Bể cá thường.

Thảo luận trong 'Người mới học chơi bể' bắt đầu bởi egs, 16/12/07.

1. egs

egs Member

Thích đã nhận:
    0
    bể em định làm nhỏ thôi dể trong nhà mà , bể 41 20 25 . em không có nhiều tiền để trồng cây , vậy nên chỉ nuôi cá và cho ít rong vào thôi . moi j người tư vấn cho em nhé về tất cả lọc nước , ánh sáng thì dùng đèn gì .............mọi người giúp em nhé. à bể nhỏ thế có cần cung cấp 022 không nhỉ và quan trọng nhất là em cần tiết kiệm tự chế thi càng tốt cảm ơn moi người trước nhé

2. Blue_Dolphin

Blue_Dolphin Khách trọ nhân gian

Thích đã nhận:
    7,984
    Hồ nhỏ như vậy bạn nên nuôi cá 7 màu, mún, hạt lựu....tổng số chừng 20 con thôi. Đèn thì đùng loại đèn học có chân, có thể nâng cao chân cho vừa với hồ. Nên chọn loại lọc công suất nhỏ như jebo 503.

3. dahakan

dahakan Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    Theo tớ thì cậu ít tiền thì ưu tiên chơi cá nhỏ nhỏ dễ thương thôi, còn trồng cây thì nên trồng cây giả cho nso lành, vừa tiết kiệm lại đỡ tốn công chăm.
    Làm 1 lớp nền là sỏi nhỏ màu trắng rồi mua thêm vài cây rong giả cắm vào cho nso lung linh, còn về cá và đèn thì cậu làm như Blue Dolphine nói cũng rất đẹp đó, bể cá đó để phòng ngủ của cậu là lung linh sễ thương ngay :D
    Còn lọc thì cậu mua cái lọc tràn loại nhỏ ( cỡ hơn 50k thì phải), thế là good rồi. CHúc bạn có cái hồ đẹp nhé!

4. egs

egs Member

Thích đã nhận:
    0
    cam on anh nhe
    à mà em muốn cho thêm cây , ít thôi cho bể co hồn thì nên cho cây gì để vào nhỉ không cần nhiều dinh dưỡng . em cho thêm ít đá nữa + sỏi ....mong các bác tư vấn thêm

5. egs

egs Member

Thích đã nhận:
    0
    thật sự cảm ơn moi j người , mọi người ở diễn đàn này nhiệt tình quá . a em muốn cho cây thật vào mà không cần nền thì chọn cây gì nhỉ . nếu làm nền đơn giản thì như thế nào nhỉ . em trồng ít cây trân châu thường . nếu vậy thì chọn đèn nào nhỉ , ra cửa hàng thì người ta bảo dèn trắng 30k tốt cho rêu không biết thế nào . mà một bóng như thế có đủ không nhỉ. các bác giúp em bởi tết này em cần gây ấn tượng với bạn em đinh tán bạn ấy bảo se tới nhà .mong các bác giúp đỡ .em cảm ơn nhiều

6. kelangtri

kelangtri Well-Known Member

Thích đã nhận:
    39
    Hơ Hơ, ngây ngô thật. Thế này nhé, với kích thước đó thì đèn, lọc là như anh blue "doping" nói rồi. Nền thì phải một lớp sỏi mỏng đủ để cây dứng. Cây thì nên dùng trân châu cao (không biết ngoài đó có rẽ không), mua thêm ít rong đuôi chó hay chồn gì đó, cắm tới tới luôn, cắt, cắm lại ngọn, bỏ thân đi, khi thấy lên cao quá. Chú ý là có phân nước vào, có thể dùng DBO (thứ này dễ gây rêu nếu số lượng hơi nhiều, đọc kỹ hướng dẫn trước khi sài). Nếu trồng cây thì tuyệt đối ko bỏ cá vàng (mắt lồi), xơi cây là số một, ko bỏ cá song kiếm (mún), các loại cá họ cá rô. Tụi nó hay nhắm nháp cây khi rãnh rỗi.

7. egs

egs Member

Thích đã nhận:
    0
    nếu như bác kelangtri nói thì chẳng lẽ lại không cần phân nền à ,chỉ cho sỏi liẹu có ổn không ,mà DBO hình như là phân nền mà sao lại là phân nước ............bác cho em biết nhé

8. kelangtri

kelangtri Well-Known Member

Thích đã nhận:
    39
    DBO củng có phân nước đấy chú. Ra tiệm thủy sinh hỏi sẽ rõ.