bẫy gà miền bắc và những điều em chưa biết !

Thảo luận trong 'Gà rừng' bắt đầu bởi sunganhthanh, 21/6/13.

1. sunganhthanh

sunganhthanh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    102
    mình xin chào diễn đàn mình có một chú gà mồi (gm) , đã bẫy được một con gà rừng (gr) sau rất nhiều lần thất bại :( . rất nhiều trận sau đó mình đi bẫy về với tay trắng ;) mình thấy sau trận bẫy được gr đó chú gà mồi của mình hung hăng hơn rất nhiều vì mình thấy gm gáy nhiều kinh khủng khi đem đi bẫy.gấy đến lỗi gr chỉ gáy lại khoảng 5 đến 6 tiếng rồi lẩn đi đâu mất tiêu không thấy đến chỗ gm dù có lần mình đợi rất nâu .mình đang tò mò không biết tại gm của mình sung quá không hay tại gà rừng không sung :confused: nếu thế thật thì phải làm gì hả các bác ? mình ở miền bắc lên có khi nào gr đã hết mùa bẫy không ? bây giờ là tháng 5 âm rồi , mình muốn hỏi các bạn nữa là mùa bẫy gà trong khoảng tháng mấy đến tháng mấy hả các bạn? và thông qua đây mình muốn cảm ơn diễn đàn rất nhiều và đặc biệt bạn cuongero đã chỉ giáo cho mình rất nhiều ! mình mong muốn những thác mắc của mình sớm có lời giải từ các bạn thân mến !

2. nam-hoabinh

nam-hoabinh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,430
    có lẽ gà rừng hết mùa xung rồi bác ..... chờ tới tháng 12 âm lịch xem . trên bác có nhiều gà lai không có em nào tương lai làm mồi không

sunganhthanh thích bài này.
  3. Garungdatquang

Garungdatquang Thành viên uy tín

Thích đã nhận:
    1,930
    Mùa này gà thay lông rồi nên rất khó bẫy được...nó gáy nhưng kô về đá đâu nên phải đợi hết mùa thay lông thôi.

4. babaqn

babaqn Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,093
    Đúng đấy bạn . mùa này ở miền bắc hết mùa bẫy gà rồi . khi đi bẫy gà vẫn gáy trả nhưng không chịu về đá đâu để sang mùa sang năm thôi . ở miền bắc gà sung nhất là khoảng từ tháng 1 đến cuối tháng 3 âm lịch tháng 4 vẫn có thể đánh được nhưng ít lắm .

5. sunganhthanh

Thích đã nhận:
    102
    hì hì chỗ mình người chơi và bẫy gà rất ít mình được biết thì chỗ mình người bẫy gà chỉ đếm trên đầu ngón tay , vì thế chỗ mình không có ai để trao đổi kinh nhiệm.nghe bạn namhoabinh thì gà lai xẽ làm mồi được đúng không ? và có lẽ tỉ lệ gà lai làm mồi xẽ cao hơn gà rừng rặt hoặc gà tre phải không ? mình cảm ơn mọi đóng góp của mọi người ! thân

6. nam-hoabinh

nam-hoabinh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,430
    trọn gà mồi chủ yếu là gà lai rừng tỉ lệ bao nhiêu cũng được nhưng giọng gáy giống gà rừng giáng chuẩn để lừa gà rừng mà .gà lai thì gáy nhiều .. thuần dạn sẽ không giật dây bay toán loạn , thế bạn làm mồi bằng gà rừng rặt à ..

7. trungdinhnguyen

trungdinhnguyen Well-Known Member

Thích đã nhận:
    43
    mùa này mấy em gà rừng thay lông thì không đá nữa đâu bạn

Last edited: 23/6/13
  8. gallus-vu

gallus-vu Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,308
    Chắc là hết nùa gà ko sung lắm nên ko đá, nhưng nếu biết chổ ngủ, buổi chiều bác rình rình bẩy ngay chổ ngủ thì may ra (nếu bị gà phát hiện thì nên đi về), nhưng nhiều lúc nó phát hiện ra mình mà mình ko biết..... hên xui. Gà thay lông có con vẫn đá như thường

Phi Yến and sunganhthanh like this.
  9. vonggaccu

vonggaccu Well-Known Member

Thích đã nhận:
    344
    Hôm qua vonggaccu vừa đi bẫy, đánh được chú trống lông lá vẫn mượt mà lắm các bác ạ, chưa thấy rụng gì hết, hay ở quê em gà rừng thay lông muộn các bác nhỉ.

10. babaqn

babaqn Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,093
    quê bác ỏ­ đâu vậy . chỉ cho mình nào mình lên đó bẫy kiếm em về cho­i...!

11. minhquynhln

minhquynhln Well-Known Member

Thích đã nhận:
    301
    vonggacu ở Phủ lý- hà nam đây babaqn à. xem trên tên thành viên ấy

12. ToanTuyenQuang

ToanTuyenQuang Well-Known Member

Thích đã nhận:
    363
    ở miền Bắc đang vào cuối vụ rồi đó bạn. gà bây giờ không hăng nên khó bẫy. Tháng 6 là gà thay lông rồi, sau 3 tháng là chuẩn bị vào vụ mới hehe lúc đó ta lại bẫy tiếp bạn ạ

13. haiau.

haiau. Well-Known Member

Thích đã nhận:
    171
    đúng là đi một đàng, học một sàn khôn,nghe nói thích quá bác ơi........

14. babaqn

babaqn Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,093
    anh toàn dạo này không đi bẫy gà gô nũ­a à , anh em miền bá­c tạm nghỉ chuẩn bị cho đến tháng 8 , 9 âm lịch đánh tiếp nhé 1

15. sunganhthanh

Thích đã nhận:
    102
    hì mình ở lào cai ! thực ra thì chỗ mình gà rừng cực ít người chơi vì chưa có ai biết đến nhiều lắm . chỗ mình gà rừng về ăn với gà nhà thì có tuơng đối nhiều, có trường hợp gà rừng dẫn mái gà nhà khi bị đáp nó không bay mà chỉ nghển cổ lên nhìn nhìn và lại ăn tiếp với gà mái nhà :D tối đến thì nó chỉ quanh quẩn cạnh chuồng gà mà không dám vào trong chuồng :D vì thế mình cũng không biết nhiều lắm về gà rừng ! hôm nay mình không up được video clip chú gà mồi của mình . hôm nào mình xẽ up . nói sơ qua gà mồi của mình gáy như gà bị đứt hơi tiếng không trong,thanh như gà rừng nhưng được cái gáy nhiều , " gà mồi thì con nào cũng thế " à mà cho mình hỏi đến tháng cuối năm gà tụ đàn thì liệu có sung và bẫy được giống như tháng đầu năm không ? mà nếu bẫy được thì gà nào xẽ dính bẫy ? gà già hay gà non ? mấy hôm nay mình không thấy gà rừng gáy nữa mà hình như tiếng gáy không to và rõ ràng rõng rạc như tháng sinh sản nữa thì phải . bù vào đó mình lại thấy hai côn gà trống đi cùng nhau như là anh em huynh đệ tốt vậy :D

16. vinhct

vinhct Member

Thích đã nhận:
    18
    Đúng vậy. Các bác trên diễn đàn nói không sai. Hiện nay ở miền Bắc gà rừng đã hết mùa sinh sản, Đang thay lông( cá biệt có con chưa thay) nên gà không mạnh ( Không xung). Do đó rất khó bẫy được ( Vì gà không vào đá mà chỉ gáy lại từ xa). Tuy nhiên ta vẫn có thể bẫy được bằng các loại bẫy đánh từ xa ( cách gà mồi 7-8m).

17. ongkenhhai

ongkenhhai Member

Thích đã nhận:
    27
    Bạn Thanh ở chỗ nào Lào Cai vậy? Mình cũng biết vài người chơi gà rừng ở Lào Cai, có gì anh em gặp mặt giao lưu nhỉ. Mùa bẫy gà rừng ở miền Bắc qua rồi, bây giờ gà đang bắt đầu thay lông ,đi bẫy rất khó được.

18. sunganhthanh

Thích đã nhận:
    102
    " Bạn Thanh ở chỗ nào Lào Cai vậy? Mình cũng biết vài người chơi gà rừng ở Lào Cai, có gì anh em gặp mặt giao lưu nhỉ. Mùa bẫy gà rừng ở miền Bắc qua rồi, bây giờ gà đang bắt đầu thay lông ,đi bẫy rất khó được. " à mình ở xuân quang bảo thắng lào cai " làng bạc "

19. ongkenhhai

ongkenhhai Member

Thích đã nhận:
    27
    Mình tên Hải nhà ở Cam Đường, cũng đang tập chơi Gà rừng, thỉnh thoảng mình cũng hay đi mua chim cu gáy ở ngã ba bắc ngầm, có gì mình sẽ qua chỗ bạn chơi, à cho mình xin số điện thoại của bạn để mình tiện liên lạc.

20. sunganhthanh

Thích đã nhận:
    102
    0974707641 minh cung tap choi thoi hi` co' gi` hai? giup' do~ nha' :D hai? b nhieu tuoi? roi` chac' minh` goi. bang` anh roi`. minh` 23t thoi