BD _ Cần sự giúp đỡ - gấp gấp

Thảo luận trong 'Gà rừng' bắt đầu bởi vetchantron, 6/10/12.

1. vetchantron

vetchantron Well-Known Member

Thích đã nhận:
    247
    Chào các Anh,
    Em được Anh Thudihoang chia lại cho 1 cặp gà , nuôi được một thời gian, gà cũng đã lớn, hôm rồi, con trống bị bệnh, em ra tiệm thú ý hỏi mua các loại thuốc cúm và vitamin về cho uống, nhưng buồn là con gà trống vấn không sống tiếp được, còn lại con gà mái,
    Tối qua đang ngủ, Nghe con gà mái bay âm âm và kêu oác oác, em liền dậy mở đèn lên, thì thấy con Mèo mun to, đứng trên chuồng, Em đinh đi lấy cái gậy thì nó thấy nó chạy mất, các Anh có cao kiến gì chỉ giúp em, để em đề phòng mối đe dọa với con gà mái của em, Em lo cho tính mạng con gà mái của em quá,
    Thanks !

TranMinhSon and nhocalone like this.
  2. nguyendinhtrang

nguyendinhtrang Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,052
    Mua 1 cái lồng bẫy bắt sống con mèo xích lại gần gà dần dần 1 thời gian là chúng quen nhau,kể cả chó cũng làm vậy,nhà mình chuồng gà rào lưới B40 lũ chuột mò vào ăn cám, mèo đứng ngoài chịu,đành tập cho mèo và gà làm bạn mới trừ được chuột.Con gà mái nuôi bao lâu? up hình cho ae coi ?

nhocalone thích bài này.
  3. listen_to_me

listen_to_me Well-Known Member

Thích đã nhận:
    660
    nhanh gọn nhất nhưng hơi ác......mua thuốc chuột trộn với cá.....để cho con mèo nó ăn......có gì ko đúng mong các bác chém nhẹ

4. vetchantron

vetchantron Well-Known Member

Thích đã nhận:
    247
    Em xin cảm ơn Chú NguyenDinhTrang và bạn Listen_to_me và một số Anh khác đã tư vấn cho em, Em đã mua cái lồng bẫy như trên, Em đã đặt bẫy 2 hôm, nhưng vẫn chưa bắt được con mèo phá hoại đó.

nguyendinhtrang thích bài này.
  5. nguyendinhtrang

nguyendinhtrang Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,052
    Con mèo này khôn,bạn đặt mồi nhử từ xa tới gần là bắt được.