Bể của em vừa mới setup

Thảo luận trong 'Giới thiệu bể thành viên' bắt đầu bởi Phuong Hanh, 14/7/06.

1. Phuong Hanh

Phuong Hanh Member

Thích đã nhận:
    0
    Chào các anh chị, em vừa chấn ướt chân ráo khám phá thế giới thủy sinh, đây là bể ở nhà em, được setup với sự giúp đỡ của một người đi trước: (10 ngày tuổi)

2. GoldenCanary

GoldenCanary Cappuccino...

Thích đã nhận:
    6,181
    GC lại đố đây:

Bể và chủ nhân của nó đang sống ở đâu?
    Hãy nêu các lí do nhận biết?

@PhuongHanh: bể không tồi tí nào và 'người đi trước' này hình như cũng là thành viên lâu lâu của diễn đàn rồi chăng, hihi!

3. nam_cua_o

nam_cua_o Well-Known Member

Thích đã nhận:
    98
    Bể này theo đánh giá của em cũng là của HN thôi.vì cá Hồng mi giáo chủ chỉ có người HN chơi thôi.

4. phat

phat Well-Known Member

Thích đã nhận:
    119
    tuy ở xa tận chân trời nhưng ở ngay trước mắt
    "chân ướt chân ráo"mà trồng cây sắp đặt bố cục nhìn rất đẹp mắt rồi không biết mai mốt hai chân "ráo" hết chắc trồng cây sắp đặt bố cục nhìn còn đẹp ác nửa

5. linkcachoi

linkcachoi Well-Known Member

Thích đã nhận:
    4
    bể của bác đẹp nhỉ,em ko rành nhưng thấy bố cục cũng rất hợp lí và có vài chấm phá,nói chung là ngon

Last edited: 15/7/06
  6. Bad_Guy

Bad_Guy Well-Known Member

Thích đã nhận:
    61
    tuyệt quá. Cây cối lên mướt thật, về bố cục của đá và cây theo mình còn nhiều điều để nói (Lệ nhi bạn trồng phía sau Luân Thảo Đỏ mình thấy ko hợp lý lắm).
    Quan trọng là cây cối lên ngon. Bể của mình cũng như bạn, được khoảng 12 ngày, cây cối chết quá nửa rồi..:laughing:
    @Chị GC: theo em, bể này ở HN vì cái background đằng sau, loại tranh đá này đang rất hot tại HN, còn ở miền Trung hay trong Nam thì em thấy hầu như chưa ai dùng cả.:D

Last edited: 14/7/06
  7. xxxbopy

xxxbopy Well-Known Member

Thích đã nhận:
    232
    qưe

Hồng mi Giáo chủ là cái gì thế Hiếu ơi? mấy cây súng & Hồng liễu của bạn này đẹp quá nhỉ?!.:blushing:

8. H2O

H2O Well-Known Member

Thích đã nhận:
    17
    H2O thấy bể này không có "hơi hướm" Hà Nội tí gì.Mới nhìn vào chưa kịp nhìn rõ hồ là H2O đã nghĩ đến 1:AKIRA
    2:anh Rivert(có lẽ bị ám ảnh bởi hồ gốc cây của ảnh).
    Sao hồ này lại trồng hẹ phía trước nhỉ?

9. Phuong Hanh

Phuong Hanh Member

Thích đã nhận:
    0
    chào mọi người, cuối cùng thì em cũng thấy được bài này. Em cứ mong nó mãi từ hôm qua.
    @GC: chị đoán quá chính xác, anh bạn ấy tham gia forum từ những ngày đầu. Nhìn vào loại cây chị cũng đoán được là ai rồi, phải không ạ?
    @nam_cua_o: trong hồ của em không có hồng mi đâu, hiện giờ chỉ thả 2 con mún nhỏ và 2 con bút chì thôi. Chắc là tuần sau em sẽ thả cá, em cũng nôn lắm nhưng bạn em vẫn chưa cho thả. Cả nhà em ai cũng muốn thả cá, chỉ có anh ấy là cứ "lơ" hoài!
    @H2O: Mấy cây ở đằng trước bạn em gọi là cỏ thìa.
    Thanks mọi người đã comment!

10. Billykid

Billykid Well-Known Member

Thích đã nhận:
    4
    Đừng nôn nóng thả cá vội bạn ơi, ban cho cá vô chỉ có giết ca thui. Anh gì đó làm "lơ " là phải rùi, ảnh muốn tốt cho bạn thôi.
    Mới tập chơi ma làm đc như thế là wa đẹp rùi, mình thì noob lắm ko dám bình loạn.

11. Blue_Dolphin

Blue_Dolphin Khách trọ nhân gian

Thích đã nhận:
    7,984
    @ bác nam_cua_o: cá bút chì mà bác nhìn ra hồng mi thì em chịu bác, một trời 1 vực đấy nhá....
    @Phuong hanh: Riccia bạn để từng vỉ thế trông như bày bán vậy.....

12. rivervt

rivervt Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Theo RV thì chủ nhân chắc chắn ở SGN vì có 2 cái vĩ ricia + tiểu liễu của Cao quý , ngoài ra còn chơi sỏi trắng (chắc là chỗ Mr. CD) + Hồng liễu nữa :D
    @ BD : Hồng Mi & Bút chì không phải là một trời một vực đâu mà phải gọi là : Thiên Đường & Địa Ngục mới chính xác . b-( :D

Last edited: 15/7/06
  13. Phuong Hanh

Phuong Hanh Member

Thích đã nhận:
    0
    chào Blue_Dolphin và Rivert:
    cái vĩ đó là của bà hàng xóm gửi nhờ, ở bên hồ của bà ấy thì cây không sống nổi!Lúc chụp hình em lại quên lấy ra. :D:D:D
    cây cối đều của bạn em cả, nhà anh ấy cũng nhìu cây lắm cơ.

14. mynlove

mynlove Well-Known Member

Thích đã nhận:
    22
    hixxx..chị lè được tài trợ đầu tư ác ghê....như Mĩ đầu tư vô Sài Gòn ý...cả kinh nghiệm rùi lại vây...nhìn bể thích ghê !!

15. sanipriya

sanipriya Well-Known Member

Thích đã nhận:
    9
    1- đám cây bên trái (k nhớ tên) và sunset (?):-S bên phải trông rất quen:D :D :D
    2- hôm trước thấy bạn này "lăn tăn" trong topic bể của cỏdại phần 4, hôm nay đã thấy có một bể hơi bị đẹp.
    em nghĩ bể này ở sài gòn và người bạn của bạn này không ai khác là anh cỏ dại:x

16. Phuong Hanh

Phuong Hanh Member

Thích đã nhận:
    0
    em học mãi mới nhớ hết tên của cây trong hồ. Em điểm danh tụi nó nhé (từ trái sang): Móng tay, luân thảo đỏ, trung liễu, hồng liễu, tiểu liễu, phía đàng trước là cỏ thìa và súng đỏ.
    @sanipriya: hồ của em chưa tới được đẳng cấp của bác codai đâu (hic :(). Hồ này không phải của bác í setup đâu a!

17. GoldenCanary

Thích đã nhận:
    6,181
    Cậu sany còn phải xem các bể của SGN nhiều nhiều hơn nữa, kĩ kĩ hơn nữa, hehe!

@ anh Rivervt:
    Nhưng mà thực ra thì: khi bể xuất hiện rêu, Bút chì có thể là thiên thần, còn khi Hồng mi trưởng thành, nó có thể là quỉ dữ trong bể thủy sinh đấy anh RV ơi! hihi!

18. Blue_Dolphin

Blue_Dolphin Khách trọ nhân gian

Thích đã nhận:
    7,984
    Chỉ có HN mới gọi Lệ Nhi là móng tay thui phải không chị GC? sao cái tên Lệ Nhi nghe buồn quá xá luôn....

19. GoldenCanary

Thích đã nhận:
    6,181
    Ngược lại chứ!
    Lệ Nhi là tên cây mà miền Bắc thường dùng. Trước khi xuất hiện ABV thì khu vực SGN chỉ gọi cây này là móng tay mà thôi.

Lệ Nhi không mang nghĩa gì buồn phiền đâu. 'Giọt nước mắt của em bé' - chỉ sự nhỏ nhắn đáng yêu, trong sáng và non tơ của cây. Và đó thực là một tên hay.

Ngoài ra còn một loài được gọi là Lệ nhi bò, dùng trải nền bể cũng rất thú vị và đẹp khỏe mạnh, gây ấn tượng về sức sống của bể rất tốt, đặc biệt thích hợp trải nền phía trước trong các bể Hà Lan đặc cây, bể lớn nhiều cây lá to. Song điểm khó khăn là đôi khi cây không chịu bò mà lại mọc cao lên!

Đã biết về sự tích bác Tiến bê em đêm đêm nằm ôm bể cho Lệ nhi bò chưa?:)

20. codai

codai Giáo sư

Thích đã nhận:
    2,206
    Đúng rồi . Hồ này không phải codai setup đâu:)...