Bể cho cá La Hán???

Thảo luận trong 'Kinh nghiệm - các vấn đề có liên quan' bắt đầu bởi trungzena, 3/3/07.

1. trungzena

trungzena Active Member

Thích đã nhận:
    0
    Em mới mua 1 hồ mới để nuôi cá La Hán, các bác cho em hỏi cách ngâm hồ trước khi thả cá vào với. Nghe nói ngâm 24 tiếng (vẫn mỡ máy lọc) trước khi thả cá phải không? Khi thả cá thì vẫn để nước cũ hay thay nước mới vào rồi mới thả?
    Các bác giúp em gấp vì chiều mai em rước chú ta về rồi
    Thanks!

2. Dalat_1960

Dalat_1960 Member

Thích đã nhận:
    34
    Cứ để nước khoảng 7, 8 tiếng, cho maý sủi oxi vào nữa, trước khi thả cá bạn ngâm cả bịch cá trong nước khỏang 15 phút rùi thả cá vào binh thường. Ko biết mình có thiếu chỗ nào ko nữa nhưng thả vậy mình chưa "đi" em nào hết :D

3. nguyen_vinh315

nguyen_vinh315 Active Member

Thích đã nhận:
    0
    Hồ mới thì bạn đổ đầy nước vào,ngâm 24 tiếng cho sạch keo,sau đó rút nước đó ra hết lau khô hồ,tiếp đến đổ nước mới vào bật máy lọc cho 1 tí muối ngâm thêm 24 tiếng nữa thì bạn cho cá vào sẽ ổn thôi.chúc bạn vui vẻ!

4. rồng xanh 2707

rồng xanh 2707 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3
    anh cho nc may vào rùi để máy lọc chạy 1 ngày là dc rồi, trước khi bỏ cá vào anh nên để bịch cá vào hồ nc 10-15 phút để cho wen nhiệt độ nc, lúc đầu cá có thể hôi nhát , thân đen, kén ăn nhưng mấy ngày sau là tự động hết(nhắc thêm cho anh khỏi hoảng khi thấy cá nổi sọc:D :D :D :D )

5. trungzena

trungzena Active Member

Thích đã nhận:
    0
    Vậy cũng không cần ngâm cho sạch keo phải không mấy bác, em ngửi thì không thấy hồ có mùi keo ... :)
    Cám ơn mọi người đã tận tình giúp đỡ!

6. Dr_Martens

Dr_Martens Well-Known Member

Thích đã nhận:
    18
    Làm như Nguyen_Vinh315 nói là chính xác nhất...Càng kĩ càng tốt...hồ 1m2 thì một nắm muối hột