Bẫy gà đầu và cuối mùa

Thảo luận trong 'Gà rừng' bắt đầu bởi thegioigarung., 11/11/13.

1. thegioigarung.

thegioigarung. Well-Known Member

Thích đã nhận:
    905
    Để đạt được mục đích đi bẫy gà là bẫy được gà,nếu dùng gà trống mồi ít hiệu quả vì đầu mùa toàn con gà già sót lại của năm trước,cuối mùa tồn lại những con đã chết hụt,cho nên đầu và cuối mùa nên dùng gà mái làm mồi sẽ bẫy được gà.đây là grl mới bẫy được.
    [​IMG].

sinmydung, Coc Tia, catphien and 4 others like this.
  2. GarungchuprongN

GarungchuprongN Well-Known Member

Thích đã nhận:
    450
    Hehehe.....lại bắt mấy con gà lai sấu hoắc của nhà nuôi rồi tính lừa anh em hả bác Trang......?

3. listen_to_me

listen_to_me Well-Known Member

Thích đã nhận:
    660
    ^^ bác tráng giăng bẫy ở vườn chứ gì.......em mà có như bác thì em chả cần gà mái ...cứ cắm giò thả vài hột lúa thế là xong đời con gà

gà rừng qb thích bài này.
  4. sunganhthanh

sunganhthanh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    102
    em cũng đã dc. nghe rằng người ta bẫy bằng gà mái ! thay gà trống mồi . đây là người trong bản nói nha " vì em cũng là người dân tộc thiểu số":D em tin điều này xẽ dễ bẫy khi vào cuối mùa , hoặc đầu mùa ! còn mấy tấm hình của bác thegioigarung em không giám đánh giá ^^ . nói đi vẫn phải nói lại bác thế gioigarung nhiều gà thật em cũng thấy lể bác :D

5. gallus-vu

gallus-vu Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,308
    Đưa hình con gà mái đi lang thang với con grl nói là mới bắt được coi bộ chưa thuyết phục bác Trăng ơi, bác chia sẽ cánh thức bẩy như nào đi??? Còn con grl bác nói mới bẩy được chắc là gà nhà rồi, rảnh rỗi úp hình xin gạch xây thêm chuồng hả bác??? Muốn huấn luyên con gà mái làm mồi thì khó hơn huấn luyện gà trống rất nhiều đó nhe

6. gatrect

gatrect Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3,749
    Anh trang ơi lại gây bão nữa rồi, thấy con gà mới bẫy sao mà dạn người thế anh, đúng ra gà mới bẫy về cột chân vậy là bay lung tung rồi, còn gì, nhưng dù sau cũng cám ơn anh đã có bài để bình luận

7. Hieu Ca Rem

Hieu Ca Rem Well-Known Member

Thích đã nhận:
    909
    Con này là con gà lai nuôi đã lâu và mới bắt lại rồi chụp hình nói là mới bẫy đc. Nhìn sợi dây ở chân đã cũ là đủ biết. Gà nào mới bẫy về (cho là gà lai 50 luôn) mà chịu đứng yên cho bác chụp hình thế hả. Già mà toàn nói dóc

---------- Bài viết thêm vào lúc 11:56 AM ---------- Bài viết trước được viết vào lúc 11:51 AM ----------

Con gà sống bên ngoài tự nhiên thì chân sẽ không bao giờ bị mốc trắng và dính đất dơ dáy như vậy

8. nguyenktcn

nguyenktcn Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,145
    Mục đích của thớt chỉ là khoe gà @@! Bài nào cũng thế không hơn >"< !

9. thegioigarung.

Thích đã nhận:
    905
    1 buổi đi bẫy gà được 3 con,3 hình là 3 con gà khác nhau,hình 1 là gà mái mồi và gà trống rừng rặc,còn lại là grl,ông cà rem không biết thì đừng nói láo,GÀ RỪNG RẶC mới bắt về cột chân nhảy một hồi là đứng yên,thử là biết liền.gà mái rừng rặc bẫy hiệu quả hơn grl.2 con đầu đã lên đĩa,con grl hình 3 lai gần grr cột chân chơi.
    [​IMG].

nobitui and loc ct like this.
  10. minhtay pro

minhtay pro Well-Known Member

Thích đã nhận:
    81
    trời bẫy dk nhiều vẩy bác trăng ơi.tặng e con lai gần này nuôi đê.chứ bác bẫy về nhiều wá ko ăn thịt hết đâu hehe

11. gallus-vu

gallus-vu Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,308
    Grr mới bắt về cột chân nhảy 1 chút là đứng yên đúng rồi, nhưng sau đó sẽ ọc máu mà chết, ông đừng có thuốc người ko biết nữa ông Trăng ơi. Còn dùng mái rừng rặt bẩy thì càng xạo nữa, lần sau bớt ba láp ba sàm nửa đi cha nội.

12. nam-hoabinh

nam-hoabinh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,430
    Bẫy gà đầu mùa khó bẫy vì chưa sung ..... lúc này theo em nghĩ bẫy mái có thể không hợp lý mấy ..... bẫy bằng mái theo em nghĩ lúc gà đã đi ấp hoặc dẫn con nhỏ , lúc này có lẽ là trống thèm lắm nên đi ngoại tình hihi .... phân tích từ con người ra .... người đàn ông thường đi ăn vụng vào lúc vợ chửa hehe

trantienmyduc thích bài này.
  13. Hieu Ca Rem

Hieu Ca Rem Well-Known Member

Thích đã nhận:
    909
    (RỪNG RẶC mới bắt về cột chân nhảy một hồi là đứng yên) bác lại quăng. grr mới bắt về nhảy một hồi thì có mà xòe thẳng cánh chứ đó mà đứng yên cho bác chụp. mà nếu có đứng yên thì nó cũng thở há hốc mồm do mệt,mà sao thấy mấy con gà của bác đứng tỉnh bơ. và thêm một điều nữa là nếu như đúng gr mới bẫy về thì con xin lỗi bác là cái khoen inox ở chân con gà của bác sẽ không kịp 30 giây nhá!!! em không biết gì là em không biết gì....hehe

nguyenktcn, trantienmyduc and loc ct like this.
  14. ngocthuong

ngocthuong Cu gáy ABV Sài Gòn

Thích đã nhận:
    1,729
    like mạnh thôi trùng khớp ý với bé thì like kakaakaka....cũng đang rãnh đây làm cơn bão chơi hehehe

15. trantienmyduc

trantienmyduc Well-Known Member

Thích đã nhận:
    417
    Bác Trăng đang thử nghiệm hay thử nghiệm thành công rồi mà khẳng định chắc như bắp zay trời!!!! sao khó tin wa zay!!!!!

16. nguyenktcn

nguyenktcn Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,145
    Chú Trăng ngày càng xàm , chú đừng hại não anh em nữa @@!

17. Coc Tia

Coc Tia Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,760
    Úp.....cho cao thủ gr....Để có gà rừng chụp hình thường xuyên cũng nể lắm rồi.
    Bác nói gà lai càng nể vì nó rất giống RR....Gà trống rặt của em vừa bị con mồi đá chết tiếc quá....

thegioigarung. thích bài này.
  18. ducttxd

ducttxd Member

Thích đã nhận:
    110
    Gà lai ờ nhà, thật đáng nể bác đó..................
    =;

19. thegioigarung.

Thích đã nhận:
    905
    vẫn con gà đấy hôm nay up tiếp,gallusvu nhận xét nó là grr hay grl,gr nuôi cột chân mào không sụp,gà bắt ở rừng mào bị sụp.

---------- Bài viết thêm vào lúc 07:03 PM ---------- Bài viết trước được viết vào lúc 06:56 PM ----------

Con trống này hôm nay còn cự nhau với grr nuôi,hẹn mai up clip.

20. tranthaiGL

tranthaiGL Well-Known Member

Thích đã nhận:
    254
    mấy a cải làm gì mùa này e chưa có gá mồi nên hôm bữa mượn con gà mái của thằng bạn đi bẫy thử đặt gà mái ngay cội gà rừng ở thả gà ra mình đubgws gần đuổi đuổi cho gà mái tục tác đc vài tiếng thi khỏabg 5 phút sau gà rừng về và ra gỡ. mình nói thật á