Be Ca Can Help

Thảo luận trong 'CÁ NƯỚC NGỌT' bắt đầu bởi kienan171, 23/9/07.

1. kienan171

kienan171 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Nhà em có cái bể cá rộng cỡ 1m vuông, hồi trước là hòn non bộ, giờ phá hòn non bộ, em tính lấy nuôi cá, nhưng cái bể nằm ngoài trời nên có anh nắng chíu vào nước hay bị xanh và lên rêu, có cach nào làm nước ko xanh nữa ko các bác, giúp em với hay là có loại thuốc nào bỏ vo mà ko xanh ko ( ko hại cho cá), em thấy mấy trại cá vẫn thường nuôi ngoài trời , tuy nước có dơ nhưng cũng ko xanh l2 như của em

2. hieudylan

hieudylan Banned

Thích đã nhận:
    0
    thì bạn cứ đem hồ đi chúi rửa cho sạch sẽ hay ra mấy tiệm cá mua 1 bịch vệ sinh nước hình như là 5k/ gói

3. kienan171

kienan171 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    ac ac, hồ xi măng mà bác làm như hồ kiềng vậy, ko bít xin đừng chọc phá.

4. _Mr_Boo_

_Mr_Boo_ Well-Known Member

Thích đã nhận:
    37
    ngay từ đầu có bảo là hồ ximăng đâu nhẩy
    ở các trại cá,người ta đều có phủ lưới chống nắng chứ ko để yên nguyên nên chỉ xanh hơi hơi thôi,còn nếu muốn nuôi ngoài trời thì phải chịu cảnh xanh,nếu muốn nước trong hơn có thể:
    -lắp dàn lưới che nắng
    -thay nước thường xuyên cho bớt rêu,cứ để ứ đọng mãi,lâu lâu chăm nước là rêu chắc
    -ốp gạch men ở thành hồ và rải cuội ở đáy vì rêu dễ bám ở bề mặt gồ ghề như xi măng,làm vậy thì khắc phục dc nhìu lắm nhưng sợ ko thích thôi
    .... còn mà chưa nghĩ ra

5. hieudylan

hieudylan Banned

Thích đã nhận:
    0
    thì bạn cứ ra ngoài mua 1 bịch vệ sinh nước hay mính ban cho bạn 1 chai lam trong nước hoàn toàn 70k ok

6. huousao

huousao Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3
    nếu mà che thì nắng bằng lưới thì hơi mất thẩm mỹ một chút(tuy rất hiệu nghiệm)song bạn có thể làm như mình ,đó là trồng những loại cây cảnh tán rộng để che bớt nắng.Hiệu quả lắm đấytroong vừa đẹp lại vừa bớt rêu đi nhiều lắm.Với lại cũng nên thay nước nhiều nhiều 1 chút.Có thể kết hợp với phương pháp cho chất vệ sinh nước(cái này thì chưa thử,ko biết thế nào)

7. Romantic_boy

Romantic_boy Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    Nếu nắng thì có thể tre bớt nắng bằng lưới tán xạ, trồng thêm các loại cây che bớt nắng như súng (vừa đẹp)

8. quangcong

quangcong Active Member

Thích đã nhận:
    0
    thành bể thì mua đá về lát , còn đáy bể bạn rải soi cuội vào , đúng như mấy bác nói bên trên bạn lên căng bạt thì ko sợ rêu xanh :laughing: :laughing: