bẫy đuợc Chim lạ bên chim rừng biết nó không

Thảo luận trong 'CÁC LOẠI CHIM RỪNG KHÁC' bắt đầu bởi tapchoikhuyen, 16/11/07.

1. tapchoikhuyen

tapchoikhuyen Well-Known Member

Thích đã nhận:
    488
    híc không có máy ảnh nên mình tả về con chim lạ cho anh em xem nó là con thuộc giống gì.hôm nay mới bẫy đuợc nó chim thon nhỏ như khuyên ,đầu có 2 vệt trắng kéo dài đuổi ra sau lưng .lông có màu xanh xám ,mình thì dài như mình khuyên nhưng trên lưng và cánh có các vệt trắng vằn như hổ nhưng cái mỏ của nó lại là mỏ chim sâu ,không có vành mắt chân màu vàng hồng nhưng dáng không phải chim sâu nhìn đẹp lắm không biết chim gì và cho ăn gì anh em nào có kinh nghiệm về chim nhiều xin chỉ giáo

2. tuanph

tuanph Member

Thích đã nhận:
    7
    bẫy được chim lạ bên chim rừng biết nó không

con chim mà bạn có là con chim mà trước đây hay đi bẫy chim mình cũng thường bắt đc nó là con khuyên sọc [ mình quen gọi thế] còn tên khoa học của nó là;yellow browed wabler hay bắt đc vào mùa đông mà bọn này hay đi cùng khuyên nói chung hót cũng vui vui . bạn thích thì nuôi mà không thích thì phóng sinh cũng đc không phải băn khoăn gì cả :laughing: nếu phóng sinh mà thấy nhớ nó thì cứ ra công viên thống nhất là gặp lại ngay bạn à . chúc bạn vui ....

3. phamvuthien

phamvuthien Well-Known Member

Thích đã nhận:
    78
    ý bạn nói loài này
    Tên chính xác của nó là yellow browed warbler trên viết thiếu chữ r trong từ wabler
    Loài nềy cùng họ chim sâu nên bắt bổi thì nên cho ăn sâu,cào cào con,rùi tập tập ăn cám đậu xanh hay cám ko cũng được chả sao