Bể cá của NQK

Thảo luận trong 'Cá vàng - cá chép - koi của thành viên' bắt đầu bởi NQK, 22/6/08.

1. NQK

NQK Member

Thích đã nhận:
    4
    Mình cũng lang thang trên diễn đàn khá lâu, hôm nay mới quyết định đăng ký tham gia diễn đàn. Mình thường nuôi cá vàng, hôm vừa rồi đọc trên diễn đàn thấy nuôi chung hỏa tiễn với cá vàng được nên rước thêm 1 em hỏa tiễn về nuôi chung cho vui. Hihi! K biết có hậu quả nghiêm trọng j nữa không. Nhưng thấy chúng nó cũng hòa bình. Đây là vài hình ảnh bể của mình. Mọi người cho ý kiến nhé.
    :-*

:x

:blushing:

:-*

[​IMG]:blushing:
    Mình chụp bằng điện thoại nên k được rõ lắm. Hihi!

trannhonchinh thích bài này.
  2. liongonzalez

liongonzalez Well-Known Member

Thích đã nhận:
    20
    Hồ bạn hơi nhỏ thì phải, nhưng đc cái có chiều cao đúng ko nè.Nếu bạn nuôi hỏa tiễn rồi thì chắc ko nuôi thêm có nhỏ đc.Theo mình thì dân cư trong hồ bạn như thế là ổn định rùi.Có thể thêm 1,2 em vừa vừa nữa là ok.Hồ bạn nhìn cũng đơn giản lắm.Chắc bạn mới chơi hả.Ủa đám cá nhỏ của bạn là gì vậy.Có bị hỏa tiễn ăn hiếp ko

3. NQK

NQK Member

Thích đã nhận:
    4
    Hihi, mấy con nhỏ nhỏ đó là cá mồi của Hỏa Tiễn mà! Minh cũng k biết trang trí thêm j nữa vì sợ bể hơi chật rùi! Theo bạn thì minh nên nuôi thêm 1, 2 em j nữa?

4. alexie

alexie Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Hồ chật quá rồi.Đừng nuôi thêm nữa.Hỏa tiễn lớn rất nhanh=>1,2 tháng sau cái hồ này sẽ ko đủ chỗ cho nó
    3 đuôi chung với HT thì mình chưa thủ và cũng chưa dám thử ^^
    Tốt nhất đừng để cho con HT nó đói nha bạn

5. tunghia

tunghia Member

Thích đã nhận:
    0
    con HT của bạn còn nhỏ thì còn nuôi chung đc,nhưng với tóc độ lớn của con HT thì tầm 2t nua nó sẽ đạt tầm 25~27cm(minh doán con của bạn tầm 16~18cm)khả năng con HT tiễn sẽ tấn công bọn cá vàng. Nếu ko có xung đột thì cái bể này cũng khó mà dủ chỗ cho conHT này ở lắm. bạn nên đâu tư một chiếc bể to hơn.

6. liongonzalez

liongonzalez Well-Known Member

Thích đã nhận:
    20
    Hồ bạn có thể nuôi thêm 2 em cá vàng vừa vừa nữa.Nhưng có hỏa tiễn thì mình chưa biết thế nào,Nhớ quan sát kĩ hồ cá bạn nhé

7. trinh phuong an

trinh phuong an Moderator

Thích đã nhận:
    290
    ~X(~X(~X(
    Không hiểu ai trên diễn đàn lại có thể tư vấn cho bạn nuôi sấu hỏa tiễn chung với cá vàng?
    Bạn cứ tiếp tục nuôi sau 1 thời gian cá vàng không làm mồi cho sấu hỏa tiễn mình đền cho bạn 1 con cá rồng.
    Hồ bạn khá nhỏ,chỉ nên nuôi 1 cặp cá vàng là vừa đẹp không nên tham nuôi quá nhiều cá trong 1 hồ,không gian chật hẹp cá khó phát triển tốt,hệ thống lọc quá tải chất lượng nước kho bảo đảm,mỹ quan cũng không đẹp khi hồ nhỏ mà quá nhiều loại cá khác nhau về cách thưởng ngoạn.
    Bạn xem lại nhé.

8. NQK

NQK Member

Thích đã nhận:
    4
    Minh đọc được trên diễn đàn là nuôi chung được cá ba đuôi và hỏa tiễn mà.:) Do bác cáLaLàng nói đấy. Bạn vào link dưới đây đọc lại được không:
    http://aquabird.vn/forums/showthread.php?t=34688
    Mình cũng muốn thử nghiệm xem sao thui. Hihi! Bác cáLaLàng có đọc được xin giải thích vì sao nuôi được như thế nhé. Mà bác GHT còn nuôi được cả La Hán với ba đuôi nữa kìa. Hihi! :x

9. alexie

alexie Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Bạn đọc kĩ hết chưa,mình xin phép trích lại 1 số thông tin quan trọng nhé

"Mình không thấy chúng đánh nhau đâu, nuôi được như vậy bạn nên nuôi hồ lớn, có thời gian tiếp xúc lâu giữa các loại cá qua vách ngăn kính, và cá phải dông nữa."

Quan trọng là hồ phải lớn và như bác ấy nói

10. Dark angel

Dark angel Well-Known Member

Thích đã nhận:
    27
    ^_^ chúng nó hòa bình cũng đúng thôi vì con hỏa tiển của bạn hơi bé, nhưng gắng chờ thêm thời gian nữa vào 1 ngày đẹp trờiem nó đói thì bản năng sẽ mách bảo hảo tiễn...........nên làm gì ^_^

11. truyngu

truyngu Well-Known Member

Thích đã nhận:
    4
    mình thấy bể này hợp lý nhất là bái bai em hõa tiễn , không thể nuôi chung lâu dài và ổn định dc .

12. Diablo

Diablo Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3
    bạn đừng có cho cá hỏa tiễn nuôi chung với nhưng con cá ba đuôi ,nó sẽ cắn cá ba đuôi chết hết đó!!1

13. chepphungnt

chepphungnt Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Theo mình nếu bạn thích nuôi dòng cá lớn thì nên đầu tư một hồ khác lớn hơn và nuôi riêng vì chúng phát triển tương đối nhanh. Còn hồ hiện tại chỉ nên nuôi cá vàng và hình như cần phải điều chỉnh cho hồ tươi sáng thêm (bổ sung cây xanh, ánh sáng nhạt hơn, theo như hình bạn chụp thì hơi tối).