Bể chơi tết

Thảo luận trong 'Giới thiệu bể thành viên' bắt đầu bởi thinhsontay, 29/1/13.

1. thinhsontay

thinhsontay Well-Known Member

Thích đã nhận:
    154
    Chào các anh em trên abv, em mới làm cái bể này được 1 tuần nên cây cối vẫn chưa phát triển tốt lắm, chơi tết chắc hơi mói chút, up lên để cả nhà nxet
    Thông số: 70x45x45 (đặt bác Cảnh), 2 đèn T5HO, bình CO2 nhôm 2kg
    Nền: Hovaten, trên cùng dải 3kg ADA
    cây cối: Vảy ốc xanh, liễu răng cưa, lông chim, huyết tâm lan( xin anh BOB76 chắc cả nhà ai cũng biết), rêu XMAS(xin của cocolala, anh fuji), ngưu mao chiên, tcn, tccb, rau má bò(hái ở ruộng)
    cư dân: tạm thời thả 50 e cá trâm, 20 rc, 6 vàng sọc chơi tết, ra tết thả thêm
    cảm ơn mọi người đã cho cây đặc biệt anh BOB76
    Em ở xa ít có cơ hội giao lưu nên vào đề hơi rườm rà mọi người thông cảm, bể chụp bằng LG P500 nên ảnh k dc nét
    [​IMG][​IMG]

huykeo, bachikho and cocolala like this.
  2. cocolala

cocolala Well-Known Member

Thích đã nhận:
    524
    đợi cây hậu cảnh mọc cao cao lên một chút nữa là ngon, 2 tuần nữa là tết mong là kịp.
    mà 2 ngọn đỏ đỏ góc trái có phải là HTL ko nhỉ a, em thấy bọn nó lạc lõng quá, lông chim đằng sau to đỏ mà xoăn tít mù thế kia đích thị là lông chim a Tuấn rồi =))

Last edited: 29/1/13
    thinhsontay thích bài này.
  3. thinhsontay

thinhsontay Well-Known Member

Thích đã nhận:
    154
    um, a không còn cho nào thích hợp để đưa vào nữa, tại ở xa nên vừa kết hợp đi mua cá tôm nữa giờ mà cày xới nhiều quá thả cá và tép vào chắc die hết quá, chưa gì đã die mất 2 em rc, 2 em tiger rùi, ra tết a chơi neon cho đẹp

cocolala and bachikho like this.