Bẫy chào mào tại THÁI NGUYÊN

Thảo luận trong 'Huấn luyện bẫy chào mào' bắt đầu bởi dungseven, 2/9/10.

1. dungseven

dungseven Well-Known Member

Thích đã nhận:
    158
    GỬI TỚI CÁC BẠN VÀI HÌNH ẢNH BÃY CHIM CỦA MÌNH CÙNG VỚI CHÚ MỒI THÂN YÊU
    SAU MỘT BUỔI SÁNG DƯỢT CHIM VUI VẺ?CẦM CHÚ CHÀO MÀO LÊN ĐƯỜNG CHINH PHỤC CHIM TRỜI
    KHUNG CẢNH BẪY CHIM TRỜI
    [​IMG]]
    TREO MỒI LÊN THÔI
    GIÂY PHÚ NGHỈ NGƠI TRỜ CHIM ĐẾN
    NGỒI CHƠI SƠI NƯỚC CẢ BUỔI CHIỀU MÀ CHẲNG CÓ MA NÀO ĐẾN CHÁN CẤT THU HÀNG VỀ THÌ ĐỘT NHIÊN 5H30 PM MỘT ĐÀN MÁ TRẮNG KHOẢNG 20 CHÚ BAY NHAO NHÁC Ở ĐÂU ĐẾN,QUYẾT TÂM KO VỀ TAY KO?TREO MỒI LÊN TIẾP,TẤT CẢ MÁ TRẮNG CHỈ DÁM NHÌN TỪ XA MỘT CHÚ DUY NHẤT GẤU NHÂT ĐÀN DÁM ĐẾN ĐÂU BÚNG CÁCH XÒE ĐUÔI DỌA NẠT MỒI CỦA MÌNH CŨNG WHICH ÁC CHIẾN PHẾT THEO NHƯ MÌNH NHẬN ĐỊNH ĐÂY LÀ MỘT CON LÌ ĐÒN CÓ THỂ LÀ ĐẦU ĐÀN MÁ TRẮNG NÀY===>KẾT QUẢ CHÚ TA NẰM GỌN TRONG BẪY CỦA MÌNH VUI QUÁ ĐI MẤT
    8H30 HAI THẦY TRÒ VỪA VỀ ĐẾN NHÀ CHỤP VÀI KIỂU CHO ANH EM COI NHẢY NHƯ MA LÀM KO TÀI NÀO CHỤP ĐƯỢC
    ---------- Post added at 07:19 PM ---------- Previous post was at 07:04 PM ----------
    CHÚ CHÀO MÀO NÀY THEO NHƯ MÌNH KHẲNG ĐỊNH 100% LÀ ĐỰC NUỚC CHƠI LÌ CHIM CÓ BẢN LĨNH ĐÃ CÓ ÍT VỐN GIỌNG RỪNG RỒI,MO TẢ NHƯ SAU CHIM MÀO ĐINH THÂN DÀI ĐÒN ĐÃ LÊN TÁCH ĐỎ LÀ,HÀNG CÓ TƯƠNG LAI,RẤT HỢP CHO NHỮNG AI CÓ LÒNG KIÊN TRÌ?HIỆN TẠI CHIM ĐANG ĐƯỢC VÀO CÁM.CN tuần này sẽ bốc thăm trúng thưởng chú này +1 đĩa CD ép giọng?(xin chân trọng kính mời anh em hội khuyên sang góp mặt cho vui nếu có hứng thú với chú này thì vào bốc thắm nhé)anh em nào trong hội muốn bốc thăm thì vào đây đăng kí nhé để ban tổ chức còn sắp xếp

---------- Post added at 10:51 PM ---------- Previous post was at 10:46 PM ----------

2-9 ĐƯA VỢ CON LÊN NGOẠI CHƠI TRANH THỬ LÀM CHÚ CHÀO MÀO TƠ MỪNG SINH NHẬT BÁC
    MỘT SỐ HÌNH ẢNH VỀ CHÚ MÀO TƠ KẾT QUẢ CỦA 2H ĐỒNG HỒ
    -TỘC TRƯỞNG ĐÂY
    -TÙ BINH NÀY(CHỤP BẰNG ĐIỆN THOẠI HƠI MỜ CÁC BÁC THÔNG CẢM)
    [​IMG]]

---------- Post added at 10:52 PM ---------- Previous post was at 10:51 PM ----------

Tất cả những chú chào mào mình bẫy được tặng các bạn trong clb chim thái nguyên,hi vọng ngày một nhiều chào mào nữa để tặng cho các bạn

---------- Post added at 10:58 PM ---------- Previous post was at 10:52 PM ----------

2. dungseven

Thích đã nhận:
    158
    GỬI THÊM HÌNH ẢNH MÌNH BẪY KHƯỚU TẠI NHÀ
    sáng nay mở mắt ra thấy một thằng khướu nhà ai kêu khổ quá khổ quá,anh hùng ra tay cứu giúp,lôi chào mào mồi ra nghênh chiến
    kết quả-
    và thành quả của 10 phút chinh chiến là 500k ngại qua cơ ko nhận nhưng ông đức bảo còn lần sau nữa cơ ma=((=((=((%-(%-(%-(đúng là lộc bất tận hưởng lộc về tận nhà(sắp sửa mở cuộc thi đấu giá lông bẫy ):-h

3. lamvlam

lamvlam Well-Known Member

Thích đã nhận:
    534
    bạn ở Thái Nguyên chỗ nào vậy....vì là trước đây mình ở Thái Nguyên 4 năm đấy,ở tê ba nhất,núi voi,chợ vó ngựa....và cả trong Phú Bình ( bờ tấc,trại cau...) nhiều lắm.
    công nhận Thái Nguyên vẫn là ký ức đẹp...
    đọc đoạn này của bạn đăng buồn cười quá:
    2-9 ĐƯA VỢ CON LÊN NGOẠI CHƠI TRANH THỬ LÀM CHÚ CHÀO MÀO TƠ MỪNG SINH NHẬT BÁC
    MỘT SỐ HÌNH ẢNH VỀ CHÚ MÀO TƠ KẾT QUẢ CỦA 2H ĐỒNG HỒ...
    nên sửa lại ko anh em "kiện" chết
    chúc ae Thái Nguyên chim của ai cũng .to,khỏe,chiến đấu máu lửa..he.he.he..
    thân

Last edited: 2/9/10
    KtsBim, thaicntn and dungseven like this.
  4. dungseven

Thích đã nhận:
    158
    VÂNG CÁM ƠN BÁC,NHƯNG CHẲNG HIỂU SAO KO SỬA BÀI ĐƯỢC CHẾT THẬT,EM Ở ĐƯỜNG LƯƠNG NGỌC QUYÊN BÁC Ạ,LÚC NÀO DẢNH BÁC ĐẾN DƯỢT CHIM VỚI BỌN EM CHO VUI,BỌN EM CN HÀNG TUẦN 8H DƯỢT TẠI TRỊNH QUÁN BÁC Ạ

KtsBim and thaicntn like this.
  5. KtsBim

KtsBim Ăn ngủ Hoạ mi

Thích đã nhận:
    6,442
    Yêu cầu chụp ảnh thì mặc áo vào nhé toàn thấy khoe hàng. hehe. Hôm nọ bẫy đc em khướu đang định hỏi để lại thì đã cho ra đi mất rồi. Nản

yêuvănhoá and thaicntn like this.
  6. dungseven

Thích đã nhận:
    158
    chào anh bình nóng quá anh à?với lại người gầy quá thế mới khổ?anh thích cả khướu nữa à???/hiii để lần sau xem có nhà nào sổng bẫy kỉ niệm anh một con nhé heheh

7. thaicntn

thaicntn Member

Thích đã nhận:
    18
    anh Dũng thế nào toan đi đánh lẻ thế em mồi của em xong lông đi rừng được rồi hôm nào anh em lam chuyến đi rừng đi chào mào NÚI VOI và SÔNG CÔNG tiếng nghe đã lắm

KtsBim and dungseven like this.
  8. dungseven

Thích đã nhận:
    158
    anh có đi đánh lẻ đâu chẳng qua tiện lên ngoại thì mang lồng đi bẫy luôn đấy chứ,1 công đôi việc hôm nào bố chí anh em mình đi đánh buổi sáng nhé.tiện đây gửi luôn tấm ảnh chiều qua ra sân xem đá bóng treo mồi lên ăn ngay thàng chào mào bông tặng luôn chim to hiiiiiiiiii

Last edited: 4/9/10
    muoivankhatmau, KtsBim and bemaap like this.
  9. duyhoian

duyhoian Well-Known Member

Thích đã nhận:
    660
    wow, thích thế, lâu lắm rồi, gần 1 năm rồi không đi bẫy chim, nhìn thích thật, thấy bạn bẫy chim là trong người chụi không nổi, chim bổi đẹp không, tha hồ có chim nuôi, chim đánh lồng bẫy tỷ lệ chim hay rất cao vì bu lồng đá chim mồi, chim đói nhảy cầu kiếm đồ ăn thì không nói , he he

---------- Post added at 02:32 PM ---------- Previous post was at 02:29 PM ----------

Nhìn cái hình con Khướu để gần lồng chào mào, thấy con chào mào tội nghiệp, làm sao mà nó dám ra giọng hot, cho dù đó là chim chiến, nghe giọng không cụp mồng liền, hiii

bemaap, KtsBim and dungseven like this.
  10. dungseven

Thích đã nhận:
    158
    chào anh duy cám ơn anh đã nghe thăm topic của em?thú thật với anh đi bẫy chỉ cho vui cho đơ buồn thôi,chứ nghĩ đến nuôi chim bổi sợ lắm ko biết đến bao giờ mới mang đi cội được,chờ đến khi mang được đi cội ko biết có chơi được ko?nên những chú bẫy được tặng hết cho các bạn mới tập chơi chim,đồng thời dèn luyện tính kiên trì của các bạn đó luôn hiiiiiiiiiiiiii.nhìn bộ sưu tập chào mào của anh duy kết quá,hii đang phấn đấu được 1/10 số lượng chim của anh thôi là vui rồi

KtsBim and bemaap like this.
  11. KtsBim

KtsBim Ăn ngủ Hoạ mi

Thích đã nhận:
    6,442
    Tự dưng lại muốn nuôi mới chết. hehe. dạo này nghiện chào mào rồi àh. Hôm rồi chuyển một em trong Huế ra về nhà bị ong chú xích mất. Lại phải lượn lờ tìm e khác vậy

12. thaicntn

thaicntn Member

Thích đã nhận:
    18
    anh DŨNG đấu giá lồng bẫy đi giangcoi khuôn ngay đấy! he he đi bẫy huế sổ lồng của anh hưởng lại gặp ngay em bông lau bạnh tạng mới chết chứ!

13. dungseven

Thích đã nhận:
    158
    hiiiiiiiii nghiện lúc nào ko hay anh à,thấy chúng nó hót đã phê rôi,đến khi thấy đấu hot mà ngẩn ngơ cả người,lúc nào thấy thằng huế nào hay co tương lai pm 1 phát nhe

14. KtsBim

KtsBim Ăn ngủ Hoạ mi

Thích đã nhận:
    6,442
    Ông em có con vòng 20 hôm thi vừa rồi đó. Bán hình như là 2min-2,5min. Hôm nào rảnh qua nhà dẫn sang nhà nó xem sao

dungseven and thaicntn like this.
  15. thaicntn

thaicntn Member

Thích đã nhận:
    18

16. dungseven

Thích đã nhận:
    158
    chờ chim cò song lông lá khí đấy xung chim nhìn ưng ý hơn anh à?lúc nào dảnh về đấy qua ngắm tí?chứ vòng 20 nghe cũng chưa khoái lắm?

KtsBim thích bài này.
  17. KtsBim

KtsBim Ăn ngủ Hoạ mi

Thích đã nhận:
    6,442
    Con đó nỏ giọng tốt lắm. Đấu đá hôm thi thấy rất ok. Hôm đó có người hỏi mua thì nó không bán giờ lại muốn bán.

18. dungseven

Thích đã nhận:
    158
    chim nuôi non lên hay má trắng,hay mộc lên vậy anh??????????????/chắc là 1000 năm thăng long em về đấy anh à?

19. KtsBim

KtsBim Ăn ngủ Hoạ mi

Thích đã nhận:
    6,442
    Con đó là mộc lên em ơi. Hôm rồi anh qua chơi thấy nó chơi vẫn ác lắm.

dungseven thích bài này.
  20. dungseven

Thích đã nhận:
    158
    hôm nay còn chòe của anh ra trận anh bình à?kết quả đây hiiiiiiiiiiiiiiiiiiii

KtsBim thích bài này.