nhận:
    498
    câu hỏi của bạn chung chung quá : khó mà trả lời.....
    1 - bảng giá canary (cái này giống barem cache của ca sĩ quá, bạn có thấy ca sĩ nào đi hát lấy tiền cache chỗ nào cũng như chỗ nào ko? ), bạn phải nói rõ loại yến nào? mấy tháng tuổi để anh em dễ tư vấn (cũng chỉ chung chung thôi).
    2 - Tiêu chí đáng giá canary, để tránh bị mua nhầm là gì? mình ko hiểu câu hỏi này? bạn nói lại đi.

---------- Bài viết thêm vào lúc 02:50 PM ---------- Bài viết trước được viết vào lúc 02:49 PM ----------

dân chơi yến hay dân chơi finches có điểm chung là rất coi thường các ma hay nói linh tinh....còn cái tính khinh nguời thì tuỳ từng người thôi bạn, bạn đừng vơ đũa linh tinh như vậy, còn giá cả thì bạn nói chính xác 90% rồi

DAIDUONG, ToanDN, thsondnpt and 2 others like this.
  10. thsondnpt

thsondnpt Well-Known Member

Thích đã nhận:
    160
    Vẫn có những đ/c cứ thích 'nai tơ' khi hỏi mua yến, mình tư vấn cho khá chi tiết để có thêm đam mê khi mới bắt đầu..... nhưng ngờ đâu thuộc loại 'cưa sừng giả nghé'. Sau đó chỉ thấy rằng mình đã phí time cho các trường hợp này- vì vậy lịch sự tìm cách 'tiễn khách' ngay, để time chăm sóc chim cò chứ.
    Thực sự AE mới chơi mà có thành ý khi đến các nhà AE nuôi đẻ thì sẽ có được giá 'mềm' hơn chút đấy chứ. Mình đã gặp nhiều trường hợp là các AE mua hay 'đọ' giá từ nhà này- nhà kia thôi, hoặc thích nghe những 'lời ru' hơn là những lời thật chứ không đấnh giá vào chất lượng của nó.
    @ Như chủ topic, tại sao mình nói 'thích thì đừng quá lăn tăn về giá'. Vì mình thấy bạn này đã có ít nhiều kinh nghiệm về yến rồi, nên bạn ấy biết đánh giá chất lượng 'hàng hóa'.

yeuchimthucanh thích bài này.
  11. n.q.t

n.q.t Well-Known Member

Thích đã nhận:
    61
    Thú nuôi đam mê " Vô Giá "................................................................
    Thứ 1 : tùy tướng tá
    Thứ 2 : tùy màu sắc
    Thứ 3 : tùy nguồn gốc
    Và Thứ 4 : tùy người bán hihi...........

phuongdung thích bài này.
  12. Nam_Nguyen

Nam_Nguyen Member

Thích đã nhận:
    23
    upppppppppppppppppppppppppppppppp cho yến nào.........................

13. sondongtac

sondongtac Active Member

Thích đã nhận:
    1
    mỗi con 1 giá, mỗi người bán đưa ra 1 giá, làm j có giá chính xác nào

14. THANHTHAO

THANHTHAO Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2
    mình thấy có giá đấy từ 4,5 đến 26t 1 cặp , còn tùy từng cặp cụ thể................

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.