Bẫy mới nhận từ minhhaikh !!!

Thảo luận trong 'Gà rừng' bắt đầu bởi Tí Cua, 7/10/13.

1. Tí Cua

Tí Cua Thành viên chính thức

Thích đã nhận:
    3,835
    Tí Cua mới nhận đc bẫy từ minhhai theo nhu cầu đặt của Tí Cua hôm trước, nay xin up lên mọi người xem, và có chút đánh giá riêng của bản thân về tay nghề của minhhai :

xin có chút đánh giá riêng của bản thân :
    Về Giá Cả : 250k/21 cọng ( 8 điểm )
    Độ đều tay của cáp se : 6 điểm ( phần đầu se ko đều và 30 cọng lại bị cóc 1 cọng )
    Khoen chạy : 7 điểm ( cọng đồng đc chấm chì, bảo đảm đc mức độ bền khi sử dụng lâu )
    Dây chạy : 7 điểm ( dây đc se đều và cột gọn, khó phát hiện khi đụng gà bể nhưng dễ rối khó gỡ , đáng lẽ dây chấm 8 nhưng do Tí Cua ko thích loại dây se nhuyễn quá - 1 điểm )
    Chân cắm : 8 điểm ( đẹp, gọn. chống chỉ định cho a e đánh vùng đất cát pha hoặc đất mới cày. thích hợp đánh vùng đồi núi, đất cứng )
    Điểm nối giữa cọng bẫy và chân cắm : 7,5 điểm ( cái này theo mình là 1 cách sáng tạo rất thú vị, dùng cọng thép dư của cáp chạy và dây rường ( dây nối các cọng bẫy ) cột lại với nhau, tạo độ chắc nhìn ko rườm rà. đáng lẽ 8 nhưng do ko chấm keo dán sắt vào chổ đó nên trừ đi 0.5 điểm )
    cái này là mình đánh giá theo riêng bản thân ( mình thì hơi kĩ và khó tính ), a e xem cho vui. minhhai xem mình nói có gì sai thì bổ sung lại giúp. nếu thấy mình góp ý chổ nào xài đc thì rút kinh nghiệm lần sau nha. Thân.
    ( Tí Cua đi câu cá đây, hẹn mai gặp lại mọi người ).

Last edited: 7/10/13
  2. Hieu Ca Rem

Hieu Ca Rem Well-Known Member

Thích đã nhận:
    909
    Giò đẹp lắm a ticua oi. A mua nhiều giò thế thì gà nào thoát nổi. Hehe

3. minhquynhln

minhquynhln Well-Known Member

Thích đã nhận:
    301
    oi. nhiều giò bẫy gà thế. cả 1 gia tài. hix. chắc không em nào lọt đuoc mất

4. nobitui

nobitui Well-Known Member

Thích đã nhận:
    417
    Đúng là bác khó tánh thiệt! Chắc bác quen xài giò 500k/bộ (chưa tính tiền xăng) rùi quá! . . .
    Cái món câu cá này có lý à nha, hôm nào dọt đi BP ghé Tý Cua ở bửa đi câu mới được! . . .

5. cucaito

cucaito Well-Known Member

Thích đã nhận:
    213
    e cung vua moi dac minhhai 2 bộ. de xem sao.
    cong cap xe nhin hok dc dep lam, luc truoc e dc ng ta tang cho 1 bộ, cong cáp xe nhìn rất mịn,lai deo nua, bay may lan mà cong cáp hok bi cộng, cho tháng xe đạp xe sao, thì cung cáp bảy gà như vay ấy, e thừ làm mấy làn mà hok dc, hok bit ae có ai bit lam như thế nào hok

6. minhhai_kh

minhhai_kh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    622
    mình gửi bưu điện đi chiều nay rồi bạn, chắc thứ 6 tuần này bạn nhận được đó.

---------- Bài viết thêm vào lúc 05:07 PM ---------- Bài viết trước được viết vào lúc 04:58 PM ----------

" ko chấm keo dán sắt vào chổ đó nên trừ đi 0.5 điểm"
    không chấm keo 502 nhưng không bao giờ xoay được, vì chân dò đập dẹp và cách riết dây dù rất chặt.

7. babaqn

babaqn Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,093
    nhiều giò thế này cắm mỏi lưng lắm Tícua ơi đem chia bớt cho ae đi thôi hee. theo mình nhận định về giò của anh minhhai-kh nhìn chung là được. Giò khí cắm rất khó phát hiện, cái này mình đã đi thử nghiệm thực tế nên biết.Có điều chân cắm hơi ngắn (thấp), nếu bác minhhai-kh làm cao cỡ 2cm nữa thì đẹp. Hiện mình cũng đang sở hữu vài bộ của anh minhhai-kh tiếc là không có máy ảnh chụp lên cho các bác chiêm ngưỡng. Tícua cho mình hỏi trông giò trên có vẻ là vòng tròn hơi rộng liệu có phải Tícua đặt anh minhhai-kh làm theo chỉ số của tícua không?

minhhai_kh thích bài này.
  8. mcbt

mcbt Well-Known Member

Thích đã nhận:
    332
    bác minhhai đã làm bẫy nhiều chắc rút ra được kinh nghiệm và đẹp rồi, nhớ lúc trước có người phản đối quá

9. thegioigarung.

thegioigarung. Well-Known Member

Thích đã nhận:
    905
    Cách thu bẫy như trên lúc ra bẫy hay bị rối,dây nối các giò phải thu cùng múi với dây thắt chân,lúc ra bẫy rất nhanh không bị rối.

10. Garungdatquang

Garungdatquang Thành viên uy tín

Thích đã nhận:
    1,930
    @tycua : Cháu mà cứ đưa Topic hết gà mồi tới Bẫy giò lên diễn đàn kiểu này sẽ bị tên lửa bắn chết thiệt đó cháu ơi..... Tối qua đọc comment thấy họ đặt hàng 2 quả tên lửa rồi đấy......có địa chỉ hẳn luôn, sợ quá........Nói vậy chứ ông trời có mắt , gieo gió thì gặp bão mà.....

vuongthanhthong and wild chicken like this.
  11. wild chicken

wild chicken Active Member

Thích đã nhận:
    61
    mục tiêu là 1 già, 1 trẻ. Không lẽ nào...? :D

12. vonggaccu

vonggaccu Well-Known Member

Thích đã nhận:
    344
    Bác Minhhai-kh cho mình đặt mấy bộ dò với. Phiền bác nhắn tin hình thức đặt hàng giúp, Thanks.

13. Tí Cua

Tí Cua Thành viên chính thức

Thích đã nhận:
    3,835
    Tí Cua thì ít đi rừng đc lắm, đặt 10 tay bẫy nhưng chỉ còn 3 tay thuộc về Tí Cua thôi ( 4 tay để tặng, 3 tay đem đổi 1 e mồi của thằng bạn ). dân bẫy gà mà ko co bẫy trong nhà thì ko đc ( lên cơn ghiền bất chợt biết làm sao ). a e nào có hứng thú thì ghé đc 1 2 chuyến cho vui ( qua tháng 12 thì xem như ko đi đc nữa rồi ).

14. nam-hoabinh

nam-hoabinh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,430
    TÍ CUA nhiều giò đẹp quá .......hihi >>>> không cho em nào thoát ...........
    to MINHHAI_KH ......... Giò của bạn nhuộm mầu bằng sơn hay là gì vậy ? .........
    Đôi điều góp ý mình thấy cáp xoắn quá kỹ "nhiều vòng" có thể bị cứng sau một thời gian sử dụng và lại nhiều vòng quá sẽ làm cáp mất đi sự dẻo dai .... đó là cảm nhận của riêng mình đôi điều góp ý không phải bỏ qua nhé

15. AKAY_QNINH

AKAY_QNINH Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,189
    Chúc TiCua năm nay thu phục được nhiều bổi ưng ý nha.
    Nhận xét cá nhân về bộ bẫy giò tí:Giò đợt này không được thẩm mĩ lắm,dây se quá nhuyễn...có nguy cơ đứt.Chúc Chú minhhai ngày càng làm được nhiều giò đẹp phục vụ ae diễn đàn.

vuongthanhthong thích bài này.
  16. nguyenktcn

nguyenktcn Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,145
    Chúc mừng a có giò đẹp để chinh chiến nhé ........................................!

17. nobitui

nobitui Well-Known Member

Thích đã nhận:
    417
    . . . . . . . . . . Còn ai trồng khoai đất này! . . . . . . . . . .

18. garunghue

garunghue Well-Known Member

Thích đã nhận:
    92
    Chú T có cần hok cháu để lại cho,còn dư 1 quả mà..........kaka

Tí Cua thích bài này.
  19. Garungdatquang

Garungdatquang Thành viên uy tín

Thích đã nhận:
    1,930
    Chú chẳng cần những thứ đó chỉ cần những tấm lòng thôi....vì cái đó chỉ sử dụng khi 1 trong 2 trường hợp sau : thứ nhất để tự vệ, thứ hai là của kẻ cùn...

nobitui and mcbt like this.
  20. namquoc

namquoc Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,592
    Đọc thây buồn cười! Cái "căn cứ quân sự" thì đang xuống dốc không phanh trong tình trạng "con hát - mẹ khen hay", "vắng như chùa Bà Đanh" chẳng lo cứu chữa lại lo "bắn tên lửa" tận đâu đâu!

Last edited: 8/10/13