Bẫy Chjm Chào Mào !!

Thảo luận trong 'Huấn luyện bẫy chào mào' bắt đầu bởi Lê Danh, 18/6/08.

1. Lê Danh

Lê Danh New Member

Thích đã nhận:
    0
    Các Anh Em giúp tôi với nào .~X(mấy hôm nay tự nhiên có 2con Chào Mào ngày nào cũng đậu trước cửa nhà em .tuy em ko phải người chơi Chim nhưng thấy 2 chú có vẻ khỏe mạnh ,lông óng mươt và to như con Chim Cút ( ko thì cũng phải gần bằng )nên nảy lòng tham .B)
    Em muôn bẫy 2 chú này thì làm thế nào bj h ? mua bẫy ở đâu ?loại j ? và bao nhiêu Xiền (em là SV nghèo ) .?:-S
    Nhanh lên các anh em ơi !~X( ko thì nó đi mất thì tiếc đứt Ruột gan .~X(
    có thể liên lạc trực tiếp với em 0959 63 6886
    hoac ledanh.flpvn@yahoo.com.vn
    Cám ơn và xin hậu tạ ( nếu bắt được 2 Chú này ) !!!!:D
    Lê Danh :confused::confused::confused:

2. Hai.phateco

Hai.phateco Active Member

Thích đã nhận:
    9
    Theo mình cậu ra sau chợ Đồng Xuân mua một cái lồng bẫy ( loại bẫy chèo than ) hoặc không kiếm cái lồng không bỏ nhiều chuối và cà chua cho nó màu mè và thêm hoa quả có màu mè như xoài thêm ít hoa nữa gây sự chú ý. Rồi cố gằng theo dõi khi nào nó vào là mình phí ra đóng cửa lồng còn con lại thì đơn giản hơn nhiều khí đã bắt được một con. Chúc bạn thành công

3. khala

khala Member

Thích đã nhận:
    3
    mua cái kẹp đó. là lồng bẫy nhưng không nhốt chim mồi mà có hai cánh lụp bật ra hai bên, bẫy bằng mồi chim ăn như chuối, cào cào...nhớ sơn màu lưới = sơn xanh lá cây pha loãng

4. Tay Nguyen

Tay Nguyen Active Member

Thích đã nhận:
    20
    Rất có thể cặp chào mào này đang tìm nơi để làm tổ, nếu nhà bạn có cây xanh hoặc cây ăn quả thì nên tạo điều kiện để chúng làm tổ. Khoảng một thời gian sau bạn sẽ có CM con để nuôi và có thể bẫy được cả bố mẹ! Chúc bạn vui!

5. dongnghiep

dongnghiep Well-Known Member

Thích đã nhận:
    210
    Bạn nên mua lụp đi khoảng 50k 01 cái, mua lụp bẩy chào mào sau đó bạn gài lụp chổchim hay tới và bỏ ào đó chuối, cà chua (nếu có bình bát dây thì tốt). Chim thấy trái cây sẽ bay lại đậu ăn, kết quả thì bạn có 01 cặp chim đẹp để nuôi.

6. Black_Rose

Black_Rose Active Member

Thích đã nhận:
    3
    Tui cũng bẫy chim Chào Mào vài lần rồi nhưng mà toàn thất bại thôi . Chúng nó khôn như ma ý

7. ptde

ptde Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3,243
    bạn xem có bạn bè nào chơi chim chào mào, mượn con chào mào mồi và cái lồng bẩy về bẩy, chứ chào mào nó khôn lắm, nhử bằng thức ăn nó không vô đâu

8. dongnghiep

dongnghiep Well-Known Member

Thích đã nhận:
    210
    Mình thấy chào mào dể bẩy lắm mà, bạn nhử trái cây sao cho chim thấy và tưởng đó là trái cây ngoài thiên nhiên chín nó sẽ bị lừa, nếu bạn làm thô sơ quá thì không chắc đâu.

phuong101 thích bài này.
  9. vinh_quangnam

vinh_quangnam Well-Known Member

Thích đã nhận:
    28
    Bạn có thể mượn lồng mồi của mấy anh chơi chim.Hoặc ra ngoài tiệm mua 1 cái lồng mồi khoảng 90k.treo lên, treo cả trái cây như cà chua , chuối..lên lồng, rồi đặt gần chổ em nó ngủ. Khoảng 6h tối một cái ''ét'' dính ngay.Chúc bạn thành công.