Bể 1 tuần tuổi,các bác cho ý kiến em đang muốn trồng thêm cây và cỏ ạ

Thảo luận trong 'Bể ( Hồ) mới của thành viên - xin ý kiến' bắt đầu bởi anhsaodemlanh, 18/2/14.

1. anhsaodemlanh

anhsaodemlanh Member

Thích đã nhận:
    22
    Sửoi e đang để 22 độ đã đc chưa hay cần tăng lên các bác,đã cần bình Co2 chưa ạ
    các bác xem qua ảnh rồi nx dùm em với ạ ,có nên trồng thêm cây gì ko ạ vớiem định trồng cỏ các abcs xem có nên ko ko ạ
    Cư dân gồm có : 30 cháu bẩy mầu rừng,2 bống vàng,1 hắc xá,10 chuột trắng(em yêu bọn này nhất vì chăm chỉ lắm ạ)
    P/S: đầu tiên em có 46 bé bẩy mầu rừng nhưng dao gần đây hay chết ko biết có phải do bống vàng nó ăn ko ạ vì em sờ cào ko thấy nhớt mà trên mình mấy em ý có vết như bị cắn ý ạ:crying::crying::crying::crying:

cacochop thích bài này.
  2. vanchinguyen

vanchinguyen New Member

Thích đã nhận:
    0
    hình như ko phải 7 màu rung! la hán xanh em nghĩ bác đem ra ngoài hậu cảnh, giờ thì đẹp lớn nó che mất bố cuục!

3. GiangLH

GiangLH Well-Known Member

Thích đã nhận:
    15
    Hì, em thấy bể bác hình như hơi thiếu xanh, không có nền vậy liệu cây có lên ổn được không bác?!

4. anhsaodemlanh

anhsaodemlanh Member

Thích đã nhận:
    22
    bể em dùng nền BonBon mà bác ,nhưng phía trên em dải 1 lớp sỏi trắng ạ,tại cái iphone nó chụp anh thiếu sáng quá,ko nó cũng xanh mướt ạ

5. Innhanhgiare

Innhanhgiare Active Member

Thích đã nhận:
    19
    Nền bể bạn trải quá mỏng nên trồng cây cắt cắm sẽ không được căng. Bẩy màu này bảy màu bình thường ko phải bảy màu rừng bạn nhé

6. anhsaodemlanh

anhsaodemlanh Member

Thích đã nhận:
    22
    bác ơi em có nên trải thêm nền ko ạ ,ở nahf em vẫn còn 4 bao thủy mộc nữa,nền bonbon ý ạ

7. Innhanhgiare

Innhanhgiare Active Member

Thích đã nhận:
    19
    Bạn trải nốt số phân nền đó vào cho dầy, bạn nên tham khảo thêm các bài viết về phận nền và cách bố cục để khi bạn trải nền sẽ tạo được một nền bể có độ sâu không gian. Chúc bạn có 1 bể đẹp