Bể ăn Tết của Coi

Thảo luận trong 'Giới thiệu bể thành viên' bắt đầu bởi coi77, 31/1/08.

1. coi77

coi77 Còi xương thể bụ

Thích đã nhận:
    3,789
    Bất chấp giá rét dưới 10 độ của Hà Nội, đêm hôm kia em quyết tâm (sau khi hết 1/2 chai vodka hà nội) lôi cái bể luộm thuộm bấy lâu ra làm lại. Sau đây là chân dung em nó, mời các bác đâm chém, nhận xét em nhiệt tình giùm em để tối nay em về chỉnh sửa luôn. Hiện tại vật tư của em còn rêu moss, 3 cây sao nhỏ, vài cây cỏ cói, một chút diệp tài hồng lá kim và vảy ốc xanh đỏ lá cạn, Tiểu trúc diệp.

Toàn cảnh

cái này tập tọe ghép panorama

góc này là nhìn phía cửa đi vào

Các bác nào cần rêu moss thì qua em nhé! em thừa từ bể cũ khoảng 1kg cà nước hik hik

2. bilislove

bilislove Well-Known Member

Thích đã nhận:
    56
    Mở hàng rồi, phong cách y chang chủ nhân. ăn tết chóng vánh vậy bác . hihi

3. Blue_Dolphin

Blue_Dolphin Khách trọ nhân gian

Thích đã nhận:
    7,984
    TUi thấy khóm đá lũa góc trái không ăn nhập với khối chính bên phải, sao lũa đá cứ nằm ườn hết cả ra thế....:D, nhìn hơi bị "đại lãn" nhỉ...:p
    Tính phủ nền bằng gì thế? TCN hay TCCB?

4. aquatichung

aquatichung Giáo sư

Thích đã nhận:
    824
    Biết nói gì đây khi trời rét căm căm da như bị cắt chân tay tê tê mà vẫn bì bõm trong bể đất với cát. Thôi thì tinh thần vì thuỷ sinh như vậy AQH cũng phải lên tiêng.

thứ nhất: Hình khối đã có và rất tương lai vơi kiểu nền nghiêng về 1 phía.

Thư hai : hiện tại AQH thấy viến đá góc phải màu đỏ vàng đó dài dài khôngphù hợp vơi scác vật liệu có sãn trong bể, cần thay bằng các viên khác có hình khối gióng viên bên trái bể hoặc giống viên đá bọc moss thì hay hơn.

Thứ ba : Cần tránh việc buộc dương sỷ cố định vào lũa, như hình khối bây giờ rât skhó để trồng các lớp cây tiếp theo ngoại trừ 1 lớp cây mặt nền. Hãy trồng các lớp cây xong hãy gài dương sỷ vào khe lũa và đá để chỉnh cho lớp đẹp và ăn nhập với nhau dễ hơn.

Thứ tư: Bể có mõi một điểm tận dụng ánh sáng tốt nhất thì dưong sỷ án ngữ vậy các cây khác lấy ánh sáng cho đẹp là khó, trong bối cảnh bể lớn đèn còm sáng mỗi giữa bể.

Chúc Còi vui vẻ nhận mây lời chia sẻ thương cậu em lặn lội rét mướt không quản sát tết nhiệt độ xuống thấp nhất trong năm mà làm bể nên đề nghị bà con cho 1 tràng pháo tay cổ vũ cho Còi.

5. desperator

desperator Thành viên uy tín

Thích đã nhận:
    4,967
    tinh thần rất cao riêng cái này đã đáng để anh em cổ vũ nhiệt tình rồi:applause::applause::applause:. trong cái lạnh giá buốt mà hàng ngày nghe nói, xem tivi và dạo net mục kích những hình ảnh phóng sự về mùa đông năm nay khiến người ngồi tại Tp đầy nắng này cũng rùng mình thì pác mò mẫm cát, cây, đá, sỏi, lũa, bì bõm nước làm hồ đã khiến anh em cảm phục quá rồi.:applause::applause::applause: tuy nhiên chắc lạnh quá, sự chịu đựng cũng có giới hạn nên khó lòng đủ thời gian và kiên nhẫn định hình cho được một bố cục đẹp như ý. mọi thứ vẫn như nguyên vật liệu của công trình xây dựng vất ngổn ngang chờ thi công, hy vọng sẽ hoàn thiện trong những ngày tới.

6. luuduchoa

luuduchoa Active Member

Thích đã nhận:
    0
    Khối đá bên phải theo em nghĩ bác nên chôn chân xuống một tí và cho đầu nhọn chĩa về phía giữa hồ một góc 40 độ là đẹp

7. LITTLE AQUARIUM

LITTLE AQUARIUM Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    em thấy khối đá bên trái nếu mà có một ít lủa thân nhỏ có hướng chỉa về phía ngược lại cho nó lấy lại hình ảnh cây cối như tiêu điểm chình thì có vẻ nó sẽ ăn nhập với cái chính hơn nhỉ...đó là ý kiến của em...
    .................Ngoài ra nền còn trơ wá...cho TRÂN CHÂU bò đi bác...cái nì mmà bò là woàng tráng lém đây

8. KHANH.DO

KHANH.DO Well-Known Member

Thích đã nhận:
    105
    Độ dốc của bể ấn tượng thật.
    Thừa moss mà để đá lũa trơ ra như thế ư.
    Phong cách độc đáo và đẹp lắm bác Coi ạ.

9. hovaten

hovaten CLB Thủy sinh Hà Nội

Thích đã nhận:
    3,243
    Mai qua anh lấy ít rêu buộc vào lũa đê . Bỉ . mini TW . pit . Xmat.....

10. jupiter8454

jupiter8454 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    9
    Công nhận trời ngoài Bắc lạnh nhiệt độ <7 độ có khác, nước trong ghê!

11. VuGia

VuGia Member

Thích đã nhận:
    0
    Cho em ít moss nhé. Bác lấy cá không, em có ít kiếm , neon, mặt trăng. Tết về em sợ k chăm được .

12. phamtungvov

phamtungvov Thành viên uy tín

Thích đã nhận:
    134
    Cu em dạo này lười qua, tết đến nơi roài mới làm lại bể....phong cách mới chắc 2 tháng nữa mới hoành tráng được. Bể hơi bị nhiều đá

13. coi77

coi77 Còi xương thể bụ

Thích đã nhận:
    3,789
    em xin cảm ơn các bác đã đóng góp ý kiến phê bình, em xin tiếp thu và sẽ áp dụng ngay ạ! Quả thật, lúc em làm xong nền cũng là 1h45' sáng, nhăm nhi chai beer và điếu thuốc nghỉ ngơi cũng hơn 2h sáng nên trình bày cũng hơi lộn xộn, bởi vậy em rất lăn tăn về cái bố cục này.

1 lần nữa em xin cảm ơn ý kiến đóng góp của các bác!

@các bác muốn lấy moss: địa c chỉ nhà em là P101 ngõ 226 phố Tân Mai, Q. Hoàng Mai, Hà Nội
    DĐ: 0904256625

14. Bad_Guy

Bad_Guy Well-Known Member

Thích đã nhận:
    61
    Có vẻ tình hình là đang thiếu cây anh ạ...Thời tiết như này, anh cắm nhiều cây vào, rồi đắp chăn chờ độc lập là ngon rùi...:D
    Chúc mừng tinh thần Thủy Sinh....cụng ly...dzooo....