Bể cá có thác nức bằng kính

Thảo luận trong 'Người mới học chơi bể' bắt đầu bởi connitgiachat, 1/2/08.

1. connitgiachat

connitgiachat New Member

Thích đã nhận:
    0
    Chào Các Anh Chị và các bạn,

Em rất thích nuôi cá, nhưng vì công việc bận rộn nên em không có thời gian tìm hiểu về các bể nuôi cá cảnh.

Em thấy hiện nay người ta thường bán một loại hồ nuôi cá có tấm kiếng lớn và nước từ trên đổ xuống mặt tấm kiếng như một dòng thác . Xin cho biết hồ này gọi tên là gì?
    Vì em thấy hồ này nếu để trong nhà sẽ rất mát mẻ. em muốn tự làm một cái.
    Mong các Anh Chị giúp đỡ hướng dẫn giúp em.
    Vì đây là một trang web có nhiều chủ đề. Em không biết gửi bài vào mục này đúng không, nếu sai địa chỉ thì Ban quản trị làm ơn chuyển dùm em và đừng xóa nhé.

Em cám ơn Ban quản trị và các Anh Chị.
    Mong nhận được sự hướng dẫn của Các Anh Chị và các bạn.
    Chúc Anh chị và các bạn năm mới May mắn và mạnh khoẻ.

2. planti

planti Well-Known Member

Thích đã nhận:
    44
    Đó chỉ là 1 loại tường kính trang trí thôi.khong biết nuôi cá dưới cái bộ phận thu nước ai sẽ dòm cá dưới bên đó nhỉ? Cái đó quan trọng là để cho thoáng mát, tăng độ ẩm cho nhà.thôi.

3. connitgiachat

connitgiachat New Member

Thích đã nhận:
    0
    Vì phòng em ở nóng lắm, nên em muốn kết hợp nuôi cá và có thác nước cho mát phòng. Nhưng di mua bên ngoài mắc quá "không đủ kinh phí". Anh chị nào biết rành về cái này không? làm ơn hướng dẫn dùm em với

4. luckylucke

luckylucke Well-Known Member

Thích đã nhận:
    686
    Theo mình nghĩ nguyên tắc hoạt động của nó cũng nhờ 1 cái bơm bơm nước lên thôi( Bơm lọc mạnh hơn bình thường). Đầu hút của bơm đặt dưới hồ nước. Đầu ra của bơm nối với một đoạn ống dài,đặt lên vuông gốc với tấm kính. tạo nhiều lỗ nhỏ trên ống( cái này muốn nó ra đều thì cũng mệt đó) sao cho tia nước phun vào kính.
    Chỗ nào có tấm kính thì bạn hãy đục lỗ nha, không thì nó xịt nước ra tui không chịu trách nhiệm nha

5. cholanhan

cholanhan Member

Thích đã nhận:
    0
    Theo mình nghĩ dùng nước hồ cho ch3y trên kính không ổn. Đã "mục kính" nhà anh bạn làm thế nhưng "hương cá" bay khắp nhà. Đây là hồ cá không biết hồ TS có đỡ hơn không?

6. thelonelywarrior

thelonelywarrior Well-Known Member

Thích đã nhận:
    17
    Thác nước như bạn nói,sẽ giúp diều9 hòa nhiệt độ cho căn phòng( vào mùa nóng),về nguyên tắc hoạt động thì nó gần giống với những gì mà bạn Luckyluke mô tả,nhưng nó còn 1 số bộ phận khác (cái này mình đang nghiên cưu),chẳng hạn như : giá đỡ,miệng ống ,....
    -- bạn cần lưu ý là nếu muốn sử dụng thác nước,hồ cá phải nuôi ít (thật ít cá),và là loại cá nhỏ
    ,nếu nuôi nhiều sẽ sinh ra lựong lớn nitrat+nước bay hơi nhiều do thác nước>>>>> chạy té khói