Bẫy chim Ở bãi An Dương ven Sông Hồng

Thảo luận trong 'Quán Cafe Khuyên' bắt đầu bởi Omopcute, 26/9/08.

1. Omopcute

Omopcute Well-Known Member

Thích đã nhận:
    43
    Chủ nhật ngày 21-9, theo đúng hẹn mấy ae đã tổ chức đi bẫy ngay gần nhà mặc dù là thời tiết hôm đó không hề đẹp chút nào, trời hơi mưa chút xíu
    mạc dù là cn nên có mấy ae đã về đi dượt chim nên ko còn được đông đủ cho lám, và lúc này chỉ còn lại có 4 thành viên, và đây là em các bác àh, hì hì
    tiếp theo là Anh_Hung908 và 1 nàng khuyên cái nhà em
    đây là một nilda thành thử là không xuất đầu lộ diện các bác àh
    chỉ còn có mỗi 4 thành viên tham gia bẫy chim thành thử số lồng bẫy cùng ít đi, chỉ còn lại 4 lồng khuyên, 1lồng CM và một bộ lưới, hì hì
    cuối cùng mưa quá cũng đành phải bỏ về và lúc này cũng là 10h rùi, kết quả thu được thì khỏi phải chê, 17 khuyên, 1 dẻ quạt, 1 sâu xanh
    hết tay xách lũ chim mộc nên bác nilda đành cheo vào cổ thế này đây
    em cũng phải thu quân luôn
    :laughing::laughing::laughing::laughing::laughing::laughing::laughing:

Last edited: 26/9/08
  2. BeBeNK

BeBeNK Active Member

Thích đã nhận:
    4
    Bác ơi nếu lần sau bác có đi nữa cho em tham gia với :D

ancaraven thích bài này.
  3. Omopcute

Thích đã nhận:
    43
    tháng nào mình cũng đi 1 hoặc là 2 lần mà, nếu bạn mà ở gần đấy thì ok thôi, lần nào đi thì mình thông báo

ancaraven and tungcam like this.
  4. BeBeNK

BeBeNK Active Member

Thích đã nhận:
    4
    Bác ở mạn nào hả bác, em ở Ngọc Khánh, ra An Dương cũng khá xa. Bác có biết ở mạn em có chỗ nào bẫy được ko :D

ancaraven thích bài này.
  5. Linhchichchoe

Linhchichchoe Well-Known Member

Thích đã nhận:
    15
    :laughing::laughing::laughing: Thích thế! Hôm nào đi thông báo minh đi với cho vui mình ở ngay đầu HHT lên đấy gần ko à. Có gì bào mình với nhé. Mình tên là Linh ĐT: 0979794668.

ancaraven thích bài này.
  6. Skyo

Skyo Well-Known Member

Thích đã nhận:
    55
    Bẫy chim thế thì còn đâu ra chim cho hậu thế nhỉ ?
    17 khuyên, biết bao nhiêu thời gian mới ra đựơc 17 khuyên trừơng thành ?
    17 khuyên này mà sống ở thiên nhiên sẽ cho ra biết bao nhiêu là chim non, ngày các bạn đi bẫy củng là ngày đặt dấu chấm hết cho những con chim này.
    4 ngừơi 17 con khuyên... tháng 2 lần bẫy..
    Yêu chim mà làm cho chúng tuyệt diệt thì có gọi là yêu !

ancaraven and xiaoyu like this.
  7. Omopcute

Thích đã nhận:
    43
    cũng ít thôi mà, đàn khuyên ngoài bãi mình có khoảng 3 đến 4 trăm con cơ, ước tính thì mình mới bẫy được khoảng trên 100 con trong mùa này thôi mà, khuyên cái sẽ sớm được đoàn tụ với thiên nhiên thôi, khuyên đực thì những em nào xấu hay ngoái lộn cũng được đoàn tụ cùng các em khuyên cái mà, ko tuyệt trủng được đâu, phải có những người bẫy chim thì mới cân bằng sinh thái được chứ, nếu ko thì chúng cứ sinh sôi nẩy nở mãi àh

ancaraven, tungcam and ladylovez like this.
  8. Omopcute

Thích đã nhận:
    43
    :laughing::laughing::laughing:
    nhà bạn ở ngay đầu HHT hả,:laughing:thế bạn ở chỗ nào nhỉ, bạn ở dốc b52 àh, nêu hôm nào mình đi bẫy thì mình sẽ gọi cho, nếu bạn muốn đi bẫy thì ok thôi, mình đi bẫy suốt ý mà nhưng mỗi tội là 7h hơn đã về rùi, còn đi bẫy đến trưa thì :laughing:chỉ đi 2 lần 1 tháng thôi, đàn khuyên ở đây thì cứ gọi là nhiều dãm man luôn:laughing::laughing::laughing:

ancaraven thích bài này.
  9. tapchoikhuyen

tapchoikhuyen Well-Known Member

Thích đã nhận:
    488
    toàn khuyên ăn mồi à ,sao không đợi nó căng bẫy khuyên đấu cho lẹ khuyên ăn mồi mất công nuôi chăm rồi lựa mà lúc vào cám thuờng chim xuống mất 1/2 lồng lá không đuợc ngon lành nhìn con chim cũng giảm cả phong độ bẫy đấu nhìn luôn em nó ở ngoài xem phong cách ra sao cũng đuợc mà,đến khi vào cám còn chưa đi đến đâu ý chứ

ancaraven thích bài này.
  10. Omopcute

Thích đã nhận:
    43
    bẫy chim mùa này cũng được mà, cứ em nào tách lồng khoảng 1 tuần mà líu thì dữ lại, mình có khoảng 60 em cuối cùng loại gia được 7 em thôi, còn đâu bán khuyên mộc hết mà, cái món bẫy chim nó ngấm vào mắu rùi thì biết làm sao được, mùa nào thì bẫy chim đấy thôi, một đống lồng bẫy mua về mà chỉ bẫy có 2 tháng thì phí lắm, mùa này cũng bẫy được khuyên líu mà, thường thì ngoài thiên nhiên khi khuyên tách con bọn chúng thường líu dữ thung nên cũng rất căng, chính vì vậy bẫy mùa này hay mùa său cũng thế thôi

ancaraven and ladylovez like this.
  11. trần hào nam

trần hào nam Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2
    thế cn này chú có đi bẫy ko đấy? đợt bẫy vừa rồi có đc em nào hay ko? hôm nọ anh ra bãi thấy nhiều k lắm, mỗi tội ko mang lồng bẫy theo, tiếc quá!

12. Omopcute

Thích đã nhận:
    43
    cũng bẫy được vài em ngon lành một tý anh àh, có em khuyên líu chòe ở ngoài vừa mới bẫy được thì đã chuyển hộ khẩu luôn rùi, ngoài bãi mình chỗ mấy cây bạch đàn khuyên về khoảng vài trăm con, chào mào chách cũng phải 5 xị con anh ah, nhìn nhiều tợn, cn nay em phải di làm rùi, em chỉ đi bẫy đến 7h 30 là em về thôi, tuần său định đi bẫy nhưng mà đi thi bên Gia Lâm rùi mừ

13. VuThuyDuong

VuThuyDuong Well-Known Member

Thích đã nhận:
    5
    Cái em rẻ quạt ra sao rồi bác. Vào cám ngon lành rồi chứ.
    anh Hùng cận dánh chứ C làm cho em mái mơ tím hết cả hồn cười toe toét kìa hehe.
    Dưới em có em Khuyên líu 30 xịt cái đóa bác Hùng mang đại tướng xuống thịt đê hehe

14. vinhhan

vinhhan Well-Known Member

Thích đã nhận:
    195
    cái ảnh thứ hai là lồng bẫy đó hả ,lần đầu mình thấy đó ,có thể pots rõ một chút nữa đc ko

15. Omopcute

Thích đã nhận:
    43
    đúng là lồng bẫy rùi đó bạn àh, ờ ngoài bắc thì thường bẫy loại lồng của thế này mà, ảnh mình chụp bằng dt nên sợ cắt gia mà boss to hơn thì sợ vỡ ảnh, bạn thông cảm nha, hì hì

16. vinhhan

vinhhan Well-Known Member

Thích đã nhận:
    195
    cho mình hỏi vài điều nhé: trong lồng bẫy này có k mồi được ngăn cách bằng 1 tấm nang ,phía trên là khu vực bẫy k ngoài,k nhảy xuống nhành cây bẫy thì 2 tấm lưới bằng gỗ sẽ sập xuống ,đúng ko.Cách này chỉ bẫy đc mỗi lần 1 k thôi phải ko...

17. Omopcute

Thích đã nhận:
    43
    đúng rùi đó bạn àh, chiếc lồng này có 2 cửa, mỗi bên của thường thì chỉ bẫy được 1 em thôi, nếu làm lồng 4=>8 của thì có thể treo cả ngày rùi đi đâu đó mà ko phải trông, nhưng đấy là bẫy ở vùng nhiều khuyên, nếu ko thì lồng 4 cửa là ok rùi, cứ treo nửa ngày rùi gỡ một lần

18. alotrachanh

alotrachanh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    em cũng con khuyên mồi chiến lắm,nhưng ờ trong này ít ai chơi khuyên quá nên nản luôn

19. Omopcute

Thích đã nhận:
    43
    bạn chịu khó hô hào nhưng ai đã và đang chơi chim nuôi thêm một vài em khuyên đi, mình nghĩ là chả mấy chốc phong chào ở chỗ lại dộ ngay ý mà

20. nicebird

nicebird Active Member

Thích đã nhận:
    0
    bác hùng nhớ hôm nào đi bẫy k gọi em với nhá.em béo đây.hehe.mà em mua lồng rồi.mấy hôm nữa em wa bác bắt cho em 2 con nhé ! hehe