bẫy chích chòe bằng lưới

Thảo luận trong 'CHÒE THAN _ CHÒE ĐẤT' bắt đầu bởi tranquanghd, 8/5/13.

1. tranquanghd

tranquanghd Well-Known Member

Thích đã nhận:
    30
    chỗ nhà em ở có gần chục con chích chòe , em muốn nhập khẩu 2 tên thôi , em mượn thằng bạn dc cái lưới bẫy chim , bác nào bẫy bằng lưới rồi giúp em nhập khẩu một 2 tên về nuôi dc không ạ , nhìn chúng nó bay em thèm quá =P~vì nhà không có con nào , em chỉ muốn kiếm 1 hoặc 2 tên là trả lưới thôi chứ không có ý tóm hết đâu mấy bác ạ

transonghp thích bài này.
  2. tranquanghd

Thích đã nhận:
    30
    à em đã bật âm thanh chích chòe mồi nhưng chẳng con nào bay tới cả , chúng nó chỉ mải đuổi nhau thôi

3. xanh_tim

xanh_tim Well-Known Member

Thích đã nhận:
    94
    Chim nhiều thế bạn tìm tổ của nó bắt về nuôi chim con cho nó dạn chứ bẩy chim già nuôi khó hót lắm , nhát như ... ấy .

4. tranquanghd

Thích đã nhận:
    30
    em không tìm thấy tổ mà em cũng chỉ thích nuôi chim già rừng thôi , em mới tập chơi mà cứ hâm hấp thế đấy :laughing:

5. GarungchuprongN

GarungchuprongN Well-Known Member

Thích đã nhận:
    450
    theo như mình biết thì chích chòe sống từng đôi, có lãnh thổ riêng, nhưng bạn tranquanghd nói chỗ nhà bạn ở có gần chục con, tức là chúng sống thành đàn, không hiểu chúng là chích chòe gì?

6. tranquanghd

Thích đã nhận:
    30
    có gần chục con nhưng chúng không sống thành đàn với nhau bác ạ , vì em thấy chúng nó thường bay đuổi mổ nhau mà , bác bác giúp em để em nhập khẩu lấy 1 chú với nào

7. hungvnonline

hungvnonline Well-Known Member

Thích đã nhận:
    72
    Bạn làm mấy cái ống tre treo ở mấy cây cao gần đó kiểu gì cũng có kết quả chòe non để nuôi.

8. tranquanghd

Thích đã nhận:
    30
    treo nằm ngang hay đứng hả bác ơi. mà thấy bảo nó chỉ làm tổ nơi cây dừa mà bác mà chỗ em nhiều dừa nhiều cau lên chẳng có sức đâu mà trèo dc, hic

9. tienvuong

tienvuong Well-Known Member

Thích đã nhận:
    243
    Cái này đơn giản đang mùa chim sinh sản, bạn chịu khó bỏ ra nửa ngày theo dõi là biết tổ nó ở đâu thôi chứ ai lại chèo lên từng cây mà kiếm tổ. Thấy tổ rồi theo dõi khi nào nó tha mồi chim non kêu thì bắt thôi.

10. tranquanghd

Thích đã nhận:
    30
    em theo dõi rồi anh ạ, nhưng chỗ đó nhà nhà cây cây nên nó bay loạn nên chẳng biết đâu mà lần anh ạ

11. hungprox

hungprox Active Member

Thích đã nhận:
    14
    bạn phải để ý chúng nó hay hót ở đâu rồi khoanh vùng chổ đó lại ( càng ít diện tích càng tốt ). Rồi bạn làm theo cách của tôi chỉ nha, nếu hên thì bạn sẽ tìm được ổ của chúng : sau khi đã khoanh vòng diện tích chòe than hay hót bạn để ý thật kĩ nơi đó và bạn đi ra chỗ khác rồi khoảng vài tiếng bạn chạy thật nhanh đến chỗ đó và bạn la lớn: AAAAAA..... Khi đó chim mẹ đang ấp trong tổ sẽ hoảng và bay ngay ra khỏi tổ và bạn sẽ tìm được cái cây nó làm tổ. Hồi đó mình hay đi bắt chim cũng hay dùng cách này và cũng có khi gặp may ! Chúc bạn may mắn !!

12. tranquanghd

Thích đã nhận:
    30
    hôm nay mang cả chào mào mồi và chèo mồi của thằng cháu đi bẫy mà chẳng dc con nào các bác ạ , chích chòe thì chẳng hót còn chào mào thì không tới gần đá mà đứng trên cây cao hót vọng

13. tranquanghd

Thích đã nhận:
    30
    tình hình là hôm chủ nhật đi làm cả ngày về , có tên bẫy chim kiếm sống đã bắt hết chim chòe than chỗ em rồi các bác ạ , dc 7 con hic hic em ko biết không thì cũng mua lại con để giữ chơi , hu hu