Bắt đầu nuôi La hán mong các bác giúp đỡ....

Thảo luận trong 'Kinh nghiệm - các vấn đề có liên quan' bắt đầu bởi tigerblue9904, 3/12/07.

1. tigerblue9904

tigerblue9904 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    5
    em đang chuẩn bị nuôi một em la hán cho vui, nhưng đang tìm chỗ nào bán cá tốt, rẻ xíu. Chứ em ra mấy chỗ cá cảnh nó bán mắc quá...Em định mua một con cỡ bàn tay thì giá khoảng bao nhiêu vậy các bác.....bác nào biết chỗ bán uy tín, hàng tốt chỉ cho em với...thanks các bác nhiều.

2. vuthien

vuthien Active Member

Thích đã nhận:
    0
    :laughing: giá cả đa dang lắm bạn ơi.ko thể nào biết hết được.kingkamfa bột từ 300-400k
    Nuôi cá kingkamfa đi bạn ơi ko lỗi thời.:laughing: :laughing: :laughing: :laughing:
    Mình có vài chú nhỏ cở 2 ngón đã nhú đầu,nếu rãnh bạn ghé mình xem chơi.0979029596 mình ở q10:eek: :eek: :eek:

3. tigerblue9904

Thích đã nhận:
    5
    bạn cho mình xem hình mấy em king của bác xem nào, nếu được em qua rước về 2 chú...

4. Rain_no.1

Rain_no.1 Banned

Thích đã nhận:
    1
    trời ! người ta mới bắt đầu chơi cá mà bạn bảo người ta chơi king à chơi king mau bị phá sản lắm đó , mình nghỉ bạn mới bắt đầu nuôi cá thì nên chọn dòng kim cương thôi cá cũng đẹp giá lại rẻ nữa chúc bạn sớm kiếm được chú cá đẹp

5. TonyNguyen

TonyNguyen Banned

Thích đã nhận:
    0
    Chọn kim Cương là cách tốt nhất và cách hữu hiệu nhất cho người mới chơi và mới tập chơi hì hì hì

6. tungchi78

tungchi78 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    nên mua kc thôi chư đừng nghe mấy ổng nuôi kkf nghe

7. tigerblue9904

Thích đã nhận:
    5
    vậy hả các bác, con kkf nó khó nuôi hơn hả các bác, nếu được các bác cho em xem hình con kim ưuông và con kkf với để em dễ phân biệt ý mà

8. xuyen

xuyen New Member

Thích đã nhận:
    0
    Đúng đó bạn ơi, mới tập chơi thì nên mua cá thường thôi lỡ có chết củng không sao chủ yếu lấy kinh nghiệm.Mua cá mắc tiền nuôi lỡ có chuyện gì thì phí lắm, và uổng công chăm sóc nửa.Bạn mới chơi nếu muốn mua cá thì nhờ người nuôi có kinh nghiệm đi lựa dùm nếu không có ai quen thì chụp hình cá pot vào dd anh em định giá giúp cho.

9. tigerblue9904

Thích đã nhận:
    5
    Các bác cho em hỏi thêm xíu nưã, cá to khoảng bàn tay, mà em kim cương thì giá khoảngbao nhiêu các bác....

10. Rilu

Rilu Well-Known Member

Thích đã nhận:
    10
    Tùy cá đẹp đến mức nào nữa bạn. mà KC cũng nhiều loại lắm, nào là King-KC, nữ hoàng KC, Kc xanh, KC đỏ....Nhưng nói chung, bạn mới chơi cá thì nên mua con cỡ 3-4 ngón. Giá khoảng ~500k~ cho một chú xinh xinh^^ . Khi mua cá bạn nên đi cùng với một người có kinh nghiệm để khỏi bị hớ.hihi

11. lehoangphuc

lehoangphuc Well-Known Member

Thích đã nhận:
    13
    MÌnh cũng mới bắt đầu nuôi nè...Trước khi mua bạn nên tham khảo 1 vài ý kiến nho nhỏ ở đây rồi bạn mua nhé...Nếu học hỏi nhiều rồi thì bạn cưới 1 em 2,3 ngón đẹp về nuôi luôn( khõi sợ chết)...Khi nào thiếu ngũ nằm ngắm nó dể ngũ liền hì hì hì..Chúc bạn tìm được 1 em ưng ý, vừa túi tiền

12. N6233

N6233 Active Member

Thích đã nhận:
    0
    bạn ra nguyen thông đi! hay trần hưng đạo cũng được (quận 5 á), trên đường nguyễn tri phương cũng có!

13. tigerblue9904

Thích đã nhận:
    5
    bạn cho mình chính xã địa chỉ được không, để mình đi cho chính xác, không đi nhầm tiệm lỡ bị hớ hihihih