Bất mãng về khứu?xin cho lời khuyên?

Thảo luận trong 'CHIM KHƯỚU - SÁO - NHỒNG ( Yểng)' bắt đầu bởi hehehesodang, 11/7/11.

1. hehehesodang

hehehesodang Active Member

Thích đã nhận:
    42
    Mình mới mua 1 chú khứu bạc má ở chổ chị Đào.giá 1tr2 hơn 1 tháng nay mà thỉnh thoảng chỉ kêu vài vọng dở ẹc,lúc kêu cái duôi không động đậy gì hết,chán quá.cho ăn đầy đủ cám ,dế cào cào...nhà mình cũng có 1 mái 1 trống nuôi chung trong avry và thường mở file khứu mái ro ro,nhưng em nó chỉ hót vài tiếng ngắn củn,nhưng được cái dạn người,đút dế ăn trên tay.nhưng 1tr2 quả thật là phí...không xứng đáng.ghét quá.bất mãng quá.

2. khuoubacmah

khuoubacmah Member

Thích đã nhận:
    3
    bạn ở sài gòn phài ko ??? bạn mua khươu ở đường lê trọng tấn đúng k???? bạn mua khướu mà ko chịu nge ( phải kiên nhẫn , ngồi uống hết ly nc coi nó có hót k rồi mua ) , trong khi do 1t2 ra co 1 con hót suốt ngày .. bạn up hình lên cho mình xem vs .... khướu bạn thuộc loại ít hót . nếu bạn ở sài gòn mình dẫn bạn đến hội chim này nhìn sướng con mắt .. sdt : 01229238610 gặp hậu ..

bocang and hehehesodang like this.
  3. quocsachuynh

quocsachuynh Member

Thích đã nhận:
    6
    Nếu không thích sao bạn không đến chổ chị Đào đổi lại con khác chơi hay hơn, nghe nói chổ đó bán buôn cũng vui vẽ mà! chắc chỉ bù lỗ chúc thôi, đừng quá bất mãn mà không vui. Thân.

Hodoan and hehehesodang like this.
  4. hehehesodang

Thích đã nhận:
    42
    mình mua nay hơn 1 tháng rồi chắc đổi kg được đâu.nhìn bề ngoài thì tướng tá ngon lành [​IMG]
    http://me.zing.vn/apps/photo?params=/dt/hehehesodang/album/photo-detail/id/1227117131
    http://me.zing.vn/apps/photo?params=/dt/hehehesodang/album/photo-detail/id/1227117095
    http://me.zing.vn/apps/photo?params=/dt/hehehesodang/album/photo-detail/id/1227116996
    nhưng giọng hót thì dở tệ.
    còn đây là avry của mình
    http://me.zing.vn/apps/photo?params=/dt/hehehesodang/album/photo-detail/id/1227117607
    http://me.zing.vn/apps/photo?params=/dt/hehehesodang/album/photo-detail/id/1227128801
    hiện giờ mình đang thả 2 em mun vào avry rồi,đang nuôi thử nghiệm khứu đẻ.

Last edited by a moderator: 7/10/11
  5. finalfantasy

finalfantasy Well-Known Member

Thích đã nhận:
    45
    Không thấy hình bro ơi. Bro cho mình địa chỉ tới xem đc ko ? thanks

6. quyetvan

quyetvan New Member

Thích đã nhận:
    5
    Chỗ chị đào bán chim mộc bạn ah mình xem mấy lần cũng định mua nhưng mà chim mộc nên nhảy phá tùm lum ,có con rách đầu nữa. khướu của bạn phải nuôi lòng nhỏ tách riêng ra ,chăm emno1 theo chế độ dinh dưỡng thật tốt,để em quen với nơi ở mới và căng lửa bạn nhé hơn nữa khướu nhốt chung hay đễ gần nhau không hót đâu bạn nó chĩ phủngmang đòi đá ah.vài lời góp ý ban nhé

bocang thích bài này.
  7. tiencuongmobile

tiencuongmobile Well-Known Member

Thích đã nhận:
    77
    Bạn đừng chán bỏ như thế cứ dành cho chim tình thương và sự chăm sóc tốt..,, vài tháng sau chắc nó không phụ công bạn đâu...........

8. dokhuyen_dinh

dokhuyen_dinh Active Member

Thích đã nhận:
    37
    trông tướng tá em nó cũng được đấy chứ ạ,,,bác cứ nuôi thêm đi,chờ đợi nó dần nó sẽ hót thôi,,trước em thuần có con đến cả năm nó mới cho em mãn nhãn với chất giọng thiên phú của nó ý chứ...

9. hehehesodang

Thích đã nhận:
    42
    mình nuôi nó được 3 tháng mà chi kêu vài giọng dở ẹc,cho nên một ngày đẹp trời mình đem nó ra 1 dồng ruộng lớn phóng sinh rồi....hiện nay mới mua thêm 2 em mun giá 2.7t về chơi cho dở buồn,về cũng hót rai rai rồi.phải gầy lại sự nghiệp nuôi khứu chứ

10. PHIOMON

PHIOMON Thích cu gáy

Thích đã nhận:
    13,304
    giống khứu đất ....nó nhỏ con không có lôn cánh ngã màu cam cam loại này thì không hay đâu................

auphang thích bài này.
  11. auphang

auphang Well-Known Member

Thích đã nhận:
    279
    bác làm ơn nói rõ và cách phân biệt khướu đất được không ạ!
    em mới nghe nói có khướu đá(sống trên núi đá, chứ không phải đá nhau),chứ chưa nghe thấy khướu đất!
    thank bác!

vu_nxt thích bài này.
  12. vu_nxt

vu_nxt Well-Known Member

Thích đã nhận:
    111
    ở tphcm thì chắc là giá đắt hơn trên mình rồi,mình cũng mới mua 1 em giá 1,1tr đc 3 tháng nhưng lúc mới mua về tới giờ em nó cứ hót cả ngày...hehe...

---------- Bài viết thêm vào lúc 08:11 PM ---------- Bài viết trước được viết vào lúc 08:04 PM ----------

nhìn tướng em này mình tướng chim ko hay,nhìn ko đc cân đối lắm...hay là tại bác chụp ở ít góc độ quá nên nhìn ko hết đc...nếu ko đúng mong các bác thông cảm bỏ quá cho....

13. tiến tài

tiến tài Member

Thích đã nhận:
    22
    nếu giá cả như thế mà nuôi mấy tháng mà nó hót chán thì đấy là do tố chất con chim rùi bạn ơi. Có chăm tốt cũng chỉ khá lên 1 tí thôi, nói chung là nên đổi con khác

14. Tám chim

Tám chim Member

Thích đã nhận:
    4
    Người ta nói mua lầm chứ bán không lầm là vậy đó, đừng bất mãng. bạn có thể bán cón khướu đó đi tìm mua em khác vậy.

15. duongxua

duongxua Active Member

Thích đã nhận:
    55
    con của nạn co 1tr 2 mả than vản cai gì ? con của tui mua 2tr nhin đep hơn ok hơn mả ít hót còn chưa nói gí đây nè. có lẻ đang thay lông . bạn để 1 thời gian xem sao

16. concuong

concuong Active Member

Thích đã nhận:
    2
    nuôi khướu phải có kiên trì phải chinh phục được nó nó không hót có thể là nó đã quen rồi nên không hót nũa hay là nó già quá, ai lại thả đi làm gì nó không phục tùng ban bạn phải tập cho nó chứ
    mình thấy khướu thích dậy sáng và thích có không gian thức an thì cào cào và cám trời hới nắng thì thích tắm
    theo mình nên tập cho nó có gi giấc dậy buổi sáng tầm 6h là dánh thức khướu dậy xem mấy ngày liền nó có hót không nếu không thì mở 1 file khướu hót nhưng cho file hót từng câu thôi để kích nó
    mình mới nuôi 1 em khướu đen buổi sáng cách đây 1 tháng trước dậy có giờ lắm nhưng giờ toàn 8h mới ngủ dậy nhưng nó cũng không buồn hót khi đang bị trùm áo lúc nào mình dậy là mình thay nước đưa ra là hót lia lịa giờ thì chẳng phải có giờ gì nũa khướu mình mới nuôi được 3 tháng thoi giưa tháng 9 mà cũng được cứ phải kiên trì

17. Tám chim

Tám chim Member

Thích đã nhận:
    4
    Có thể con khướu của bạn thuộc loại ghiền người hoặc là con chim cội do bạn mới đem về thay đổi chỗ ở nên nó không muốn hót. Bạn hãy kiên nhẫn nuôi thêm vài tháng nữa xem sao. Cách đây 5 năm mình có bắt được một con xanh mặt nạ lam (chim xanh chuối) hai cánh có hai bông trắng tuyệt đẹp vậy mà mình nuôi 2 năm trời không nghe một tiếng hót chuyển sang tay một người bạn nuôi thêm 1 năm vẫn không hót. Cuối cùng quay lại mình ba tháng thì nố hót cả ngày được một năm sau kẻ trộm cỗm mất. Hiện nay mình có một con cu gáy cũng tình trạng như thế mình nuôi 3 năm nó mới gáy. Hiện tại không có con nào gáy bằng nhưng mình không đi bẫy. Vì vậy mình hy vọng con khướu của bạn rồi cũng thăng thiên

18. nguoitanchau

nguoitanchau Member

Thích đã nhận:
    3
    Tìm mua con khác chơi bạn ah. Khướu này của bạn có lẽ phải đầu tư thời gian, công sức nhiều rồi nhưng kết quả chưa chắc được bao nhiêu. Thêm ít tiền đổi em khác về cho đỡ bực mình.

19. PHIOMON

PHIOMON Thích cu gáy

Thích đã nhận:
    13,304
    con này già mà mặt mày nhát quá(nhát là không có sự đấu đá)...mà em này giống khứu bán dạo( khứu đất nhò con thanh mảnh dễ thương, lông cánh màu lam lam)