Bẫy khuyên líu

Thảo luận trong 'Kinh nghiệm chăm sóc chim khuyên' bắt đầu bởi vothuanga, 25/6/10.

1. vothuanga

vothuanga Member

Thích đã nhận:
    4
    Gần nhà em cứ 5h sáng lại có con khuyên líu hay khủng khiếp. Em muốn bẫy nó nhưng mà khuyên nhà em không có con nào là đối thủ của nó cả. Em định dùng điện thoại thu file khuyên líu bỏ vào lồng bẫy với con khuyên mồi để bẫy nó được không anh em nhỉ. Anh em ai có cách bẫy nó chỉ cho em với nhé. Thank các bác=((

2. hotanthanhvn

hotanthanhvn Well-Known Member

Thích đã nhận:
    863
    Không cần phải có khuyên hay mới bẫy được,bạn chỉ cần 1 con khuyên rất bình thường nhưng ít ra nó cũng phải biết kêu chép chép cho vào lồng bẫy,ở nắp lồng bẫy trang bị ít hoa quả sau đó treo lên ví trí bạn xác định là con chim trời kia hay đến và bạn chỉ việc ngồi đợi kết quả.Chúc bạn thành công !

3. vothuanga

vothuanga Member

Thích đã nhận:
    4
    Em đã thử theo cách của bác treo lồng bẫy chỗ nó hay đứng líu nhưng hình như nó không thèm để ý đến hay sao ý.Em đã thử dùng khuyên mái bẫy mà cũng không được

4. hotanthanhvn

hotanthanhvn Well-Known Member

Thích đã nhận:
    863
    bạn chịu khó buổi sáng thức dậy thật sớm để theo dõi và lắng nghe nó mở miệng líu tiếng đầu tiên ở đâu để xác định đúng lãnh thổ của nó rồi ngay hôm sau bạn treo chim mồi lúc sáng sớm hoặc chiều tối lúc nó đi ngủ.Vì bản năng sinh tồn và bảo vệ lãnh thổ nó sẽ vào đá chim mồi của bạn ngây thôi.

5. vothuanga

vothuanga Member

Thích đã nhận:
    4
    Thank anh. Để em thử theo cách của anh xem sao.No hay đứng líu ngay trên cây hoa sữa trước nhà em luôn.Chắc em phải treo dây rồi kéo lồng bẫy lên hehe

6. mocliuxoe

mocliuxoe Well-Known Member

Thích đã nhận:
    58
    Cứ làm 1 e líu căng treo vào tầm sớm lờ mờ gần chỗ e khuyên ngoài trời,không được thì mới là lạ:laughing::laughing::laughing:

7. LiuNgong

LiuNgong Well-Known Member

Thích đã nhận:
    72
    Bạn thử treo lồng bẫy đúng vị trí con chim hay đứng líu.Chim mồi bạn chọn 1 con thật mau mỏ và căng...Bẫy chim líu rất khó bẫy bằng thức ăn...Bạn phải dung chim mồi...Bạn cứ yên tâm là nó đã đến đấy líu thì rất thường xuyên đến vì chim cũng có lãnh thổ riêng của nó.Kiếm 1 ku em đầu gấu treo lên chiếm lãnh thổ là nó sẽ nhảy vào đánh nhau ngay.Chúc bạn thành công

8. longcun

longcun Well-Known Member

Thích đã nhận:
    337
    con này chắc thành tinh rồi nên khôn lòi mắt các bác nhỉ

9. tuanbambo

tuanbambo Well-Known Member

Thích đã nhận:
    114
    chim líu không chịu để ý đến chim mồi có thể do nó đang chăm con hoặc đã không còn hứng thú với việc giữ mái giữ đất nữa. nói chung muốn bẫy khuyên líu mùa này tương đối khó. T ở khu Đông Ngạc đoạn đường này buổi sáng 5h phải có không dưới 10 e khuyên bắn ở các cây khác nhau có e con bắn cả giọng chòe đã thử bẫy mấy lầm nhưng không được.

10. vothuanga

vothuanga Member

Thích đã nhận:
    4
    Hôm nay đã mượn một con khuyên của ông anh đang căng làm mồi treo lên cây nó hay líu. Nhưng mà con này nó chỉ nhảy xung quanh mấy cành bên cạnh lồng bẫy mà không chịu vào. Ai có cách bẫy khác nữa không chỉ em với

11. huy_kenta

huy_kenta New Member

Thích đã nhận:
    1
    nhà em qua đông ngạc chút sáng nào em cũng bẫy chim chả cần mồi =)) chủ yếu con chim mình líu nó đến đánh nhau là vào ngay.Bác bẫy loại lồng gì

12. hoang.khuyen

hoang.khuyen New Member

Thích đã nhận:
    2
    mọi cách mà vẫn không bắt được tớ mách bạn 1 chiêu nhé..! bạn mua 1 miếng dính chuột ( loại xịn ) sau đó buộc vào cành cây nơi nó thường hay đứng ( trêu ngươi ) bạn ý , nhớ làm thật khéo vào và cắm ít hoa đỏ ngụy trang xung quanh miếng dính , thế nào bạn cũng túm được và tẩn cho nó 1 trận can cái tội bố láo....he he he ... LƯU Ý : kiểu gì cũng tụt hết lông vì miếng dính đấy ...không sao đằng nào cũng thay lông 1 thể

13. LiuNgong

LiuNgong Well-Known Member

Thích đã nhận:
    72
    Chắc bác dùng bẫy cửa à?Nếu bẫy kiểu này bác nên dùng bẫy đánh 2 cửa lưới thì tốt hơn...Huy_kenta nhỉ

14. ngonhattrinh

ngonhattrinh Member

Thích đã nhận:
    51
    Nhà tớ có 1 khẩu súng Tiệp nếu bạn không bẫy được đến mình cho mượn là ok hehehe

15. huy_kenta

huy_kenta New Member

Thích đã nhận:
    1
    dạ đúng anh huy nói quá chuẩn =)) ông anh cùng tên khác biệt danh bao giờ về nước thế ;))

16. hiphoprjd22

hiphoprjd22 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    61
    Bạn phải hết sức bình tinh~ . mình hùi trc cũng mất 3 tuần mới bãy đc 1 chú líu chòe. Nó chỉ đậu gần lồng bẫy quát tháo nhưng ko nhảy. mồi mình cũng đâu nhát gan. bạn xem nó có đi cùng con mái nào ko bẫy đc e mái là ok ngay.

17. toiyeucadia

toiyeucadia Active Member

Thích đã nhận:
    2
    Bác này kiên nhẫn thiệt, gặp em thì..... dùng ná bắn 1 phát là xong. Chứ chim gì mà kinh quá

18. anh_

anh_ Well-Known Member

Thích đã nhận:
    40
    Đã bẫy được chưa bạn, không rp lại cho ae biết à???

19. asdf

asdf New Member

Thích đã nhận:
    0
    Đang cần tìm mua lồng bẫy khuyên kiểu lưới sập bằng tre hàng kỹ. Có bác nào có ko?

20. badaigia

badaigia Well-Known Member

Thích đã nhận:
    46
    trời,không phải bẫy đâu bác đợi đến tối mang đèn pin ra soi và vồ sống nó