bể " bắc trung nam" của huybeo

Thảo luận trong 'Giới thiệu bể thành viên' bắt đầu bởi huybeo, 25/3/11.

1. huybeo

huybeo Well-Known Member

Thích đã nhận:
    152
    [​IMG];
    em đang reset lại cái bể 1m, mong ace góp ý để hoàn thiện bể.
    ý tưởng là chơi iwagumi, nhưng tay nghề còn non lắm, kính mong ace góp ý nhiệt tình.
    tình hình là đang thiếu cây, dự định cắm thêm TCN ở tiền cảnh, sunset ở giữa bộ đá to nhất, ace thấy rứa có được ko ạ.
    tình hình là đang vệ sinh bộ lọc cũ nên dùng tạm cái lọc cơ học tạm, chưa lắp CO2, dự định khi hoàn tất việc cắm cây sẽ bổ sung sau.

Last edited: 25/3/11
    nauda and muoivankhatmau like this.
  2. Blue_Dolphin

Blue_Dolphin Khách trọ nhân gian

Thích đã nhận:
    7,984
    Đá có kích thước nhỏ so với hồ, lại có màu sắc, hình dáng thiếu tự nhiên. Huế chắc không thiếu đá để có lựa chọn tốt hơn...

huybeo thích bài này.
  3. huybeo

huybeo Well-Known Member

Thích đã nhận:
    152
    cám ơn bác cá heo nhiều lắm, dạ do em chụp bằng di động => ảnh hơi mờ => em phải photoshop lại tí xíu nên màu ko thật lắm, haha. vả lại mấy bữa ni trời mưa và rét quá chưa đi lên núi kiếm đá được, chắc khi nào trời nắng ráo em đi kiếm lại bộ khác.

4. huybeo

huybeo Well-Known Member

Thích đã nhận:
    152
    [​IMG];
    [​IMG];
    mới bổ sung thêm cây và cá, mong ace góp ý nhiệt tình để hoàn thiện bể. cám ơn ace.

5. truongthinh

truongthinh Thăng trầm

Thích đã nhận:
    32,779
    Mình thấy thường mấy anh em ở Huế trồng rêu và dương xỉ rất đẹp , đá và lũa cũng sưu tầm được nhiều . Bạn cố gắng tìm xem có nguồn cung cấp đá nào thêm để tạo một khung cảnh hùng vĩ hơn ? Hiện tại thì cũng thấy có một chút thơ mộng rồi đó .
    Đôi cá đĩa chắc cũng thọ vài tuần trăng nữa . Hic , nó gầy quá và chắc là đang tuyệt thực thì phải .

huybeo and cadn like this.
  6. huybeo

huybeo Well-Known Member

Thích đã nhận:
    152
    cám ơn bác Trường Thịnh nhiều lắm, cái bể ni em mới làm lại, do nhác quá chưa đi kiếm bộ đá ngon hơn được. em mới kiếm được 1 ít Java moss, đang buộc tạm lên mấy hòn đá nhỏ ( em xếp tạm ở đằng trước ) hy vọng nó sẽ sinh trưởng nhanh. nhân đây em xin hỏi bác và ace trên diễn đàn: nếu em kiếm được bộ đá đẹp hơn, hùng vĩ hơn thì em giữ lại bố cục 3 cụm đá liệu nhìn có ổn ko ạ ? với lại cây cối nên bổ sung thêm loại cây nào để phù hợp với bố cục này ạ? mong ace cho ý kiến.

truongthinh thích bài này.
  7. tommy_le

tommy_le Well-Known Member

Thích đã nhận:
    24
    ôi hai e cá dĩa trộng tội quá,vậy cứ cụp lại trong thảm thế bác,nhìn bể trông bùn bùn thế nào ấy

huybeo thích bài này.
  8. huybeo

huybeo Well-Known Member

Thích đã nhận:
    152
    uh, do hôm bưa trời chuyển liên tục hai em nó bỏ ăn nên trông thảm như vậy, mấy bửa ni tụi nó ăn lại nên trông cũng khá hơn.
    mình chụp ảnh bằng dt cùi nên trông bể xấu xí tệ, gặp mới trồng nên cây chưa căng lắm, sáng ni đi công tác, tranh thủ ra suối kiếm được 1 ít vảy ốc đỏ và 1 ít cá suối, mình mới cắm cây bổ sung thêm, hy vọng 1 thời gian nữa bể trông sẽ khá hơn.

9. netonly

netonly Well-Known Member

Thích đã nhận:
    69
    Hey, bể được đó. Nhưng nếu bác định để cụm nào làm trọng tâm thi đầu tư cho nó trội hẳn lên.

huybeo thích bài này.
  10. huybeo

huybeo Well-Known Member

Thích đã nhận:
    152
    cám ơn netonly nhiều, mình dự định đặt trọng tâm của bể vào 2 cụm đá chính, nên sẽ cố gắng tập trung cây cho 2 cụm cây này, mới cắm thêm được vảy ốc đỏ vào chân 2 cụm đá này, sau 2 ngày đã thấy sinh trưởng khá ổn, hy vọng bể sẽ nhanh thành hình.

11. truongvanphuocb

truongvanphuocb Member

Thích đã nhận:
    4
    cháu xin mạn phép demo hình của bác, có ji` sai bác bỏ qua cho cháu .

muoivankhatmau and huybeo like this.
  12. huybeo

huybeo Well-Known Member

Thích đã nhận:
    152
    [​IMG];
    [​IMG];
    [​IMG];
    đã lâu lắm rồi ko lên diễn đàn, thấy mình bõ lỡ nhiều thông tin quý.
    nhân đầu năm mới kinh chúc ace của Aquabird một năm mới nhiều thành công trong cuộc sống.
    nhân tiện update cái bể cũ, hy vọng nhận đwowcj nhiều góp ý của ace.

13. tuanhaiphong

tuanhaiphong Well-Known Member

Thích đã nhận:
    312
    2 em cá đĩa vẫn còn sống đến bây giờ hả Bác , tưởng 2 em ra đi lâu rồi chứ he he............chúc mừng bác.

huybeo thích bài này.
  14. crayfish_bold

crayfish_bold Well-Known Member

Thích đã nhận:
    222
    Huybeo là ai nhỉ :)???
    M thấy ở Huế đá rêu không thiếu nhất là mùa này minifiss, rêu trải khắp mặt đất bám lên cả tường nhà.Đá bám fiss thì bát ngàn :).Chỉ có tại 1 nổi bác không chịu đầu tư thôi.

huybeo thích bài này.
  15. huybeo

huybeo Well-Known Member

Thích đã nhận:
    152
    to tuanhaiphong: cám ơn ban đã chia sẽ, hic, đây la căp mới bắt lúc hè, còn 2 chú kia thi đi hia đợt tháng 12 vừa rồi, hic, đi công tác nhờ đứa em ở nhà cho cá ăn, nó ko biết trời lạnh phải rã đông thwcs ăn, cứ nhw vậy cho vào, khi về thì thấy cặp cá kia bị sình bụng, chịu ko cứu nổi nứa, hic.

---------- Bài viết thêm vào lúc 04:37 PM ---------- Bài viết trước được viết vào lúc 04:33 PM ----------

huybeo là Huy bị béo chứ ai nữa, haha.
    tình hình là đã kiếm minifiss, buộc vào đá, đang ươm thử trong bể nhỏ, định đầu tư cái bể 60x30x30 mà bà xã vẫn chưa cho làm, hehe.