Báo cáo thiệt hại

Thảo luận trong 'Người mới học chơi bể' bắt đầu bởi haiminh_nguyen, 13/3/07.

1. haiminh_nguyen

haiminh_nguyen Well-Known Member

Thích đã nhận:
    57
    Hồ em bị bể đáy nên phải làm lại,hôm qua có kêu cứu các bác rồi, sau khi cân nhắc đắn đo,chiều qua đã quyết định và thực hiện
    1. cắt 1 miếng kính 10 ly thay cho đáy hồ 80*40 : chổ đó nó tính em là 90k
    2. mua 1 máy lọc mới RS "ko nhớ số", có công suất 32W,không bao gồm hộp lọc : 60k
    3. mua mới 1 cây sưởi 35k "không biết sài có mau hư không nữa,hehe"
    4. đặt mới 1 hồ 1.2*0.5*0.6 tòa bộ kính 10 ly : chổ đó nó tính em 800k (ko bao gồm vận chuyển)
    Tổng thiệt hại về vật chất : 985k
    Về tinh thần : vợ nhai cái vụ là ngày càng đẻ thêm hồ(hehe, bệnh này chắc ai chơi cũng bị quá ha)

đang suy nghĩ đắn đo để cuối tháng này sẽ làm 1 hồ nuôi cá rồng, mình máu lắm nhưng đớt trước do làm nhà ko dám bày ra nhiều sợ dọn chết luôn.mình định làm hồ 1,8*0,5*0,6 toàn bộ kính 10 ly, vụ này không lo chân vì mới được mẹ vợ cho cái tủ cổ, đề cái hồ đó lên con ở dưới chưng vài chai rượu chắc nhìn okie,mình chỉ chưng chuối hột thôi,hehehe.chân thàn cảm ơn sự góp ý của bác Blue Dolphin, Pyramid,Hanpham và ... đã giúp đỡ và đóng góp ý kiến cho em

2. Hiep Hoa

Hiep Hoa Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Chúc mừng bác haiminh_nguyen về thành tựu đạt được sau tổn thất nhé, nghe bác tâm sự :"Về tinh thần : vợ nhai cái vụ là ngày càng đẻ thêm hồ(hehe, bệnh này chắc ai chơi cũng bị quá ha)"........ mình hiểu và cảm thông cùng bác -người cùng cảnh ngộ như mình, nhưng biết làm sao đây.... kệ cứ cười cho vui, ai biểu ta đam mê.., ha ha ha

3. haiminh_nguyen

Thích đã nhận:
    57
    Cám ơn bác, đúng là hình như căn bệnh mê cá và ngày càng đẻ thêm hồ chỉ có phát triển thêm mà chẳng thấy bớt gì cả,hehehe.nói vậy thôi chứ vợ nhai nhưng mà khi nuôi cá hay trồng cây đẹp cũng ngắm rồi góp ý nhưng mà hình như lúc nào mà có đẻ thêm hồ phải nhằn vậy thôi, hồi xưa thì mẹ nhằn, giờ lại bị mẹ của con mình nhằn,pótay.com,hehehe.chúc bác vui khỏe và thành đạt.thanks a lot

4. _Mr_Boo_

_Mr_Boo_ Well-Known Member

Thích đã nhận:
    37
    bác đặt hồ ở đâu dậy?cho em xin d/c dc ko????em sắp làm hồ rồi

5. haiminh_nguyen

Thích đã nhận:
    57
    mình sẽ lấy địa chỉ rồi PM cho bạn sau nhé, tại chỗ đó khá gần nhà mình nên mình ghé hỏi và thấy được nên làm luôn thôi,nhà mình ở Bình Thạnh đó, nhà bạn ở đâu nè?chiều nay về sẽ coi địa chỉ rõ ràng rồi PM cho bạn nhé,thân

6. Blue_Dolphin

Blue_Dolphin Khách trọ nhân gian

Thích đã nhận:
    7,984
    TỪ 1 cái hồ bể mà bác đẻ thêm tùm lum hồ, toàn cái khủng thế này thì em cũng muốn bể hồ quá đi...:D em cũng đang mơ 1 cái hồ cá rồng như bác đó, nhưng chắc chỉ là "mơ về nơi xa quá" bác ạ!:D

7. haiminh_nguyen

Thích đã nhận:
    57
    To Blue Dolphin : bác cứ nói thế, anh em trên đây cả mà, ai mà không mắc bệnh đẻ hồ chứ, hehehe, hậu quả là bị vợ nhằn rồi đó, cái vụ hồ 1*1 chắc phải đợi đến cuối tháng thôi, đợi chia tiền hoa hồng doanh thu thì mới dám trích ra làm chứ bây giờ mà về lấy tiền là chắc ặc ặc, chít em liền đó,chỉ 1 câu thôi : "mê cá vậy thì bắt ghế ra mà ngủ để ngắm nó",hehehe,pó tay chưa ha bác