Bề Cá Mới Setup Xong

Thảo luận trong 'Cá Rồng của thành viên ABV' bắt đầu bởi kevdv, 15/3/08.

1. kevdv

kevdv Moderator

Thích đã nhận:
    13
    Bao nhiêu công phu bỏ vô bây giờ bề cá rồng của Kevdv đạ đươc 90% hoàng tất. Xin các bạn đánh giá giùm...
    Cưng này bịt mất mấy cái vẩy khi chuyển hồ.
    <object width="425" height="355"><param name="movie" value="http://www.youtube.com/v/naYAa1b6Qy0&hl=en"></param><param name="wmode" value="transparent"></param><embed src="http://www.youtube.com/v/naYAa1b6Qy0&hl=en" type="application/x-shockwave-flash" wmode="transparent" width="425" height="355"></embed></object>

2. toanxxxx

toanxxxx Well-Known Member

Thích đã nhận:
    31
    sai lầm, sai lầm lớn rồi bạn ơi, đáy bể mà có cát hay nham thạch gì gì đó thường là sat thủ đối với bộ áo giáp của em nó đấy, mình bị nhiều lần rồi, hi vọng bạn ghi nhận kinh nghiệm xương máu của mình

3. greenarowana

greenarowana Well-Known Member

Thích đã nhận:
    89
    Một bể cá trang trí giản dị mà rất phù hợp với gam màu của em nó .Bạn Toanxxxx nói cũng có phần đúng nhưng nhìn qua clip không rõ đó là cát biển hay chỉ là màu phản chiếu của đáy hồ ????
    Em nó còn nhát lắm Kevdv chăm sóc em nó thật tốt nhé , lâu quá không tham gia Box cá rồng thấy nhớ quá....

Last edited: 16/3/08
  4. clearboy

clearboy Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3
    Các bác này đọc không kỹ, bác Kevdv có riêng một mục nuôi CR không cần lọc mà, hệ thống lọc này hiện ở VN chưa thấy ai áp dụng
    1. KHông dùng bơm
    2. Dùng vỉ nhựa đáy, rải cát dày
    3. 3 ống nhựa trắng cắm ống sủi ôxy thối dứơi đáy để đảo cát
    4. Hút phân đáy khi thay nước
    5. Kết hợp dùng men visinh để phân cá, thức ăn thừa phân hủy nhanh hơn

5. kevdv

kevdv Moderator

Thích đã nhận:
    13
    Đúng rồi bạn greenarowana cũng lâu quá không gặp. Bề này vừa ổ định nitrogen cycle thì mình chuyển cá qua liền cho nên em nó còn nhát lắm..Di chuyền kỳ này thì mình cũng lười không chịu dùng thuốc mê cho nên đã mất mấy cài vẩy và bị trầy thân mình. Mong rằng khi bề nước hồ già thì cá sẽ dạm hơn.

Last edited: 16/3/08
  6. kevdv

kevdv Moderator

Thích đã nhận:
    13
    Mong rằng bạn chia sẻ rõ ràng để mọi người cùng học hỏi và đối với tôi rất là quang trọng. Ý của bạn là khi dùng cát hay nham thạch thì cá sẽ bịt tụt nhớt (áo giáp của cá)?. Như Clearboy đã thông tin, mình đã nuôi thử nghiệm hệ thống này hơm mấy tháng, kết quả của nitrate, nitrite có đầy đủ và rõ ràng. Mọi chi tiết xin click cái link này http://aquabird.vn/forums/showthread.php?t=34689.

Mình sẵng sàng học hỏi thêm những sự xương máu của bạn nếu có.

Mong tin.