Bể của toetoe

Thảo luận trong 'Giới thiệu bể thành viên' bắt đầu bởi toetoe, 18/1/06.

1. toetoe

toetoe Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2
    Bể mới set up được 2 tháng, còn lộn xộn, mong được góp ý

Last edited: 18/1/06
  2. nnkeng47

nnkeng47 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    8
    đẹp đừng hỏi bác ạ
    Em nhìn thích quá

3. toetoe

toetoe Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2
    @nnkeng47: Cảm ơn, cây phát triển mình thấy cũng tạm được, duy có điều là nước chưa được trong vắt như Lavie thôi. Không biết tại sao?

4. dtnguyen62

dtnguyen62 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    12
    Bể đẹp...có nét...cây phát triển tốt, bố cục hợp lý...2 tháng như vậy là nhất rồi...bạn tự set up hay có cao thủ nào hỗ trợ không ?

5. toetoe

toetoe Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2
    @dtnguyen62: anh FSL hỗ trợ mình từ đầu tới chân, hì hì, cũng may gặp được cao thủ chỉ giáo ..

6. meetu

meetu Well-Known Member

Thích đã nhận:
    182
    @toetoe: Mình thấy đẹp, ấn tượng, nước có thể chưa trong bằng lavie những cũng chẳng kém nước khoáng Thạch Bích! Đàn neon của bạn cũng rất tuyệt. Có lẽ bạn chỉ cần chú ý để che bớt đường ống kỹ thuật thì đẹp hơn.

7. Hong_ket

Hong_ket Well-Known Member

Thích đã nhận:
    295
    Đẹp thiệt, nhìn cây cối xanh mướt thích mắt ghê. Cây lũa cao ở giữa làm em nghĩ đến thanh "Định Hải Thần Trâm" - trong phim Tây Du Ký đó bác, ấn tượng đấy. Chúc mừng bạn có bể đẹp. Bể của mình mới setup cũng được anh FSLam hỗ trợ đấy, mình là đồng môn rồi nhé.

8. dtnguyen62

Thích đã nhận:
    12
    To Toetoe: đúng là mình đoán không lầm...phải có bàn tay cao thủ can thiệp thì mới có bố cục như vậy...và đúng là mình cũng thấy loáng thoáng hơi hướm phong cách của cao thủ Fahsailam nhưng chưa dám khẳng định...bây giờ thì rõ rồi...chúc mừng có bể đẹp ăn tết nhé !

9. toetoe

toetoe Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2
    @meetu: Mình cũng thấy vậy, chẳng qua là cả tháng nay loay hoay với mấy cái lọc, hết lọc thác rồi lại lọc ngoài, vẫn không trong vắt, có lẻ là tại mình phá quá. Hiện giờ, mình cũng đang thí nghiệm..và làm biếng, để luôn 2 lọc trong cái hồ 8 tấc luôn. Nên nó lộn xộn như thế!!

Sẽ dẹp bớt khi thấy ổn định.

10. toetoe

toetoe Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2
    @dtnguyen62: Cảm ơn. Hân hạnh được biết bạn
    @Hong_ket: Wow, vậy 2 ta là đồng môn rồi. Hôm nào off gặp nhau nhỉ?

11. Hong_ket

Thích đã nhận:
    295
    Xong ngay, gặp nhau để cùng học hỏi. Bữa nào off thì PM cho mình. Hihihi.

12. coi77

coi77 Còi xương thể bụ

Thích đã nhận:
    3,789
    Mĩnh nghĩ 2 tháng mà cây phát triển như vậy chưa có gì để nói!! 2 tháng đáng lẽ phải mướt mắt cơ.
    Bố cục ổn là thế nào ạ?? Mong bác giải thích kỹ hơn.

13. dtnguyen62

Thích đã nhận:
    12
    To coi77: "Bố cục ổn là thế nào ?" => Cái này để bác FSL giải thích thì hay hơn.
    Tôi khen bố cục ổn thì đơn giản là ổn thôi...ít ra là ổn đối với tôi...còn nếu cảm thấy chưa ổn đối với coi77 thì tùy...

"2 tháng mà cây cối phát triển được như thế là nhất rồi..." có nghĩa là nhất với đám tân binh mới chơi như chúng tôi thôi...

14. toetoe

toetoe Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2
    @dtnguyen: Đối với mình thì mình thấy vậy cũng là tạm gọi là, tất nhiên vẫn mong cho nó mướt mắt hơn, nhưng chắc phải có thời gian..., kinh nghiệm, ...!!

@coi77: bác có cao kiến gì về bố cục cái hồ của em không? Em mới tập chơi, rất mong được đóng góp.

@hongket: hôm nào rãnh sẽ rũ anh FSL đi cùng nhỉ!! Để thu xếp rồi PM cho bạn.
    Hay là đặt tên hồ là Định Hải Thần Trâm luôn nhỉ? hahaha

15. Solid Blue Discus

Solid Blue Discus Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,846
    e hèm! Theo ý của SB thì bạn toetoe kiếm thêm mấy khúc cây thẳng thẳng như khúc "định hải thần trâm" đoá, có điều theo thứ tự thấp dần, cũng cột javamoss trên đầu, và sắp cạnh bên khúc cao nhất, dốc từ phải sang..nhìn sẽ hay hơn đấy! Bể hiện nay khá, nhưng cái khúc cây kia nó đứng thế hơi vô duyên(tội nghiệp nó:D).

16. toetoe

toetoe Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2
    @SB: Vậy là thêm 01 số cây trâm nữa, ý cũng hay, cảm ơn về đóng góp của bạn. Có điều mình là người mới, set up được cái hồ như thế này thấy cũng thinh thích...đang muốn quan sát xem cây cối nó phát triển như thế nào? Cây nào ngủm củ tỏi, cây nào lên nhanh... Sau đó, chắc chắn mình sẽ quay lại cái layout của nó

17. Hong_ket

Thích đã nhận:
    295
    hay đấy, kiếm thêm 2 cây lũa nhỏ nhỏ, đặt cạnh cây cao đó cũng hay: "ba cây chụm lại nên hòn núi cao", còn không thì để 1 cây vậy thì nó mới là "Định Hải Thần Trâm" - cây này thì chỉ có 1 thôi à. Nếu có cây khác là cây giả đoá. héhéhé (Tề Thiên xài mà).

Bữa nào off nhớ nhắn tui nha.

18. hangxom

hangxom Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2
    Không biết tại sao cứ nhìn vô bất cứ hồ nào là tìm và nhìn rêu cá đẻ trước thôi, hồ này nhìn vào ấn tượng nhất cũng là "1 chùm" rêu cá đẻ nằm "ở trên" (lạ ghê)!

Cũng xin hỏi bạn đàn Neon bạn nuôi thế nào ? Khi mới về nuôi có chết hay không ? Và mua Neon ở đâu ?

Thấy rất ấn tượng mà cũng thật sự không biết nhận xét gì về bố cục cả (dở ghê vì đọc bài trên đây nhiều lần rồi mà chẳg học hỏi được gì để phân tích.

19. crazhzone

crazhzone Well-Known Member

Thích đã nhận:
    290
    mình thích bể của bạn , đối với 1 người còn đang dò dẫm tập chơi như tôi với bạn thì như thế là quá ổn rồi , mình cũng chẳng biết phải góp ý thế nào
    bạn cho biết công thức nền bể nhé bạn , tự làm hay mua phân làm sẵn , giá cả ra sao
    hiện tại do điều kiện nên chưa thể có thử nghiệm nhiều nên mình rất quan tâm đến những người mới chơi như bạn ( cùng cảng ngộ mới vào nghề mà ) , từ đó sẽ rút ra được kinh nghiệm nhiều hơn , chứ nói thật nhiều khi đọc mấy bài của các bác cao thủ thấy vẫn mơ hồ thế nào ấy , có thể mình chưa đủ trình độ để hiểu nên mình thấy học từ những người mới sẽ được cái xương máu hơn
    khi nào đỡ bận sẽ tìm đến bác FSL xin thọ giáo

20. thuytrieudo

thuytrieudo Well-Known Member

Thích đã nhận:
    10
    Phong cách hồ lạ và đẹp thật. Bác FSL nhiều đệ tử quá hả. Hôm nào anh em mình tập trung làm tất niên với sư phụ đi