Bể của em , Xin ý kiến các bác diễn đàn

Thảo luận trong 'Bể ( Hồ) mới của thành viên - xin ý kiến' bắt đầu bởi donzyn, 1/5/11.

1. donzyn

donzyn Member

Thích đã nhận:
    4
    . ACE giúp đỡ mình xem trồng thêm cây gì và thứ hai , một vấn đề quan trong nhất :mình post cái chân đèn của mình để ACE xem có loại bóng TS nào lắp được vào không vì mình đi mấy hàng cá gần nhà nó bảo không có , mà mình không biết đây có phải loại đèn T5 không nữa .[​IMG]

Thông tin :
    D60xR30xC30
    Có vài loại cây : tiểu bảo tháp . dương xỉ .... gì gì nữa không biét luôn :D
    Cá có : Cá mún , 7 màu , bút chì , neon , bống vàngh
    Lọc 15W hộp lọc nhựa , 2 Đèn huỳnh quang dài 47cm 42cm ( chưa tìm thấy loại đèn TS nào phù hợp với cái máng nhỏ tí ti này cả , hình như đèn có đường kính 5mm thôi hay sao ý )
    Sau đây có 1 số ảnh:

Em mới chơi , các bác giúp em góp ý với tại 2pic này

Đây là hình ảnh ạ

Fairytale and muoivankhatmau like this.
  2. truongthinh

truongthinh Thăng trầm

Thích đã nhận:
    32,779
    Đèn bạn đang sử dụng là đèn T4 chiếu sáng dân dụng , nói chung là không có bóng thủy sinh xài cho chân đèn này . Nếu chỉ trồng cây đơn giản như trong bể thì cần thêm hai ba bộ đèn như vậy nữa thì cũng được .

3. donzyn

donzyn Member

Thích đã nhận:
    4
    Vâng , em đang dự định nuôi thêm ít thềm cỏ: trân châu lá tròn , thủy cúc hay la hán xanh gì đó , chắc sẽ phải đầu tư một máng đèn nhưg không biết dùng T8 hay T5. Nhờ anh giúp

4. truongthinh

truongthinh Thăng trầm

Thích đã nhận:
    32,779
    Bạn vào mục sáng tạo tham khảo một số mẫu đèn chế xem có mẫu nào ưng ý không : http://www.aquabird.com.vn/forum/forumdisplay.php?f=241

5. Woo-chan

Woo-chan Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,592
    bạn nên bỏ cái máng đó đi, máng đó sài cây sẽ lên không đẹp theo mình bạn kiếm 1 mang benxibang 2 bóng 6tấc để vào là hợp lý nhất.
    trước mắt bạn cứ trồng cây làm sao cho cây tốt cá sống khỏe là được, đừng lo tới bố cục vội, từ từ tìm hiểu ra 1 bố cục cho riêng mình,
    nếu ko lầm thì nền bạn sài là nền RH phải ko. bạn cứ quậy phá hồ hết mình đi ko sao đâu.
    chúc bạn mau có hồ đẹp.

donzyn thích bài này.
  6. donzyn

donzyn Member

Thích đã nhận:
    4
    Cho cháu hỏi là máng rishing có phải máng đôi không ạ , bể của cháu bé thế kia , cũng chưa nhiều cây thì nên dùng máng đôi hay máng đơn ạ . Cám ơn chú ạ

7. Woo-chan

Woo-chan Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,592
    dùng máng đôi đi bạn à, nếu hồ này là hồ của mình thì mình còn dùng tới 3 bóng lận đó, bạn cứ ra tiệm hỏi máng đôi loại 6 tấc về để vào là ok rồi.

donzyn thích bài này.
  8. donzyn

donzyn Member

Thích đã nhận:
    4
    Bể có vài cây đơn giản mà cũng 3 bóng ạ ^^! Cảm ơn chú ạ