Bẫy Cu gáy ở Hoàng Mai

Thảo luận trong 'Gác cu ký sự' bắt đầu bởi ancugay, 24/2/13.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. ancugay

ancugay Well-Known Member

Thích đã nhận:
    14,551
    Một vài hình ảnh mấy con Bổi của ancugay từ hôm khai lụp 2013 tới giờ =))

Trận đánh giao lưu đầu Xuân với cụ Dũng trọc, BigBird, cugayhathanh =))

Một con Bổi thiếu niên ko nghe lời Bố mẹ căn dặn nên.....=))

Từ hôm khai lụp tới giờ con bổi Thiếu niên này là con thứ 4 bị ancugay thu phục.

Mồi Tain của chú BigBird ở gần đó thu phục 1 con Bổi gù khá

2. thanhhienbd

thanhhienbd Well-Known Member

Thích đã nhận:
    7,960
    up hình lại dùm a ân nhé
    [​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG]

3. ancugay

Thích đã nhận:
    14,551
    TRẬN ĐÁNH SAU GẦN MỘT NĂM ! Gần 1 năm sau khi tái ngộ cho đến 18h ngày rằm tháng giêng mới có hồi kết. Con bổi thổ nhiều lèo và có nước thúc khá nhanh đã khiến cho hai con mồi một già, một trẻ điêu đứng và tơi tả. Điều đáng nói nữa và khổ hơn chính là ông chủ của chúng. Ông ta đứng ngồi không yên liên tục hút thuốc và miệng thì liên tục: Nhẩy này! ôi lại không! lại gù! lại ra lèo! ôi lại sang với mồi già! lại gù, lại nhẩy! nhưng lại thôi, hết lên trên! lại xuống dưới. Trời sắp không nhìn thấy gì nữa rồi! Cứ một mình lẩm bẩm như kẻ tâm thần các cụ ạ. Ôi kìa nó lại sang với con mồi trẻ ( mồi lỡ mới bắt được 2 bổi) Và gù nữa hai bên thi đấu nhiệt tình hiệp cuối cùng. Và việc gì xảy ra đã phải xảy ra các cụ ạ! Đây là tù binh thứ 3 của nó. Một tù binh ghê gơm nhất từ khi nó thu phục cho ông chủ nó. Nó đã kết thúc một cách ngoạn mục khiến ông chủ nó rất hài lòng và làm kết thúc cuộc sống tự do của một lãnh chúa đã từng tồn tại ở thung này 5 mùa xuân và đã từng cho ra đời nhiều thế hệ con cháu của nó. Em sẽ kể chi tiết lại sau vì bây giờ hơi mỏi tay vì ngồi mổ cò được từng này chữ! Xin cả nhà thông cam nhé hehe...

---------- Bài viết thêm vào lúc 09:56 PM ---------- Bài viết trước được viết vào lúc 09:51 PM ----------

Cảm ơn chú rất nhiều! Anh chưa biết up hình! Anh sẽ cố học cho bằng anh bằng em chiêu này mới được.

4. lapcop

lapcop Well-Known Member

Thích đã nhận:
    858
    chúc mừng anh ÂN nhé một em bổi khá .lúc anh gọi cho em giọng anh mừng hơn bắt được vàng hiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiii

5. ancugay

Thích đã nhận:
    14,551
    Anh tóm được con thứ 5 rồi đó. Chú cũng làm 2 em rồi còn gì? sắp đuổi kịp anh và long rồi đấy. Hôm nào anh kể chi tiết cho chú nghe sau. Mồi nhẹm mắt của anh lập công đó chú ạ. Nó chơi hay lên dần rồi. Có lẽ phải đặt cho nó cái tên khác chú nhẩy ai lại cứ gọi cái tên đó mãi ?

6. thanhhienbd

Thích đã nhận:
    7,960
  7. ancugay

Thích đã nhận:
    14,551
    Chỗ đó là bãi trông giữ xe của anh Dũng trọc một người mới đam mê cái ngu thứ 3 mà. Anh ấy cũng bắt được 3 bổi rồi và 1 con cu ngói hôm mồng 3 tết mà cười đau cả bụng!

8. BigBird

BigBird Well-Known Member

Thích đã nhận:
    8,921
    Chúc mừng anh đã thu phục đc con Bổi ưng ý nhé. Hì hì, rồi anh xem con Nhẹm mắt, con gù có tí chồng đấu bắt ngoài dãy Bạch Đàn sau này so với con Mồi già của anh có đúng như những gì em phán bậy ko nhé =)) Cu cò cứ phải từ từ thôi, ko vội đc anh ạ. Đi tuyển Mồi phải bắt những con nào hơn đc Mồi của mình hiện có thì mới OK chứ em đứng nhìn anh hết bị Sập hầm đến Té giếng mãi ko thoát ra đc là lúc đó em sẽ tự tay đẩy anh Té tiếp Sông suối, Ao Hồ, Mương để cho anh Tỉnh ngộ ra đc thì mới thôi đó =))=))=))

Last edited: 25/2/13
    hoquockiet, thanhjjk, dungcay and 5 others like this.
  9. cuonglioa

cuonglioa Moderator

Thích đã nhận:
    1,497
    anh ân giờ là cao thủ rồi nhỉ bắt ít thôi để a,e còn có chỗ tập mồi chứ ba ngày một bổi thế này thì bác sắp phải đi xa rồi.hôm nào cho e đi ké rồi chuyên lại cho thằng e ít nghề nhé

10. ancugay

Thích đã nhận:
    14,551
    Chào Cường! Chú nói vậy làm anh xấu hổ chít! Anh mới chơi được một thời gian ngắn thôi mà trình độ còn abc thui chú biết mà. Có chút thời gian nào rảnh thì đi làm một vài kèo cho vui thôi nếu may mắn thì đụng bổi, nó đấu đá chút rồi chóng mặt quá thì ngã vào cầu tử thôi. Mà nếu đã vướng lưới thì phải hạ xuống gỡ thui hehe... Chú thời gian qua chỉ mải ép đẻ thì còn tranh thủ sao được? Cứ hoàn thành sứ mệnh cao cả đó cho tốt đi... Nếu có thời gian anh em mình tranh thủ đi làm vài kèo cho đỡ vật nhé!

11. BigBird

BigBird Well-Known Member

Thích đã nhận:
    8,921
    Sáng nay em với Thụy tranh thủ trước giờ đi làm đánh con Đồng Thổ đứng trên cây Xà cừ tự sướng 1 mình mà bài bản Lèo gù (kèm) tuôn ra cứ bôm bốp. Mồi của em ko hợp giọng bổi nên ko làm ăn gì đc =)) Bảo cậu em chiều đi làm về qua em lấy đồ nghề và cầm con Đỏ giọng Kim về mà đánh vì Bổi ghét con Kim ở đó lắm =)) Chưa kịp qua em lấy đồ đã alo thông báo nó bị 1 cụ tới tém rồi =))

Bãi vùng đó là điểm nóng của các cụ giật lưới, mồi đất và các cu thủ quần hùng kinh anh ạ. Mấy bận theo đánh Bổi ở đó chưa quá 3 lần liên tục mà ko bắt đc là bị tém mất ngay rồi =)) Giờ anh em mình gặp mấy con đáng bắt phải cố gắng giải quyết "Đánh nhanh - Tiêu diệt gọn" tăng tốc độ đánh ngay từ lần đầu lên cao hơn nữa ngay thôi ko thì chỉ có nước đi sao về vậy anh ạ =)) Ai nói gì kệ họ đi anh, trong việc chơi Mồi ngoài việc Mồi phải đấu với Bổi ra còn việc Cu thủ đấu với Cu thủ nữa. Bản lĩnh, trình độ, tốc độ, kỹ thuật ai tốt là bắt và là người thắng trong cuộc chơi. Mình ko bắt để cho các cụ Giật lưới hốt hết thì tất cả các bố chơi Mồi đều Thua, các Cụ giật lưới lại cười đều rằng mấy ông toàn Mồi hay, mồi tốt mà thua tôi hết =))=))=))

Last edited: 27/2/13
  12. ancugay

Thích đã nhận:
    14,551
    Chiều nay con bổi thổ pha sổng đó không giám ra đấu nữa. Mai anh tranh thu ra tóm khẩn trương kẻo đêm dài lắm mộng chú ạ. Vậy là nó vẫn tự do sau mấy lần nhẩy cầu tử mà có lẽ nó bay từ dưới lên do vậy chưa đủ độ mạnh để giải phóng cầu tử. Con này mã phấn nhưng có lẽ cũng khá hay chú ạ. Nhưng có lẽ nó sẽ không thoát khỏi tay anh đâu. có lẽ mai anh lại cho nhẹm mắt ra trận để cho nó lấy thêm kinh nghiệm trận mạc chú nhỉ?

dungcay, cucuom, chaomao.org and 7 others like this.
  13. cugayhathanh

cugayhathanh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    201
    Bác Ân xem có con nào dễ bắt nhường cho mồi em bắt với nhé!

14. Huy_TM

Huy_TM Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2,527
    BÁc Ân này đúng là con ong chăm chỉ - siêng đi gác mà cũng siêng nuôi bổi - mớ bổi bác bắt đc về mười mấy -2 chục con mà bác gột cả lên thì đúng là em bái phục .

dungcay, cucuom, ancugay and 2 others like this.
  15. ancugay

Thích đã nhận:
    14,551
    Anh cần nhưng con hay thôi chứ loại bổi thịt thì không thiết tha đâu. Nhưng lúc làm việc mệt mỏi và căng thẳng cần xả tress tí. Mình bắt bổi về nuôi hoặc cho tặng anh em bạn bè để khỏi vào các nhà hàng thành món cu nướng hết chú ợ. Bây giờ đi bẫy gáy toàn gặp các xạ thủ súng hơi va các cụ giật lưới va căng lưới 24/24 thấy mà buồn quá chú. Vậy chú cũng phải chịu khó mà đi gom bổi về đi nhé hoặc đánh được xong rồi thả cũng ok hehe!

16. lehieuhp

lehieuhp Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3,970
    Chờ em với cụ Ân ơi. Cụ gỡ lưới liên tục thế chắc mỏi tay rồi đấy.

dungcay, ancugay, BigBird and 4 others like this.
  17. thanhhienbd

Thích đã nhận:
    7,960
    úi trời nay thấy 2 ông a mình máu thế nhỉ 1 ông hoàng mai 1 ông hải phòng gặp nhau có mà đi nhậu thì có chứ bẫy cu gì kakaka

ancugay, cucuom and Đảng Cu like this.
  18. ancugay

Thích đã nhận:
    14,551
    Anh vân đang chờ để có một ngày nào đó để nâng ly với chú đấy. Hiếu là bác sĩ nên có tửu lượng cao lắm đó nhe! Nhưng thực ra anh với Hiếu gác cu cũng và gác chai cũng ít mà! Anh vẫn chờ Hiếu chốn việc đi gác cu đấy...!

thanhhienbd and BigBird like this.
  19. cugay_nghean

cugay_nghean Well-Known Member

Thích đã nhận:
    585
    cám ơn bác ancugay vì bài viết có ích . chúc mừng bác . :)) .

---------- Bài viết thêm vào lúc 05:58 PM ---------- Bài viết trước được viết vào lúc 05:57 PM ----------

ko biết cụ HuyTM có cùng ở hội này không nhỉ nhà ở Hoàng Mai mà không thấy tham gia cho vui

20. Bính Bạc

Bính Bạc Active Member

Thích đã nhận:
    262
    Em chưa gặp bác Ân nhưng mà cứ đọc mấy bài bác viết là những anh em mới chơi như em lại sốt xình xịch kìa. Nhất định một ngày gần nhất em sẽ xin được gặp bác học hỏi tí kinh nghiệm. Em có đi gác, nhưng thấy cu nó cứ gáy đấu từ xa mà buồn quá. Thấy con hay mà không thu phục được đêm về lại trằn trọc.
    Em hứa là chỉ bắt những con nào ưng ý, con nào không ưng ý em thả ra. Bác Đảng khỏi lo bác Ân chỉ cho em rồi không có cu mà bắt nữa nhé. hihi

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.