Bể của dieu_tbd

Thảo luận trong 'Giới thiệu bể thành viên' bắt đầu bởi dieu_tbd, 14/5/08.

1. dieu_tbd

dieu_tbd Member

Thích đã nhận:
    0

à bác GHT à! bóng 60cm mà cũng giá thế hả bác, biết thế em mua luôn bóng kia,
    à mà bể nhà em có 55cm. :D

Last edited by a moderator: 14/5/08
  2. dieu_tbd

dieu_tbd Member

Thích đã nhận:
    0
    các bác có để ý thấy cái lọc thác co2 tự chế của em ko? khi nào em post chi tiết hơn cho mọi ng ai có nhu cầu tham khảo tạm nhé! Nguyên liệu chỉ có 1 tờ bóng kính bọc đồ án (2,5k) thôi. thêm một ít keo 502, hai cái thước kẻ để một cái trên một cái dưới để gấp cho chuẩn. kéo cắt nữa là xong, tuy nhiên mọi ng đừng ham nhiều tầng quá, độ dốc ko đủ co2 ko chạy theo thác đâu!
    Bể em nền 1kg ada trộn sỏi nhỏ như cát, đáy có một hộp dbo, kt 60x 25x30

3. dieu_tbd

dieu_tbd Member

Thích đã nhận:
    0
    bình co2 tự chế bằng 4 thìa đường , 1 thìa bột mì, một viên men rượu, lần đầu thì thế lần 2 khi hết co2 thì chỉ cần thêm đường, mấy tiếng sau lại có co2 dùng ngay, rất là nhanh ko cần đổ bình súc bình trộn lại từ đầu đâu.

4. Freak

Freak Well-Known Member

Thích đã nhận:
    7
    Hình khó nhìn quá. Mình nghĩ phân nên như thế hơi ít. Mà cái thang CO2 bạn nên để ra cạnh bên của bể.Và thay cái background đi :D. Còn đâu bố cục khá hay, đợi nó phát triển sẽ đẹp hơn .

5. nguyenquanghung

nguyenquanghung Well-Known Member

Thích đã nhận:
    6
    hê hê bể đẹp đấy hình của bạn chuối quá nhìn đau cả mắt. Phân nền của bạn thế là hơi ít đó thêm DOB và một số phân khác trộn thêm nếu có điều kiện thì cho thêm ADA vào cho bể nhều dinh dưỡng. Bạn để thang Co2 sang bên cạnh góc phải thì nó gọn hơn nhiều,bây giờ đợi cây phát triển nữa là ok cũng phải mất vài tuần. Cho mình hỏi co2 bạn cho mấy giọt/s vậy nếu theo mình thì bể của bạn nên để 4 giọt/s khi bật đèn cây phát triển mạnh luôn. Chúc thành công nhé có gì lần sau post hình xem cái lọc thác nhé ok