Bể của hufa

Thảo luận trong 'Giới thiệu bể thành viên' bắt đầu bởi hufahp, 22/5/10.

1. hufahp

hufahp Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,374
    Chắc trong HTX 031 chỉ còn mỗi em là newbee thủy sinh chưa up hình, lý do vì bể mới thôi ko cắm nhổ được 1 tháng và cây cối cũng chưa ra hồn gì cả nên ko dám post , sợ các bác ném đá vỡ bể em lắm.

Size : 115 x 45 x 75 - Bể tận dụng từ bể nuôi cá
    Đèn : 2 máng đôi dài 1.5m ( bóng dài 1.2 m)
    Còn lại chắc khỏi kể, toàn pro nhìn phát biết liền, kể ra không khéo sai , lại bị b-(

Dân cư

2. temcon

temcon Banned

Thích đã nhận:
    449
    Bể thì có vẻ như ngon rồi nhưng cái cách tự nhận mình là "lính mới" chốn đi nơi khác, không dám khẳng định ở "điểm nóng" như HTX031 thì lại quá vớ vẩn.
    Sợ bị chê thì sẽ không nhận được những lời chê bai và khó mà tiến bộ và được khen... Mãi vẫn là "Lính mới"

3. chabumkun

chabumkun Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,186
    Luân thảo lên đẹp phết nhể, nhà mình sao nó cứ xoăn cái ngọn lại.

hufahp thích bài này.
  4. Kungfu

Kungfu Well-Known Member

Thích đã nhận:
    414
    Lính mới đâu có đồng nghĩa với bể không đẹp hả Kụ ? ( Như kụ chẳng hạn, lính mới hay lính cũ hử )
    Bể này quá ngon rùi, chúc mừng bác.

hufahp thích bài này.
  5. haicu?

haicu? Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,749
    Bể có luân thảo đỏ lên đep quá. Anh cắt tỉa đi thôi, tạo khối xen kẽ nhau thì quá tuyệt. Tuy nhiên, tiền cảnh phải cần thêm thjan rồi. Ko biết bể anh có nóng ko, chứ hầu hết các bể của tụi em đều ngáp ngáp. hic

hufahp thích bài này.
  6. temcon

temcon Banned

Thích đã nhận:
    449
    Anh nói thể bởi cảm thấy Tùng không được tự tin và thoải mái khi post bể lên ABV, qua những bài của Tùng bên diendancacanh.com thấy chú ấy tự tin hơn rất nhiều.
    Điều quan trọng nhất là ABV so với các diễn đàn khác tương tự là ở đây có rất nhiều cao thủ, kinh nghiệm... Ở đây sẽ có thể nhận được nhiều lời khen, cũng như chê bai và cả đam bị thóc... Chính nó đôi khi làm cho nhiều người "yếu tim" cảm thấy ngộp. Nhưng điều này là cực kỳ cần thiết và hữu ích.

Bên cạnh đó cũng không ít những nhận xét chung chung, hoặc khen lấy lòng, hoặc lịch sự mà không thăng thắn... Với riêng temcon, cực ghét kiểu này.

7. hufahp

hufahp Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,374
    Hay đây, đoạn chém của bác tem sẽ làm page tăng vù vù đây, cố đuổi bằng topic của bác tem. Bắt đầu bằng chủ đề : Đỡ đạn bác tem , he he
    Bác temcon comment đoạn này cũng chưa chuẩn "Tùng không được tự tin và thoải mái khi post bể lên ABV"
    + Dạo này em bận quá nên ko để ý gì đến bể cả
    + Bác online 24/24, bác xem em post bể bên ddcc vào time nào, cách bên này nhiêu lâu ?
    + Ko tự tin sao lại post lên , hờ hờ
    + Bác biết sao em ko list ra hết ko : List ra hết còn ai hỏi nữa mà để câu bài, để bằng anh bằng em ( chuẩn ko ? )

Thể nào bác tem cũng bật lại cho xem ? Sắp sang page 2 :)

To all :
    + Luân thảo đỏ thì lên nhanh còn luân thảo xanh cứ lụi dần ( Không biết có phải do bể nóng quá ko ) Mà cắm 3 tuần nay rồi mà nó lên chậm như rùa
    + Nhiệt độ bể mấy hôm nay toàn 33-35 độ
    + Đèn chỉ dám để 2 bóng, ko dám để cả 4
    + Tạm dừng

He he .Cả tuần nay chưa được cười tí nào

temcon thích bài này.
  8. vponline

vponline Well-Known Member

Thích đã nhận:
    171
    Bác T lí sự quá..hehe..Bác chụp cận cảnh vài góc đi ạ..^^..cái khóm nhỏ nhỏ ở phía tay trái xanh mướt là zì vậy A ..hề hề..

9. hufahp

hufahp Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,374
    Mấy cụ 031 phải có tí lí sự mới vui , em vào HP cafe thủy sinh mà xem, một ngày phải "lí sự" 2 page , nhưng ko sao đâu, chưa có vụ án mạng nào xảy ra cả. :)

Sao đấy ! Nhưng vẫn chưa xum xuê bằng bể tép ong của chú em. Nền ADA có vẻ ko hợp với sao , nó cứ úi xùi làm sao ấy
    Tình hình tép ong mấy hôm nay run quá. Bể toàn 30 độ. Không biết có thọ được không

10. temcon

temcon Banned

Thích đã nhận:
    449
    "Ý tại ngôn ngoại" :-*

11. linkin

linkin Well-Known Member

Thích đã nhận:
    494
    Bên cạnh đó cũng không ít những nhận xét chung chung, hoặc khen lấy lòng, hoặc lịch sự mà không thăng thắn... Với riêng temcon, cực ghét kiểu này

12. teptambot

teptambot Mod nội ngoại thất

Thích đã nhận:
    1,392
    chém nhiều ko bằng chém đúng lúc và đúng chỗ nhược, xuất thủ nhanh gọn 1 "đao" là xong ko ngờ linkin cũng là 1 "đao khách" có nghề=))