Bâng khâng

Thảo luận trong 'CHIM CU GÁY (Streptopelia)' bắt đầu bởi tungtb, 30/8/11.

1. tungtb

tungtb Well-Known Member

Thích đã nhận:
    199
    Trên con đường ta đi có cái gì đó đã mất. Thưa anh em trên diễn đàn dó là những con chim cu gáy đậu treo veo trên dây điện hay là sải cánh trên bầu trời mà ngày bốn lần em đi qua được nhìn thấy. Nhưng giờ đây hình ảnh quen thuộc ấy đã mất làm cho con đường trở lên trống vắng hơn cái nắng ngày hè gắt hơn. Đó là tất cả những gì em cảm nhận được, lòng bâng khâng như vừa mất đi cái gì đó.
    :-SAi đó cho em hỏi những con cu gáy đó đã đi về đâu ?............!

Huanpham, isaotran, camnampvt and 6 others like this.
  2. M.A

M.A Well-Known Member

Thích đã nhận:
    233
    ở thái bình bây giờ đất chật thế kia à,cu gáy bây giờ lên hà nội rồi,bạn không tin cứ buổi chiều ra hóng mát ở ven sông hồng thì bạn thấy từng đàn,từng đàn bay về đậu ở các cây cao ở bãi,có cả 1/200 con luôn

3. tungtb

tungtb Well-Known Member

Thích đã nhận:
    199
    Không đâu anh M.A ạ. Thái Bình con nhiều chim chứ, nhưng đây đó là bốn con cu gáy mà em vẫn nhìn thấy hàng ngày mỗi lần đi qua con đường đó thế mà khoảng hai tuần nay em chả nhìn thấy con nào cả lên cảm thấy thiếu một cái gì đó anh ạ. Anh bảo em có quá mẫn cảm không.

4. M.A

M.A Well-Known Member

Thích đã nhận:
    233
    4 con cu gáy đó có thể là 1 cặp bố mẹ và 1 cặp con,bây giờ các cháu lớn rồi cũng phải cho chúng một chút riêng tư chứ.

mienque.nct thích bài này.
  5. cu_hung

cu_hung Well-Known Member

Thích đã nhận:
    938
    anh ơi em biết nó đi về đâu rồi, anh hỏi anh văn thiệu ý, tuần rồi anh khoe anh ý bắt dc 2 con . chắc là 2 con đực bị bắt rồi còn 2 em cái đi tìm hạnh phúc khác chăng hiii

vanthieu thích bài này.
  6. tungtb

tungtb Well-Known Member

Thích đã nhận:
    199
    Em vừa hỏi bác vanthieu rồi có chim bổi hay thì nhượng lại cho em một con. Không biết bác ấy có không, đồng hương mà.

7. M.A

M.A Well-Known Member

Thích đã nhận:
    233
    đôi khi có sự can thiệp của con người cũng có cái hay vì 2 em cái mà đi tìm hạnh phúc càng tốt vì không trùng ren [nó không phải 8 vía]

vanthieu thích bài này.