Bể cá nước mặn của minh_ph

Thảo luận trong 'Bộ sưu tập hồ cá nước mặn' bắt đầu bởi tienbm, 19/3/06.

1. tienbm

tienbm Người làm vườn

Thích đã nhận:
    6,461
    Bể dài 0,8m

2. Blue_Dolphin

Blue_Dolphin Khách trọ nhân gian

Thích đã nhận:
    7,984
    Bể tuyệt đẹp cộng thêm tay máy chuyên nghiệp của bác Tiến làm em ngất ngây luôn. Bác có thể cho biết chi phí của bể này để em ngất luôn thể khỏi tỉnh nữa....

3. hoa020032

hoa020032 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    ối giời ơi... bể của bác tiênbm hoành tráng quá, hồi tết mình có đi chợ hoa ở tao đàn thấy có vài cái bể đẹp lắm nhưng xo với cái bể của bác thì thua xa... bác mang đi triển lãm đoạt giải là cái chắc....phái phục...

4. nam_cua_o

nam_cua_o Well-Known Member

Thích đã nhận:
    98
    Bạn ơi,bể này của anh Minh nhà ở phố Huế.Anh Tiến chỉ chụp và đưa lên diễn đàn thôi.

5. pine765

pine765 Giao lưu liên tỉnh

Thích đã nhận:
    21
    Blue-dolphin ơi! so với la hán thì cá biển rẻ lắm như cum san hô to bằng cụm ở trên hôm mình mua trong Sài gòn có 30k còn cá thì từ 40k-50k một em sao biển 40k.Chỉ khó là cách duy trì nó thôi .Bể trên cũng là một hệ sinh thái tương đối bền vững là cá khoang cổ nuôi với san hô và hải quì San hô và hải quì là nhà cho cá khoang cổ còn cá khoang cổ làm vệ sinh và bảo vệ cho san hô.Ngoài ra nếu có 1 máy lọc nitơrit thì tuệt vời 3 tháng mới phải thay nước.BD làm 1 cái cho hoành tráng đi vì bạn có rất nhiều điều kiện tiếp xúc với biển mà.

6. Blue_Dolphin

Blue_Dolphin Khách trọ nhân gian

Thích đã nhận:
    7,984
    @anh pine765: anh cứ ngoáy vào những thèm muốn của em, cái gì cũng tham lam như em thì có nước bán nhà đi mà chơi...anh pine cũng chơi hồ nước mặn sao không post lên cho mọi người thưởng thức nhể.

7. codai

codai Giáo sư

Thích đã nhận:
    2,206
    Công nhận bể của bác minh ph đẹp thiệt .Cá của bác khỏe quá. Hồi đó nếu trong bể của codai có nuôi san hô thì không bao giờ codai dám thả cá nhiều vì sợ san hô không nở hay nở không đều và hết cở .Không biết bể này thể tích nước là bao nhiêu vậy bác tienbm ơi.

8. tienbm

tienbm Người làm vườn

Thích đã nhận:
    6,461
    Bể này là bể đúc atman dài khoảng 80Cm cao cỡ 60cm và sâu 45cm mà thôi, lúc đó không hỏi nên chỉ áng chừng là bể loại này. Theo Minh nói là bể này làm của a Hùng Hoàng Hoa Thám thì phải. Tại HAN mình mới chỉ xem dàn bể cá nước mặn của Hùng - Dung 54 Hàng Đậu thôi

9. pine765

pine765 Giao lưu liên tỉnh

Thích đã nhận:
    21
    Trích dẫn :
    @anh pine765: anh cứ ngoáy vào những thèm muốn của em, cái gì cũng tham lam như em thì có nước bán nhà đi mà chơi...anh pine cũng chơi hồ nước mặn sao không post lên cho mọi người thưởng thức nhể.
    Anh chỉ chơi cá nước ngọt thôi cũng đủ chết rồi ! nhưng cũng nghiên cứu đề phòng lúc nào hấp lên.hôm vào Sài Gòn anh cùng người bạn ở lò sũ Hà Nội đi mua san hô,hảiquì và cá biển ỏ tiệm Hải Cường trên đường Trần hưng đạo nên biết giá.Họ nói tháng này vào mùa cá còn rẻ nữa cả cá hoàng đế nếu đặt cũng có. B-D cứ chơi đi bán nhà mà mua nhà to hơn thì cũng tốt chứ sao.