bể cho cá vàng

Thảo luận trong 'CÁ VÀNG - CHÉP - KOI' bắt đầu bởi nanaisme, 13/7/12.

1. nanaisme

nanaisme New Member

Thích đã nhận:
    0
    :D cho em hỏi bweer cá nhà em có cấy rong đuôi chó và dưới dải nhiều sỏi bé , bà bán bể bảo k nên nuôi cá vàng mà h em muốn nuôi thì phải làm sao ạ ???
    Cho em hỏi thêm là cá vàng nhà em hồi xưa hay bị bệnh j mà người phồng to ra như bị béo , trên người mọc mấy sợi rất nhỏ màu trắng , mờ , ai biết chỉ giùm em , em cảm ơn :D

2. thanhtungbr

thanhtungbr Member

Thích đã nhận:
    0
    Mình đang nuôi nè, vừa mua bộ lọc về nuôi. Thấy cá bơi rất khỏe, mới nuôi nên ko rành lắm.
    Nhưng thích thì cứ nuôi thôi, cá vàng rẻ mà bạn

3. tim_lam95

tim_lam95 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    111
    cá vàng không có rẻ đâu anh tùy loại đó , ranchu 300 nghìn 1 con
    cá nuôi chung với rong thì tùy có con phá con không nói chung bạn cứ thử đi , miễn sao mình thích là được

4. carongcantho

carongcantho Well-Known Member

Thích đã nhận:
    6
    muốn nuôi chung với rong thì bạn phải tìm hiểu kĩ loại rong đó, nhiều loại rong có độc tố, có hại cho cá, thường cá vàng nó cũng thích ăn rong nữa, mà cá vàng thì cần lượng khí oxi để thở hơi nhiều đó, nếu rong nhiều mà cá cũng nhiều thì vào buổi tối rong sẽ thả khí co2 cá sẽ dễ chết do thiếu oxi. nuôi cá vàng cần có oxi, và nước phải sạch. cá vàng bị sợi màu trắng và to thì cũng bình thường thôi, cá nhà mình cũng vậy, quan trong la nước phải sạch, không sẽ bị nổi nấm.

5. phongkutemc

phongkutemc Well-Known Member

Thích đã nhận:
    185
    bác nên mua dương xỉ và ráy cá vàng không xơi đc đâu cá bị nấm thì phải chữa.

6. lululu

lululu Active Member

Thích đã nhận:
    28
    Hiện tượng bạn nói là do cá ăn nhiều quá bị sình bụng đó. Nên cho cá ăn đều ngày 2-3 lần với lượng thức ăn vừa phải sẽ ổn.

7. sutulua

sutulua Well-Known Member

Thích đã nhận:
    23
    Nuôi cấy rong đuôi chó với sỏi trong hồ mà bác để con cá vàng vào chắc vài ngày cái hồ như đống rác bác ạ , nó chúa phá đồ mà =) , còn nửa là nó cũng ăn rong lắm =)