Bẫy cu tại gia !

Thảo luận trong 'Gác cu ký sự' bắt đầu bởi junsochun, 6/3/13.

1. junsochun

junsochun Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,161
    Lâu nay em toàn ngồi đọc ký sự của các cu thủ mà thèm. Em thì đúng là đi gác cũng khoảng hơn 1 năm rùi mà có đc e nào đâu , lại còn có cao thủ chỉ bảo nữa chứ . Lắm lúc nghĩ cũng nản , hay cái duyên mình không có.
    Nhưng hôm nay thì khác. Khác lắm các bác ạ.
    Cơm nước xong nhìn đồng hồ 12h30 , ngủ cả buổi sáng roài ( hôm qua có trận MU- REAL )
    Thôi lại mang mồi ra thung gần nhà treo lên , làm vài điếu thuốc rồi về. Thung này còn 1 đôi và 1 e đi lẻ đến chiếm thung mãi không được. Em treo mồi lên thì không thấy chiêu như mọi khi mà làm ngay 3 sạc gù , ngó quanh chẳng thấy e bổi nào , thôi kệ ta cứ làm điếu thuốc đã. Mồi vẫn không chiêu mà chuyển sang thúc , khoảng 30 p sau thì 3 cánh chim bay về , mừng quá , nhưng chẳng con nào chung cây . Bổi chỉ bay qua rồi lại xuống ruộng gần đó ăn. Mặc cho mồi thúc rồi gáy gọi. Nghĩ bụng " chắc bổi quá quen với mồi của mình rùi ( nhà e cách thung nay khoảng 100 m :blushing: ) , thôi về " , cầm bao thuốc lên còn 1 điếu , thôi lại ngồi đốt nốt điếu thuốc đã. Vừa châm xong thì e bổi đi lẻ bay từ ruộng lên chung cây , rùi bổi gù điên đảo , cứ chuyền 1 cành lại làm 1-2 sạc gù . Mồi cũng không kém cứ bổi hết dây gù là làm nguyên 1 sạc. Em ngồi ngoài mà người nóng như lửa đốt. Khoảng 20 p gù qua lại như vậy thì im bạt khoảng 10 p - chán ., bỗng mồi gù nguyên 1 sạc dài mà không thấy bổi đáp trả. Em nóng quá không chịu được bò lại xem thì thấy dính lưới rồi. Sướng quá hạ lụp xuống chạy thắng về nhà luôn. Tiếc là cái máy ảnh ông anh mượn đi du xuân nên chỉ có mấy tấm hình từ điện thoại cùi khi đã cho e nó vào ngôi nhà mới. Em này mã phấn , to con đúng là bổi thịt , được 1 điểm là chân khô tím và giao long toàn phần.

Hy vọng bài viết này sẽ làm sống dậy cảm giác lần đầu tiền bắt bổi của các bác !
    Thanks All !

tuancuco, tronrong, tuannapt and 30 others like this.
  2. BigBird

BigBird Well-Known Member

Thích đã nhận:
    8,921
    Ôiiii cái cảm giác lần đầu tiên đi đánh đc BÓC TEM, cảm giác đó như thế nào Hùng ui =))=))=)) Chúc mừng chú Hùng đã tự tay bắt đc con Bổi đầu tay và cũng là con Bổi khai xuân nhé. Hy vọng năm nay chịu khó đi nhiều cùng anh em để nâng cao tay nghề sẽ còn bắt đc nhiều Bổi hơn nữa. Năm ngoái đi với anh em mãi chưa bắt đc Bổi làm nhiều anh em phải sốt ruột thay =))

Lúc trưa đang ngủ Chú alo báo tin vui xong là liên tiếp anh em khắp nơi alo tới thông báo chiến công =)) 4 anh em đi đánh từ trưa tới chiều nay tém 6 con Bổi cả thảy =))=))=))

Last edited: 6/3/13
  3. Ech

Ech Guest

hơ hơ bác đánh cu mà ngồi nhìn bao thước còn 1 điếu hút xong thì được 1 em bổi chắc con 10 hoặc 15 điếu chắc bổi xung quanh tuyệt chùng hít quá

4. hoangngantg

hoangngantg Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2,436
    -Cái lồng của bác đẹp quá, đặc biệt là cái cửa và sợi dây buột, hi hi hi!

5. ancugay

ancugay Well-Known Member

Thích đã nhận:
    14,551
    Chú đã mua thuốc trợ tim chưa đấy? Cuối h Chiều nay anh mang con bổi bẫy được ở bãi gần nhà cách đây gần 1 năm nay đã nổi cho đi tập mồi. Với mục đích chỉ có vậy! Con này giọng thổ chẳng biết thổ gì nữa và có những sạc gù chồng đấu trong miền nam gọi là gù cà lăm. Anh mang đến đúng nơi bắt được nó luôn. Lần đầu tiên mang đi tập mồi mà nó mở mồn chiêu luôn anh mừng quá miệng lẩm bẩm ok rôi... Mồi chiêu được 5 phút thì có giọng bổi đáp trả từ bên kia hồ môi chuyển sang thúc và bổi chung cây luôn và gù đấu với mồi và sau 5p việc gì đến ắt phải đến. Anh có cảm giác bắt bổi rồi tự tay huấn luyện thành mồi còn cảm giác nào sướng hơn??? Đây là con bổi giọng thổ bầu bầu tiếng vì bắt tốc hành quá nên không thấy được bài bản gì. Bãi đánh này anh bắt ở đây được là con thứ 6 rồi đấy hehe... Con mồi lỡ này với những sạc gù chồng đấu dòng luôn. Anh hy vọng sẽ huấn luyện nó trở thành chiến tướng trong tương lai.

6. gadjbo

gadjbo Well-Known Member

Thích đã nhận:
    514
    Chủ thớt giống em quá, vườn nhà có 3 em trong đó có 1 đôi, và 1 em đi lẻ là trống. Em có con cu khách muốn tập làm mồi mà cứ treo ra lại treo vào mãi mà chưa có kết quả gì cả. Không biết bao giờ mới trải qua cái cảm giác bắt bổi lần đầu như bác

7. cugayhathanh

cugayhathanh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    201
  8. junsochun

Thích đã nhận:
    1,161
    Con mồi Phú Thọ a ạ ! Bắt đc e bổi đầu tiên về nó căng quá !

9. junsochun

Thích đã nhận:
    1,161
    Cảm ơn các bác nhé ! Con bổi hum nay đã mở mỏ rồi . ! Vui quá !

lehieuhp, cucuom, chotmechim and 2 others like this.
  10. junsochun

Thích đã nhận:
    1,161
    Hai hôm nay thời tiết Hà Nội chuyển lạnh. Bổi cũng không thấy căng nữa. E ngồi nhà hoài cũng chán , thấy buổi trưa trời cũng ấm hơn. Thế là lại 1 sào 1 lụp ra 1 bãi gần nhà. Ra đến nơi thì thấy 2 e bổi gù nhau. Nhanh tay treo mồi lên rồi ngồi làm điếu thuốc. Mồi thấy hơi bổi là chẳng thèm chiều mà thúc và gù luôn , e bổi thấy vậy về chung cây và làm luôn mấy sạc gù. Mồi và bổi quần nhau được 20 p thì phạch. Bắt cũng khá nhanh nên e chỉ nghe đươcr bổi là mỗi lèo đơn. Mấy bác chém xem e này có bài bản j không nhé.
    Bổi giãy quá chụp đc mỗi 1 cái nét thui , mấy bác thông cảm !

tuancuco, loc ct, Đ_Phu and 3 others like this.
  11. ancugay

Thích đã nhận:
    14,551
    Chúc mừng chú! Vậy là mồi của chú bắt đầu chơi tốt rồi đấy. Cố gắng phát huy nhe, cho nó đi gác nhiều vào!

12. BigBird

Thích đã nhận:
    8,921
    Chúc mừng chú Hùng nhé. Cố gắng đánh tới cuối năm nay cho tốt, sau này anh mà sang phía đó đánh lại phải lạy lục Chú bố trí cho kèo thơm mất thôi =)) Chiều nay anh tranh thủ đi đánh, Xe thì dựng ngay dưới Cây cội treo lụp còn Lụp thì để nguyên vén lưới cách đây đã lâu cứ thế treo lên =)) Cái tội lười ko vén, kiểm tra lại thành ra con bổi Thổ nó nhảy vô Cầu tử đứng chơi với Tain =)) Lẫy lụp tụt ra rồi mà thế nào ko bung đc lẫy nên lưới ko sập =)) Đây là lần thứ 2 đi đánh nhìn bổi ở Cầu tử chơi với Mồi rồi bay đi.

13. junsochun

Thích đã nhận:
    1,161
    Bác cứ phải đi với e , e nhắc thì mới hết bệnh lười , bác Long ạ. Cảm ơn 2 bác nhé .
    E chụp thêm 2 tấm của con bổi mới !
    Cái mẹt này !

phamngoctam, BigBird, ancugay and 4 others like this.
  14. junsochun

Thích đã nhận:
    1,161
    báo cáo các bác là Hôm này ngày Giỗ tổ nên hội hè tùm lum . E Sẵn có cái máu mê đá gà nên từ sáng sớm đã ra Hội làng tham chiến , trưa về nhà ông bạn ăn uống rồi lại ra tham chiến tiếp. Thế mà đến 3 h chiều đánh đi đánh lại vẫn hòa tiền, mà cũng chẳng còn cặp gà nào kết nên thôi về. Nằm nhà 1 lúc nghĩ thế nào lại mang mồi ra Thung ngay cạnh nhà chơi. Và kết quả không ngờ đã tới. 1 e bổi đã quy hàng sau 30 p thi đấu với mồi. Hình ảnh e nó đây .
    Hội hè ta không thắng được gà thì cũng được cu các bác nhỉ. Cu với gà cũng họ hàng mà .
    Chúc a e hội hè tưng bừng , rượu chè bét nhè . ke ke !

15. ancugay

Thích đã nhận:
    14,551
    Chúc mừng chú! Anh và Long đi cả buổi chăng được con khỉ nào đành chuyển sang gác chai! Hờ hờ...

16. BigBird

Thích đã nhận:
    8,921
    Chúc mừng chú Hùng nhé. Lúc anh đang đi xuống tóc thì chú SMS, chữ ko có dấu nên nhiều chỗ đọc ếch hiểu gì cả =)) Hóa ra là lập chiến công nữa =)) Hệch hệch, bữa nay anh xuống tóc rồi nên đứng nhìn anh em chúc mừng thoai =))=))=)) Cố gắng phát huy nhá.

17. lehieuhp

lehieuhp Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3,970
    Chú này mê gà chọi mà hôm trước gặp Long không giới thiệu để anh chém cho đúng máu. Chúc mừng em!

junsochun, ancugay and BigBird like this.
  18. BigBird

Thích đã nhận:
    8,921
    Hì hì, em ngán cái vụ giới thiệu tới tận cổ rồi anh ui =))

lehieuhp, junsochun and ancugay like this.
  19. ancugay

Thích đã nhận:
    14,551
    Anh cũng thế! Chán tới tận mang tai rồi hụ hụ hụ...! Thôi anh té đây. Đi cả ngày thấy người nó hơi mẹc mẹc!

BigBird, lehieuhp and junsochun like this.
  20. lehieuhp

lehieuhp Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3,970
    Chết, định bỏ chơi sao Long? Tin này mà loan ra chắc các cu thủ HN mừng lắm đây!

ancugay and BigBird like this.