bẫy chim quốc bằng tiếng kêu

Thảo luận trong 'CHIM CUỐC' bắt đầu bởi anhkienca, 5/4/15.

1. anhkienca

anhkienca Active Member

Thích đã nhận:
    2
    chào mọi người.xin mọi người hãy giúp em.em ở thành phố Hồ Chí Minh.chổ em có chim quốc sống ở bụi rậm gần sông.gần rạch.em củng không biết đó là chim quốc gì? hôm trước em có thấy trên mạng người ta bẫy quốc bằng tiếng kêu.em củng làm theo.lần đầu chim quốc lại rất gần nhưng mà e ít giò quá nên không dính.lần sau em làm nhiều giò hơn nhưng nó chỉ đứng ngoài xa kêu hoài chứ không vào.em không biết tạo sao nữa.tại tiếng kêu không đúng hay tại cái khác nữa....mong mọi người chỉ giùm em với cảm ơn mọi người nhiều.với lại file tiếng chim quốc em không có nữa chỉ xài nhạc chuông thoi ak.hihi.mọi người có file chia e với nha.cảm ơn mọi người nhiều nha.:-S:-S:-S

2. BinhLaocai

BinhLaocai Thành viên uy tín

Thích đã nhận:
    6,156
    Bạn phải có một con Cuốc ( Dù là cuốc bổi vừa đánh được ) nhốt vào lồng để cuốc rừng nhìn thấy xông vàoddasdnh và dính dò chứ đánh bằng Cát xét không thì sắc xuất cuốc rừng dính bẫy là rất thấp

tapchoicu, BAONHJ. and anhkienca like this.
  3. anhkienca

anhkienca Active Member

Thích đã nhận:
    2
    cảm ơn anh nhiều nha.anh cho em hỏi nhà e có 1 con cuốc.em định nuôi nó thành cuốc bẫy được.em đem nó ra bẫy như thế có khi nào nó nhát không lên được không anh ??
    thanks anh chỉ giáo em với.

4. BinhLaocai

BinhLaocai Thành viên uy tín

Thích đã nhận:
    6,156
    Rất khó. Tỷ lệ thất bại hầu như là 100%. Trừ khi bạn bắt được con cuốc mặt đen. Tức là Cuốc mới nở được khoảng 1-2 tháng.Nuôi luyện loại này làm cuốc mồi rất tốt
    Tuy nhiên bạn vẫn đem con cuốc hiện có của bạn đi bẫy được, nhưng phải kèm theo cái Cát xét phát tiếng Cuốc. Chọn cái cát xét hoặc cái máy đọc USB tiếng thật tốt. File Cuốc kêu phải không có tạp âm và là file dụ cuốc tốt nhất thì vẫn OK. Một ngày bắt chục con là chuyện thường.
    Nhớ bắt ít thôi kẻo tuyệt chủng, sau này chả còn gì mà chơi. Nhất là mùa Cuốc sinh sản này thì đừng bắt

anhkienca, tapchoicu and BAONHJ. like this.
  5. phnamsfcc

phnamsfcc Well-Known Member

Thích đã nhận:
    79
    bạn có thể LH mình hỗ trợ cho, mình từng đánh giò khu vực Q7 TP HCM. Nhiều chổ có kiến đen nhiều nó cắn con mồi chịu ko nổi nên mình đánh giò và máy phát thôi, ko cần mồi và bắt cũng phà phà. Vấn đề chính là phải đoán hướng đi và chổ đứng của nó, giò phải nhỏ gọn. là ok. bạn xem kỹ bài "bẫy giò và thế đánh" của mình thì có thể thực hiện được thôi.
    Chúc bạn sớm bắt được con bổi. còn file tiếng quốc thì bạn có thể để lại email add. mình share cho bạn. hoặc bạn có thể download " chim quốc mồi chiến" là đủ chơi rồi.

anhkienca thích bài này.
  6. anhkienca

anhkienca Active Member

Thích đã nhận:
    2
    Em chỉ tìm cuốc để nuôi anh ak.hihi.anh chỉ em cái này vói. Làm sao để mình biết chổ đó có cuốc mà gài vậy anh. Em toàn nghe nguoi ta nói lại là có thoi ak.hoac là em nghe tiếng kêu ak. Cảm on anh truoc nha.

7. anhkienca

anhkienca Active Member

Thích đã nhận:
    2
  8. anhkienca

anhkienca Active Member

Thích đã nhận:
    2
    anh ơi.hôm qua em có đi bẫy cuốc.ở chổ em cuốc ở dưới rạch không ak em phải lội xuống văng giò mới được.em làm như anh chỉ là đem theo con cuốc bổi úp ở đó.không hiểu sao cuốc rừng chỉ đứng ở ngoài kêu la ôm sòm ak anh.chứ nó không lại gần cái máy phát của em.nó đứng ở bụi cây gần đó ak.anh cho em hỏi luôn nha thông thường đi bẫy cuốc bằng máy phát như vậy khoảng bao lâu cuốc mới dính vậy anh?? em ngồi đợi hoài nó không vào em sốt ruột lắm không biết em làm sai ở chổ nào.anh chi em với nha.cảm ơn anh nhiều nhiều nhiều....