Bể 14x13 cm :D

Thảo luận trong 'Giới thiệu bể thành viên' bắt đầu bởi longdtvie, 25/12/11.

1. longdtvie

longdtvie Well-Known Member

Thích đã nhận:
    68
    Bể này em dùng phân nền bonbon + 1 bóng tuýt loại nhỏ nhất treo trên giá sách bể cũng đặt trên đó luôn, cây thì em chả biết là cây gì thấy nó có vẻ phù hợp thì mua về trồng, bể này tuổi thọ được 2 tuần rồi ạ, các bác cho e hỏi chút là em có nuôi 16 chú neon nhưng từ đợt em nuôi đến giờ em cho nó ăn thức ăn khô nhưng nó ko ăn, thế là vớt ra, mà chưa có con nào củ tỏi cả, không hiểu nó ăn gì? em muốn hỏi các bác là cứ để thế có được không ạ
    Mời các bác xem clip
    [video=youtube;-fiCJsrRBE4]http://www.youtube.com/watch?v=-fiCJsrRBE4[/video]

muoivankhatmau and hadung like this.
  2. Red

Red Well-Known Member

Thích đã nhận:
    203
    cá bạn kén ăn thế nhỉ, cho ăn bo bo thử xem sao ?! Hồ bạn nhỏ cần chọn đá tỷ mỹ, còn loại cây bạn trồng mình sợ nó phát triển cao thì hỏng hết bố cục

3. kuongnp

kuongnp Well-Known Member

Thích đã nhận:
    54
    Cây trồng ấy có vẻ giống như trân châu nhật phải không nhỉ? Mình mới tập tành cũng không biết chính xác:)

4. longdtvie

Thích đã nhận:
    68
    Hi mình cũng chả hiểu nó là cây gì thấy nó vẫn lên đều đều, mình cũng hay thay nước = cách mang ra vòi và vặn vào :laughing: tại bể bé quá, bọn neon lúc trước nhát cáy toàn trốn thế mình mới mua thêm 2 con cá khác thả vào thì 2 con này bơi lội tung tăng cho nên lũ neon cũng bơi theo nhìn rất thích, đây là clip mình mới quay mời các bạn xem cho vui :p
    [video=youtube;0ify55LQJfE]http://www.youtube.com/watch?v=0ify55LQJfE[/video]

dangthanh thích bài này.
  5. Red

Red Well-Known Member

Thích đã nhận:
    203
    vậy cây bạn trồng là trân châu cao lá cạn rồi, nó mọc cao nên chỉ phù hợp làm hậu cảnh hồ bạn thôi, phía trước thử dùng mini fiss hay mini taiwan làm tiền canh xem sao

6. itloving

itloving Well-Known Member

Thích đã nhận:
    606
    góp chút ý kiến (vui là chính, đừng quăng đá e tội nghiệp ;) ) thứ nhất là hồ nhỏ nên cũng hơi khó tạo bố cục....đá a dùng hơi thấp so với chiều cao hồ, màu đen có vẻ hơi tối, còn cây trồng thì quá cao che mất đá....còn vấn đề cá ko chịu ăn thức ăn khô, a thử cho ăn mồi sống (trùn chỉ, bo bo (trứng nước)....) xem sao. cá bị đói lâu ngày sẽ ko linh động, như zay sẽ ko đẹp.....có thể cá chết nữa....

7. hunghabongban

hunghabongban Well-Known Member

Thích đã nhận:
    222
    thế không cần lọc hả bác?............................ 50KT

8. longdtvie

Thích đã nhận:
    68
    Hi cảm ơn bạn đã góp ý, mình mới mua thức ăn nhỏ hơn thả vào chúng nó ăn ác luôn, còn về bố cục hồ nhỏ quá nên mình nói đúng ra là cứ nhét nó vào gọi là cho mát mắt gần chỗ làm việc thôi.
    @hunghabongban vì bể nhỏ quá k thể nhét lọc vào được nên mình chọn giải pháp thay nước hàng ngày ^^

9. tuanhaiphong

tuanhaiphong Well-Known Member

Thích đã nhận:
    312
    thức ăn khô phải nghiền vụn ra thì bọn neon này mới nhá được, chứ để to nó không chìm xuống thì biết đâu mà ăn ...

10. mrhappy

mrhappy Well-Known Member

Thích đã nhận:
    100
    hồ này nuôi cá beta thì hay hơn. thỉnh thoảng cho dưới gầm giường để ép.

Bé Na thích bài này.