bẫy chuột??????????

Thảo luận trong 'Chuyện khác - Chúc mừng - Thư giãn' bắt đầu bởi mienque.nct, 5/5/08.

1. mienque.nct

mienque.nct Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,031
    có ai biết cách bẫy chuột một cách hiệu quả mà không kì công không phải là bẫy sống vì mình muốn bẩy để "nhậu mừ".ở quê mình nhất là vào mùa khô khi mà những con suới nhỏ cạn thì lũ chuột đồng từ đâu ùa tới chúng nó đào củ ,trai,hến lên ăn để lại những cái hang to tổ chảng mình có bẫy nhưng chỉ được 1,2 con mỗi lần vậy có bạn nào biết cách bẫy hay chỉ cho mình với nhé mình xin cám ơn!

2. hAmStErvIp

hAmStErvIp Active Member

Thích đã nhận:
    1
    :devil:
    hờ hờ ,
    hình như topic bạn mở ra ko đúng nơi rồi bạn , đây là nơi bàn về các loài gặm nhấm ......chứ ko phải nơi để tìm cách giết chuột đồng ...!
    Nhưng dù sao có post thì cũng có trả lời , đơn giản bạn mua thuốc diệt chuột về ( bả chuột ) , cho vào củ khoai hay gì gì đấy , 2-3 củ ném ra chỗ mà chuột hay chạy qua , còn nếu có điều kiện hơn nữa thì chằng dây điện quanh chỗ đó và ĐẢM BẢO KO CÓ AI ĐI QUA CHỖ BẠN chằng DÂY...! tốt nhất cứ để biển báo : " nơi diệt chuột đồng = dây điện , nguy hiểm chết người" :devil:

3. mienque.nct

mienque.nct Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,031
    nếu nói như cách của bạn thì mình "nhậu" xong một là ra đi hai là vào tù phải ko?

4. kendyphong

kendyphong Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2
    Em đọc xong cứ tưởng bác định bắt chuột cống để nuôi =)).

5. quangphucqp

quangphucqp Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Hic nghe cách bắt chuột ghê quá =))
    Muốn có chuột mà ăn chắc dùng bẫy là dễ mà lành nhất, dùng chó thì chuyên nghiệp mất rùi :D, còn dùng bả và điện thì...."nào mình cùng lên xe...tang" :D

Nhà mình còn đang bị chuột cống khủng bố sinh học, ăn từ chuối đến xà phòng, rải thảm "bom đen" khắp nơi =,= ; mà em này to lắm, thân đường kính cỡ nắm tay :D. May mà nó chưa ăn mất rùa. Hoặc vì có em rùa dữ bảo kê nên nó không dám ăn :D

6. vqcuong

vqcuong Well-Known Member

Thích đã nhận:
    42
    quangphuqp lạc quan hơi sớm đấy, trước đây mình có 1 con rùa lá mua trên tam đảo 3 lần được đi đường hàng không từ trên tầng 2 xuống mà không chết, cuối cùng bị chuột cắn cho nham nhở phần chân và phần cổ sau bị nhiễm trùng nặng, cuối cùng mình đành phải cho em vào chậu nước sâu để em ra đi cho mát mẻ và bớt đau đớn, thịt chuột đồng thì ...giữa tháng 6 mà bác nào có nhu cầu thưởng thức thì pm cho mình nhé he he

7. n-b

n-b Well-Known Member

Thích đã nhận:
    514
    Mình có cái bẫy chuột này nhưng dùng trong ... chuồng gà! không biết bạn áp dụng ngoài suối được không nữa.
    Lúc trước mình làm bẫy như thế này:
    Lấy 1 cái lu hơi cao (miễn là chuột không nhảy lên được là ok rồi), chọn 1 cái nắp vung dùng để đậy nồi, nhưng phải nhỏ hơn miệng lu nhé, lấy cây xỏ qua cái vòng trên nắp vung rồi để trên miệng lu, bạn xoay sao cho nắp vung xoay tròn trên miệng lu là được, lúc này mình sẽ thấy nắp vung giống như cái bẫy bập bênh, nếu chuột nhảy lên trên nắp sẽ bị rớt xuống đáy lu (do nắp vung nghiêng sang một bên vì trọng lượng con chuột), khi chuột rớt xuống thì nắp vung sẽ trở về vị trí cân bằng cũ.
    Muốn nhử được chuột thì phải gắn tí mồi chính giữa cái nắp vung, mấy cụ Tí thấy đồ ăn là nhảy vô bẫy liền.
    à, bạn nhớ bắt vài cái cây cho cụ Tí leo lên cái bẫy nhé!