Bẫy chim ở quanh Hà Nội

Thảo luận trong 'Chim rừng' bắt đầu bởi coi77, 4/5/08.

1. coi77

coi77 Còi xương thể bụ

Thích đã nhận:
    3,789
    Buổi sáng ngày 3/5/2008, một vài thành viên ở HN đã tổ chức chuyến đi bẫy chim ở ngoại thành HN. Mặc dù không thu được kết quả nhưng nhóm đã đánh giá cao tinh thần của các các thành viên, đặc biệt là có 2 thành viên nữ cũng tham gia vào buổi bẫy chim này. Nhóm sẽ phát huy tốt tinh thần này để có kết quả và chiến lợi phẩm về khoe bà kon.

Buổi sáng hôm đó em đang ngon giấc nồng thì Minhhieu nhắn tin, rồi cuoptrengianmuop và chaomao gọi điện thoại. Chờ Cướp qua đón, chừng 5h30 2 đứa đã chạy đến Lĩnh Nam, trong tay lăm lăm 2 máy ảnh he he... hoành tráng mà. Vừa chạy vừa gọi điện hỏi đường, sau 1 hồi loanh quanh lạc thì gặp nhóm của minh hiếu cũng đi lạc đang quay lại tìm chỗ chaomao chỉ. Hô Hô... bãi sơn ca giờ bị phá để trồng ngô và hoa màu, nhìn cái mặt tên chaomao lúc đó vừa đáng thương vừa đáng ghét :D

Cả đội lếch thếch quay lại chui vào 1 bãi ngô cạnh bãi tha ma thì có khá nhiều khuyên và bạc má nhưng đông người qua lại nên chẳng con nào chịu chui vào bẫy cả! quay đi quay lại thì thấy màn bóp cổ cướp chim này ke ke ke

Có trả chim cho ông không thì bảo

rồi Gangsto vác súng hoành tráng đứng thế này này.. may mà hồn không vật cho nhá ke ke

Đòm 1 phát thế là có chiến lợi phẩm này.... líu hơi ác :))

Loay hoay 1 hồi nơi đây ko có gì nữa, cả nhóm lại rong ruổi về phía Hà Nội, minhhieu nảy ra ý tưởng về nhà Hiếu để xe rồi đi bộ ra cánh đồng gần đó xem có chim cò gì không. Lúc này trời vẫn chưa hửng được nắng... về nhà hiếu, ở đây quả là nhiều chim, nhất là khuyên. Cả hội vác súng ra bắn, và kết quả là cả lũ tẽn tò vì bị 1 chú khuyên non làm bẽ mặt.. lần lượt các tay súng hạng ruồi khạc đạn nhưng chú chim vẫn đứng yên không mảy may 1 coọn lông ặc ặc

Đường vào nhà minhhieu

2. coi77

coi77 Còi xương thể bụ

Thích đã nhận:
    3,789
    Người dân nơi đây rất ngạc nhiên khi nhìn bộ dạng của chúng tôi, đứa nào cũng lăm lăm lồng bẫy, máy ảnh và ... súng hơi.

Cả nhóm hào hứng đi ra cánh đồng, ở đây không khí thật trong lành, đâu đó văng vẳng tiếng chào mào và khuyên cùng 1 vài loài chim nhỏ... cả nhóm hào hứng lắm

Điệu 1 tý với lồng khuyên của minhhieubf

Chú khuyên này thì bắn không ngừng nghỉ

Chú CM mồi buồn vì đời không có đối thủ

Chú choè than non mang đi để học việc

phong cảnh rất nên thơ hợ hợ

Sau 1 hồi chờ đợi thăm dò không kết quả, cả nhóm quyết định ra về

Chúng tôi quyết định về tụ tập ở CV Lê nin, nghỉ ngơi và rút kinh nghiệm cho chuyến đi đồng thời phác thảo kế hoạch cho chuyến sắp tới hứa hẹn nhiều điều thú vị

Tại đây có nhiều choè than lắm, nhưng có 1 em mái này xuống ve vãn chú than non của 1 thành viên.

Last edited: 4/5/08
  3. tapchoikhuyen

tapchoikhuyen Well-Known Member

Thích đã nhận:
    488
    ủa lão béo đeo kính là ông nào trên diễn đàn vậy nhỉ bác sặc sặc .ngay sát nhà mình mà không biết thằng đầu xóng thằng cuối xóm

hahoctk thích bài này.
  4. khoenchichchoe

khoenchichchoe Well-Known Member

Thích đã nhận:
    36
    Bẫy chim mà mang theo súng quả là hơi quái, quá ac, đúng là tàn sát thiên nhiên

hahoctk thích bài này.
  5. vudinhhung

vudinhhung Well-Known Member

Thích đã nhận:
    73
    khi nào đi bẫy nữa thì pm cho mình.nhà mình ở giáp bát.rất muốn tham gia đi bẫy xem thú vị như nào

6. vqcuong

vqcuong Well-Known Member

Thích đã nhận:
    42
    Đi bẫy chim thì các bác cũng phải xem mùa nào là phù hợp chứ bắt chim bố, chim mẹ thì chim non sống sao? Trước có con chim sẻ non tập bay rơi xuống sân nhà, mình cho vào lồng treo lên, hàng ngày chim mẹ quanh quẩn mớm cho con ăn, sau nghĩ Chim sa cá nhẩy cũng hơi kiêng nên mở lồng thả chim non ra, nghe tiếng kêu chim mẹ bay xuống đón con nó ngay, chẳng hề sợ người gì cả. Cũng thấy xúc động vì tình mẫu tử của loài chim.

7. old_moonlight

old_moonlight Well-Known Member

Thích đã nhận:
    112
    Các bác này sai sách thật , đi bẩy chim mà còn bắn chim nữa , khác nào vừa dụ vừa đuổi , ko biết chim chổ các bác sao chổ em mà chim thấy súng hơi là nó cao chạy xa bay , bác đi ko thì có đuổi nó củng ko chịu bay nhưng thấy cầm súng thì có núp nó củng dể phát hiện ra và bay , nhưng bây giờ thì súng hơi đã cấm rồi ko cho sử dụng , sao chổ các bác vẩn cầm công khai vậy nhỉ hihi ....

8. duongtuanphuong

duongtuanphuong Active Member

Thích đã nhận:
    43
    Máy ảnh của bác xịn quá xem cái ảnh chụp mấy bà già thấy như ảnh đi thi:D Em đi làm ở Lĩnh Nam nhà ở Thanh Nhàn nếu hôm nào các bác đi nữa thì gọi em đi làm chân lon ton nhé nhìn thèm qua=P~ Số của em : 090 494 0386 tên như nick:x Dài cổ chờ tin bác:crying:

9. vanhkhuyen1983

vanhkhuyen1983 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    149
    anh Còi ơi sao chẳng thấy đi bẫy nữa thế, chẳng nhẽ chỉ only one thế thôi ah..... anh Thanh ơi , đi bẫy nữa đi rồi gọi em theo với ( sdt của em nè :0974.008.608 Lợi đây anh)

10. tinbom

tinbom Well-Known Member

Thích đã nhận:
    106
    em mới chơi nhưng cũng muốn đi bẫy chim xem ntn.thấy bảo la vui va thoải mái lắm.vậy khi nào di cho em theo với nha.số của em là 0982883694

11. DUNGMANH

DUNGMANH Member

Thích đã nhận:
    0
    nhìn các bạn đi bẫy chim mình rất là thích nhưng ma ở xa wa không đi đuợc . ngày xứa hồi mà còn đi học mình thường hay vào rừng đi bẫy chim khứu nhưng hihi không đươc con nào vì chim mồi của mình bẻo wa.

12. quangbup

quangbup Active Member

Thích đã nhận:
    0
    em cũng ở hà nội thích nuôi chim lắm hôm nào có party thì các bác ới em 1 câu nhé. em còn phải học hỏi nhiều mới chơi mà

13. nhiepphonghut

nhiepphonghut Well-Known Member

Thích đã nhận:
    17
    hay quá hôm nào các bác đi cho em ké với nhe :) :) :)

14. SaoMyDuc

SaoMyDuc Active Member

Thích đã nhận:
    4
    Mình có địa chỉ bẩy chim ở Thường Tín cách HN 18km .Địa điểm này gọi là bãi Tự Nhiên người dân còn gọi là bãi nhãn (Truyền thuyết Chử Đồng Tử gặp Tiên Dung tắm tiên là ở đây) Nơi này chỉ có nhãn và hoa mầu các loại Phong cảnh đẹp ven Sông Hồng có nhiều loại chim .Nếu các bạn thích hôm nào A E mình tổ chức đi đến đó một chuyến .Ngày xưa mình học cấp III mình hay ra đó chơi nên còn nhớ đường .
    Một vài hình ảnh minh họa .[​IMG]

15. SaoMyDuc

SaoMyDuc Active Member

Thích đã nhận:
    4
    Đây là lối xuống phải đi thuyền một đoạn để đến được hòn đảo này chiều dài nhánh sông này khoảng 50m .

Người dân xang bên kia để thu hoạch và làm đồng ,.

Last edited by a moderator: 24/7/08
  16. SaoMyDuc

SaoMyDuc Active Member

Thích đã nhận:
    4
  17. SaoMyDuc

SaoMyDuc Active Member

Thích đã nhận:
    4
    Bãi nhãn

18. khuyen_dalat

khuyen_dalat Well-Known Member

Thích đã nhận:
    97
    đi bẩy chim mà có cây súng chắt là dược nhìu chim chết hơn chim sống phải hong bác?:-S tôi cho mấy con chim quá đi

19. CU_MEO

CU_MEO Well-Known Member

Thích đã nhận:
    19
    Em thấy bác tạo dề bài đi bẫy chim thú vị mà lại làm khẩu súng to đại vật thế kia nhìn mà thấy ghê wa,pác đi bẫy vành khuyên mà mang chim ra đồng thì ăn cái gì cơ chứ,ra đồng chỉ có chim sẻ đồng thì dễ bẫy thui.

20. minhchinhhp

minhchinhhp Well-Known Member

Thích đã nhận:
    321
    Hic!! Nhìn các anh đi thấy thèm ghê. Em cũng thích súng hơi lắm, nhưng tìm mua mãi mà không được!( vào hiệu thì toàn súng dởm mà giá lại cắt cổ). Ai có khẩ súng hơi nào còn bắt tốt ( loại 9 kg 631 hoặc 634 của Tiệp ) ko dùng hay muốn bán thi để lại cho em với!! Giá ca thế nào các anh cứ nói trc ( nhưng phải để em được thương lượng nha !!)
    Lien hệ : kengoajtoc@yahoo.com