Bể cá VIP nè các pác,bày em cách post hình...

Thảo luận trong 'Người mới học chơi bể' bắt đầu bởi nhoc_kun, 5/6/08.

1. nhoc_kun

nhoc_kun New Member

Thích đã nhận:
    0
    Các bác ạ. Hôm 30-5 vừa qua bố em đã đặt một cái hồ cá bên TQ về , ấn tượng đầu tiên là ...lạy chúa nó to quá...b-(
    Em xin tóm tắt sơ lược :3,5m-0,7m-1,5m, kính 1,5 phân.( loại kính 2 lớp được ép sợi cacbon ở giữa)

Sau 1 tháng đặt nhờ người quen làm thì bây giờ nó đã về tới nhà em. Nhưng mà bây giờ em cũng không biết phải bắt đầu từ đâu để có một cái bể TS thuộc loại VIP để trao đổi với AE trong diễn đàn nên xin các pác chỉ cho em các bước đầu tiên để tao. ra một cái bể TS đây...

Em ở TP Buôn Ma Thuột, nên không biết ở đây chỗ nào bán vật liệu xây nền cho hồ nữa hay là phải đi lên HCM để mua xin các pác chỉ bảo#:-S

2. Dark angel

Dark angel Well-Known Member

Thích đã nhận:
    27
    ^_^ khơi mào chút, bể lớn cũng có cái hay và.....cực của nó, nếu bạn muốn chơi TS đầu tiên nên tham khảo kĩ càng từng mục của box thủy sịnh để rút tỉa các kinh nghiệm xương máu ^_^ của ae rùi hảy tính tiếp.
    Trên bạn thì cũng có khá nhiều vật liệu do thiên nhiên ưu đãi í chứ: đá, lũa......

3. Thaison.tl

Thaison.tl Well-Known Member

Thích đã nhận:
    173
    Có bể lớn hoành tráng,mừng lớn rồi,đấy là cái bàn đạp to để khởi động,nhưng chơi bể ts là cuộc chạy maratong nhé,bạn chuẩn bị kỹ trứơc giờ xuất phát nhé. Cái môn này phải có huấn luyện viên đàng hoàng đó,lơ mơ là chẳng thấy đích đâu(tìm nhờ cao thủ ngay nha bạn), lại phải có nhiều cổ động viên để xôm cuộc (vào 4r kêu gọi mọi người giúp nha),muốn giật cờ phải đầu tư cho kỹ từ đầu đến chân...
    răng nhe. đến đich tắm bia, rượu cũng sướng công . chúc may mắn và thành công!

4. uyvu

uyvu Active Member

Thích đã nhận:
    1
    Bạn ơi cho mình hỏi, bể thủy sinh loại Vip là thế nào vậy?
    50 charrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrr

5. hoangminh18

hoangminh18 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    39
    theo mình bạn làm một cái hồ mà cảnh vật giống chỗ mình ở đó vì hồ bạn khủng bố wa chúc bạn có một hồ TS ưng ý nha

6. TOAN-THIENPHU

TOAN-THIENPHU Giao lưu liên tỉnh

Thích đã nhận:
    34
    nếu bạn chưa có kinh nghiệm gì về thủy sinh hãy làm cho mình 1 cái hồ đầu tay , 2 hoặc 3 cái cũng được, kích thước khoảng 0.7 thôi, sau đó thử nghiệm 1 thời gian về cách chăm sóc, bố cục v.v... rồi sau đó mới tích lũy kinh nghiệm cho hồ lớn
    còn cái hồ "VIP" của bạn tạm thời làm bể bơi cũng "hot" lắm rồi:laughing:

7. ImT

ImT Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3
    Bể này mà cắm cây thì...ặc ặc....chít mất.
    Chuyển mục đích sử dụng, thả 9 con rồng vàng là ok... :)

8. Tungvpbank

Tungvpbank Well-Known Member

Thích đã nhận:
    79
    bây h lạm phát cái từ VIP quá đi mất dị ứng kinh khủng, bể 3,5 m muốn làm VIp bạn nên chơi rêu ấy, sắm thêm 1 dàn lạnh cho bể nữa là ngon đấy

9. khoi_lun

khoi_lun Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2
    bể cao 1.5m hả muốn set up hồ phải có 2 người ngồi trong hồ luôn hoặc bắt thang để leo ra leo vô...chit thiệt.

10. PARASUCO

PARASUCO Well-Known Member

Thích đã nhận:
    332
    Bể to thế ko nên trồng cây, gọi 1 em mẫu chân dài đến nách cho vào trong bể bơi, gọi mấy anh em đến , mình nhận làm chân cắt tỉa cây cho .

11. Tô răng hô

Tô răng hô Well-Known Member

Thích đã nhận:
    12
    quả thật bể này rất lớn ,nếu như bạn ta có một cái bể như thế này nhờ ta làm hộ thì ta phải bắt đầu như thế nào đây,? bắt đầu từ hệ lọc ,máy lọc gì các bạn? luồng chảy ra sao ?,thú thực mình cũng rất lưu tâm đến chiếc bể của bạn nhưng khó thật anh em nào biết chỉ bảo giúp.

12. waterfall

waterfall Member

Thích đã nhận:
    0
    cái bể kích thước như vậy thì quả là khủng hoảng, nội việc cắm cây, thay nước và đèn đóm không cũng đủ chiếm hết thời gian rồi. Chưa nói đến việc bạn mới chơi thì cái nỗi cực nó x 3-4 lần.. Bể mình có tí teo mà chăm nó cũng đã quá cực rồi.. Với bể này mình nghĩ bạn nên rước cao thủ về setup hộ thì khả thi hơn là tự làm :)

13. planti

planti Well-Known Member

Thích đã nhận:
    44
    Cái này chắc bác không tự làm được đâu..hihi.. Kiểu này phải rước kiệu xuống HCm chở Bác Cỏ Dại lên BMT rồi.=))