Bể của haductam9cc

Thảo luận trong 'Giới thiệu bể thành viên' bắt đầu bởi haductam9cc, 20/12/05.

1. haductam9cc

haductam9cc Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    em xin mạo muội post cái bể em mới setup. trước khi up hình cho phép em gửi tới các anh chị em của 4room lời chúc phúc ,lời cảm ơn chân thành nhất . nhờ có 4room mà em dã wen biết thêm nhiều "Cao Thủ" trong giới cây thủy sinh....và xin cảm ơn anh aqua....and akira ... đã tư vấn cho em thực hiện bể này.vâng xin cảm ơn tất cả..........:x
    sau khi xem xong xin các bác nhớ nhận xét bể của em.
    thông tin hồ. 73x40x60. kính đáy 8 ly .còn lại đều 5 ly{ hơi lều các bác nhỉ } nền 17kg sỏi+cát 37kg tổng cộng nền 54kg . thiết bị gồm 3 bóng jebo 1 máy bơm 35w. không co2.

Last edited: 21/12/05
  2. nnkeng47

nnkeng47 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    8
    anh ơi anh ơi, phân nền mua bao nhiêu đấy anh??? còn thiếu mà :D Mới có cát sỏi, chưa có phân nền

3. Tieu_thao

Tieu_thao Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2
    cậu tự làm được bể cơ à? liều nhỉ, bể của tôi 80*45*50, ko bit tổng cộng tôi đổ bao nhiêu đất nền và cát sỏi nhưng chỗ cao nhất thì 1 gang tay, chỗ thấp nhất khoảng 7cm, chơi toàn kính 5 mà 2 năm rồi có sao đâu,

4. tanfish

tanfish Member

Thích đã nhận:
    2
    Trùi ui, có phải cái bể mà em chụp gởi PM cho anh k? Đẹp quá nhỉ, phải thỉnh giáo em gấp thôi! Nhìn thấy mê!

5. haductam9cc

Thích đã nhận:
    0
    mến chào ban nnkeng47 có lẽ ban không để ý minh đã nghi là 17kg nền rồi đó
    khì khì bác cũng hơi liều thật. nhưng chưa hẳn là liều lắm bác hãy coi hình "Toàn Cảnh " ở trên cái đó có 1 cai hồ 1.4x40x60 toan 5 ly đấy bác ạ. hồi đó y học mới bào chế ra vacsin liều em mua 2 ống uống đó =))
    vâng đúng là cái bể đó anh . tất cả đều nhờ diễn đàn này đó anh

Last edited: 21/12/05
  6. akira

akira Well-Known Member

Thích đã nhận:
    8
    Ái chà! Bể đẹp quá ta! Mớ cỏ đỏ hôm bữa lấy bên Akira đâu rồi sao o thấy trồng? Anh tìm cách nào giấu cái máy lọc đi, thấy ghê wá.

7. aquatichung

aquatichung Giáo sư

Thích đã nhận:
    824
    Chúc mừng bạn haductam9cc đã tự làm tự sướng từ A đến Z!. Góc thủy sinh trong nhà của bạn rất ấn tượng, bạn cũng nên giới thiệu thêm cách tự dán bể, cắt kính để những ai khéo tay hay làm thích tự sướng có thể áp dụng theo!.

8. xsat410

xsat410 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Chúc mừng bạn

Tôi cũng là người tự setup bể nên cảm nhận được độ sướng khi được post lên 4r cho mọi người bình phẩm.
    Bể rất đẹp . Tôi thích góc trái của bể trông rất hầm hố.

Chúc bạn thành công.

9. aquarius

aquarius Well-Known Member

Thích đã nhận:
    19
    KHÀ KHÀ nói dối với tớ là bận thi cử ha ...rùi lặng lẽ ở nhà setup bể hen...chúc mừng nhe ...bể dễ thương quá

10. nnkeng47

Thích đã nhận:
    8
    Bác ơi thế 17Kg của bác pha chế công thức thế nào thế ạ???
    Tiền phân bác mua bao nhiêu:D, loại gì ạ??? bác giới thiệu luôn cho em tham khảo với

11. haductam9cc

Thích đã nhận:
    0
    khì khì . bọn em có lịch mới là ăn tết xong mới thi anh à thế là em thực hiện kế hoạch . em cũng tính call cho anh nhưng em lại nghĩ rằng như vậy thì phiền quá lên em làm 1 mình =)) . nếu cây pt không đạt em mãn phép làm phiền anh =P~
    chào bạn nn. vì mới setup nên không biết cây sau này pt thế nào , với lại mình mới bất đầu "bào chế" nên đang đợi kết quả .khi nào kết quả khả quan mỉnh sẽ báo cho bạn
    cảm ơn những lời động viên của anh và các bạn khác. thật ra em cũng đã gắn nhiều bể { hỏng cũng nhiều} nói chung về cách dán bể của em là dùng keo loại 2 khoảng 17k. kieng cat thẳng thì bể càng đẹp. sau khi bẳn silicon thi lau sạch tay và miết thành 1 đường .tất cả chỉ có vậy . không biết các bác dán bề kiểu nào?

12. nnkeng47

Thích đã nhận:
    8
    hì hì bác thử nghiệm nhanh nhanh nói cho em biết với ạ :D
    em thấy bể bác đã có nét rồi đấy chứ ạ:D năm ngoái em làm thử lung tung beng, mọi người chê xấu tùm lumneen năm nay quyết định làm lại, em vừa mất một buổi cọ rủa cái bể đang chuẩn bị setup nền trước rồi chơi samac trước khi trông cây :D

13. haductam9cc

Thích đã nhận:
    0
    vâng . mình sẽ báo cho bạn ngay khi có thể

14. haductam9cc

Thích đã nhận:
    0
    Bể Của Em Nhưng Ngày Tiếp Theo

sau khi post bài " Lần Thứ Hai Trên Màn Ảnh VTV3 " hôm nay em xin Post tiếp về cái hồ đó . hôm nay thì hồ của em thành Rừng rồi các bác ạ. xin các bác có ý kiến.

Last edited: 6/1/06
  15. thuytrieudo

thuytrieudo Well-Known Member

Thích đã nhận:
    10
    Không biết có phải nước hồ bị đục không nhìn giống như mình đi trong rừng rậm buổi sớm có sương mờ mờ . vẻ đầy bí ẩn

16. dtnguyen62

dtnguyen62 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    12
    Hình như bạn mới làm vệ sinh mày lọc hơi bị kỹ nên bị hiện tượng nước đục như nước vo gạo do mất vi khuẩn xử lý nititre, nitrate trong nước ? Nếu đúng vậy thì vài ngày sau, số lượng vi khuẩn này tái lập quân số, nước sẽ lại trong như La Vie.

17. haductam9cc

Thích đã nhận:
    0
    xin chào 2 anh TTD & DTN thật ra là.......không phải do nước đục đâu ạ. mà là do em bật đèn suốt nó bị rêu xanh đó bác ơi. về máy lọc thì lại không phải . hồ này em củng không sài máy lọc. có lần bác tanf xuống nhà chơi cứ thắc mác rằng " tại sao em không dùng máy lọc mà hồ vẫn trong ? " hồi đó là em ít để 24/ hai mươi tư nên ít rêu bây giờ thì .....
    ủa các bác cho em xin chút ý kiến về bố cục và cách tỉa cây đi ạ. Tết Têt Tết đến rùi

18. dtnguyen62

dtnguyen62 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    12
    Mình cũng chỉ là tay mơ trong nghề chơi hồ thủy sinh thôi, nên không dám có ý kiến về bố cục và tỉa tót gì cà. Hồ của bạn nói chung là đẹp, nhưng nên xem lại 2 khối đá hai bên trông như cổng làng bằng đá chứ không phải cảnh hẻm núi, không được tự nhiên lắm (tuy nhiên bạn nên tham khảo ý kiến các cao thủ như chị GC, anh Cỏ Dại, anh Tienbm...thì hay hơn).

Về lọc thì mình đề nghị bạn nên sử dụng 1 lọc dạng thác nước thì hay hơn. Nên giảm bớt thời gian chiếu sáng còn 8-10 tiếng mỗi ngày thôi. Nếu bận bịu cả ngày không chủ động trong việc tắt bật đèn thì nên sắm 1 cái timer cho nó làm công việc đó.

19. anh_hung908

anh_hung908 Moderators

Thích đã nhận:
    1,354
    lạ thật hình của bác haductam ko bài nào em xem đuợc
    có ai biết lý do ko

20. kaboom

kaboom Well-Known Member

Thích đã nhận:
    24
    hic... em ko xem được hình anh ui...