bể cá cho QB????

Thảo luận trong 'Kỹ thuật và kinh nghiệm nuôi cá Rồng' bắt đầu bởi thuonglnq, 4/11/07.

1. thuonglnq

thuonglnq Member

Thích đã nhận:
    2
    bác nào có chiếc bể nào cho e học hỏi nghiên cứu thiết kế một chiếc với,e mới xúc tiến đem về một chú QB nhưng e đang nuôi ở một chiếc bể JEBO nhưng thấy không tiện lắm,tiện thể nhờ các bác chỉ dẫn cho e bể thế đã đc chưa?Các bác có mẫu bể Post cho e xem mấy chiếc nhé!Thanks...

2. laohac04

laohac04 Active Member

Thích đã nhận:
    2
    Bể đúc của TQ không dùng để nuôi cá Rồng đâu bạn ah! bởi vì 1 điều là các thành cong của bể đúc khi cá nhìn vào cũng giống như là người mắt thường nhìn vào cặp kính cận đó, mỗi khi có người hay vật đi qua các góc cạnh đó sẽ khuyếch đại hình ảnh lên to hơn, làm cho con cá hoảng sợ, hỏng mắt, strees...
    Theo tôi bạn nên đầu tư ngay 1 bể mới...nếu có điều kiện nên làm 1 bể khoảng 240x65x75 với hệ thống lọc tràn đáy. Còn không thì làm 1 bể 170x65x70 với hệ thống lọc tràn trong.
    Các hệ thống lọc trên diễn đàn đã có người hướng dẫn..
    Chúc bạn có được nhà đẹp cho chân dài

3. le anh dung

le anh dung Well-Known Member

Thích đã nhận:
    6
    Cá rồng được mệnh danh là cá "vua". Đã là vua chúa thì phải ngự trong một ngôi nhà hoành tráng, đầy đủ tiện nghi mà con nhà nghèo khác không có được, bạn có thể hỏi 100 người chơi cá thì hết 99 người tự tay mình chọn kiểu nhà cho cá rồng với tiêu chuẩn khắt khe nhất, thậm chí đo ni vô theo đúng phong thủy. Nếu chơi cá rồng mà nghĩ đến loại bể làm sẵn thì xem ra chưa "thấm máu" chơi cá rồng bạn ạ!

4. thuonglnq

thuonglnq Member

Thích đã nhận:
    2
    theo bác như nào thì mới là nghiền cá?quyết định mua một chú QB vào mùa đông mà cá còn bé mà nuôi một chiếc bể xứng tầm thì e răng e kg dám mạo hiểm thôi cứ dưỡng cá qua mùa đông rồi tính tiếp.

5. binhbung

binhbung Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    bạn chọn nhồ nếu đúng theo phong thủy mà nhà hơn nhỏ nên chọn kích thước sau
    dài : 1m54
    cao 68cm
    rộng 60cm
    châh hồ cao 80cm hoặc chơi luôn cái tủ cho hoành tráng .....

6. manhlong

manhlong Thành viên uy tín

Thích đã nhận:
    372
    mỗi nơi thời tiết mỗi khác và mỗi nhà mỗi hoàn cảnh.bạn mới chơi mà đã nuôi quá bối thì nhất rồi.người ghiền cá cách mấy mà mới chơi thì cũng chẳng dám mua quá bối đâu vì họ thấy con nào cũng như nhau thôi.quan trọng là mình thya61 được vẻ đẹp của con cá mình mua là được.còn hồ thì cứ qua mùa đông rồi bạn đặt làm cái mới,khi đó con cá cũng đã to và hợp với cái bể.chứ cá nhỏ quá mà bạn đặt cái bể 2m thì cũng chẳng thấy con cá đâu.chúc bạn nuôi chú cá ngày càng đẹp

7. thuonglnq

thuonglnq Member

Thích đã nhận:
    2
    cảm ơn anh

anh long a!hi hôm nay mới đc a thọ giáo,e ở ngoài Bắc hôm nọ có nhờ anh cùng cơ quan vào trong đó qua cửa hàng mua chú QB đó,cá mấy hôm nay về ổn rồi nhưng ngoài nay đang gió mùa đông bắc nên e hơi lo một chút,e nuôi chú QB này thành công khi nào có dịp sắm chú HL nữa nhờ bác nhé.Thanks