Bể của em xin các bác cho ý kiến

Thảo luận trong 'Bể ( Hồ) mới của thành viên - xin ý kiến' bắt đầu bởi ngonamdauquan, 30/8/08.

1. ngonamdauquan

ngonamdauquan Well-Known Member

Thích đã nhận:
    7
    Đây là bể của em mới set up nhưng chưa xong, xin các anh chị xem và cho ý kiến để em set tiếp tục nha, cảm ơn cả nhà. Thấn!

2. bocaudaran

bocaudaran Well-Known Member

Thích đã nhận:
    58
    hình như hồ của bạn thiếu sức sống màu xanh của cây đó! Bạn nên thêm một vài cây vào phía sau tảng đá lớn giữa hồ

3. hotmynhan

hotmynhan Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2
    Bác để cây trong chậu nhìn không được tự nhiên, với lại nhìn không rõ là vùng đồng bằng hay vùng trung du nữa.

4. ngonamdauquan

Thích đã nhận:
    7
    Mấy cây đó đang set up thì chưa gắm vào, kô có chổ để nên quăng vào đó luôn hi hi. Các bạn đóng góp tiếp cho mình nha, để mình làm cho xong nha. Thân!

5. Nguyen Ku

Nguyen Ku Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    đây là bố cục về làng quê hả bạn.....máy chậu cây kia bạn cứ cấm thoải mái đi là được rồi.....cây cao thì trồng ở sau nhừng tản đá ....còn cây thấp như những bụi cỏ thì trồng rải rác xung quanh phía trước những khoảng trống....một thời giang nó sẽ nhảy cây con rồi sẽ thấy rậm rậm hơn.....không thì mua thêm vài chậu nữa.....chơi chủ yếu vui thích là chính...còn kinh ngiệm từ từ rồi cũng sẽ có thôi......chúc bạn thành công .....

6. phanthanhliem

phanthanhliem Well-Known Member

Thích đã nhận:
    38
    bạn ơi. mình nghĩ bạn nên ấn sâu một tí cái bác nông dân màu nâu đó, để trông giống đi chân không trên nền sỏi hơn. hồ này mà bỏ TC vào, thành nền cỏ cho con trâu kia gặm thì đẹp nhỉ. một tí ý kiến đóng góp. chúc bạn có hồ thật ưng ý nhé

7. ngonamdauquan

Thích đã nhận:
    7
    Cám ơn các bạn cho ý kiến dùm mình

Đây là hình chụp sau khi thêm vài chi tiết nữa, mình có lấy thêm sỏi Bắc Kinh đễ chặn làm tường nhà và đá, thêm vài cành thủy cúc cho thêm màu xanh. Còn bên tay phải mình muốn set up thành 1 ổ tép, xin các bạn cho mình thêm ý kiến để làm nha. Thân!

8. Lê Tuấn

Lê Tuấn Giao lưu liên tỉnh

Thích đã nhận:
    2,640
    ý tưởng củ bác rất hay nha, chơi cả làng quê vào luôn, miếng đât phía phải bác trồng Trân Châu như thế nhìn sẽ gống cánh đồng lắm đó ( ý nhỏ thêm vào nha)

9. dhquan

dhquan Active Member

Thích đã nhận:
    1
    Bể của bác trông như quê ta sau trận bão lịch sử ấy nhể. May vẫn giữ được con trâu để có cái mà cày.

10. dylan150cm3

dylan150cm3 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    285
    phong cách mới, nhưng mình vẫn thấy thiếu thiếu gì đó, nếu là đồng bằng Bắc Bộ thì thiếu bụi tre, còn nam bộ thì thiếu cây dừa, nghĩ gì nói vậy, thông cảm nhé, ...

11. thoaitai

thoaitai Active Member

Thích đã nhận:
    2
    Mấy cái cây sau tảng đá chính ấy giống tre rồi , chỉ cần rậm rạp thêm là thành bụi thôi ! Bạn tập trung cho cây phát triển tốt cái đã rồi hãy quan tâm tiếp đến bố cục . Có thể một vài loại cây cỏ nếu phát triển sẽ che lấp nhân vật lẫn cảnh vật .

Last edited by a moderator: 12/9/08
  12. hoang2968

hoang2968 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    767
    Bờ sông không được tự nhiên cho mấy, tạo thêm cong cong lượn lượn thì hay hơn.

13. tuanchiper

tuanchiper Member

Thích đã nhận:
    0
    Nhìn bể của bác tôi nhớ đến bộ phim Tây du ký.Nhưng tôi ko thấy ruộng đâu để trâu đi cày hihi

14. yeuthiennhien

yeuthiennhien Well-Known Member

Thích đã nhận:
    6
    cái bụi cây sau nhà và sau tảng đá em thấy anh nên trồng nhiều rong thêm một chút trông thế nó sẽ giống như khóm tre sau nhà ấy anh ạ

15. kevinhuynh

kevinhuynh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2
    cây trồng trong chậu sao nó sống lâu đc bác ui. ý tưởng hay, nước còn đục. cần setup lại mới đc.

16. kevinhuynh

kevinhuynh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2
    một điều quan trọng trước tiên mà bác ko bố trí là hệ thống lọc. bác sử dụng lọc thô như vậy ko đc đâu bác. nếu hơi có khả năng tài chính hì bác nên trang bị cái lọc ngoài Atman 3337 hay Jebo 828 thì mới đảm bào đc mội trường nước. nếu muốn tiết kiệm và bác có hoa tay xíu thì bác có thể tham khảo cách chế lọc ngoài của bác hovaten hay HGHG trên 4rum. chúc bác thành công