Bể cũ 80x60 đã về vườn cần nhờ các chuyên gia của 4rum !

Thảo luận trong 'Người mới học chơi bể' bắt đầu bởi noiphet, 16/10/08.

1. noiphet

noiphet New Member

Thích đã nhận:
    0
    Đây là 1 vài hình anh? bể nhà e hiện có, chụp hơi mờ

Mình muốn setup lại bể vậy ai biết chút kinh nghiệm có thể chia sẻ cho mình, mình thuê thợ vào setup 2 lần nhưng rồi lại vẫn thế, kô chơi đc đc, h mình muốn tự tay setup, bể này đc 6 tháng rồi. Vậy có cần thay đất nền kô.
    - Nếum ình thay phần nền thì thay thế hết hay thế nào, và nếu mua nền thì mình có thể mua đc ở đâu.
    - 2 hòn đá cũ nếu vẫn dùng thì nên bố trí bố cục thế nào cho hợp lý.
    - máy lọc nước của mình có thể dùng đc kô, vì mình thấy nó xối nước hơi mạnh dễ làm hỏng cây.
    - Mua cây mới mình nghe nói có bác Hòa ở Hồ tây bán, chắc phải mua nhiều.và nhờ bác ý kình nghiệm.
    -co2 của bể thì mình có tham khảo cách làm bình co2 ở 4rum chắc cũng kô khó.Mà nếu mua bình thì loại bình nào hợp với bể nhà mình. giá cả thế nào ?
    Chắc còn nhiều điều nữa muốn hoỉ, nhưng chắc chưa thể nói hết đc mong các bác trên 4rum có thể chia sẻ cho mình !:blushing:

2. Thaison.tl

Thaison.tl Well-Known Member

Thích đã nhận:
    173
    Bạn nhé côn đường nhanh nhất để bạn có bể ts như ý là đến quán cafe Cây đa cung văn hóa thiếu nhi Hanoi vào 10h sáng chủ nhật ace ts ABV Hanoi off hàng tuần thường xuyên, chủ nhật này tới đi,

3. king.rose

king.rose Well-Known Member

Thích đã nhận:
    353
    Hồ bác là loại hồ đúc nhỏ mà trồng cây lá to nhiều quá nên nhìn chật chôi lắm !!! Bác nên tham khảo bố cục trên diễn đàn và bắt chước theo 1 phong cách mà bác thích rồi cố gắng làm cho giống mình chưa giỏi nên chưa tự làm hồ theo ý thích mà ý mình muốn được như ý !!! Bác chụp hình nên bật đẻn nhìu và tắt flash đi thì mới thấy cái cần trong hồ được nhá !!!

4. tuanbibo

tuanbibo Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Hồ bác thấy trồng cây ts sơ xài quá , em kết nhất cái hồ và cái máng đèn atman cua bác trong rất pro.

5. Tô răng hô

Tô răng hô Well-Known Member

Thích đã nhận:
    12
    đúng lả mấy chú thợ trồng vô trách nhiệm chỉ biết vơ tiền còn sống chết mặc bay,nên nghe lời khuyên của thaison bạn sẽ có chiếc bể thủy sinh như ý .

6. noiphet

noiphet New Member

Thích đã nhận:
    0
    Vâng, theo lời các bác nhất định e sẽ có mặt để hỏi kinh nghiệm các bác ! thank các bác rất nhiều !