Bể cùa newbie

Thảo luận trong 'Giới thiệu bể thành viên' bắt đầu bởi lovebabe, 21/5/06.

1. lovebabe

lovebabe Member

Thích đã nhận:
    0
    Sau hơn 1 tháng setup , em " ăn gan trời " up lên . Cám ơn anh akira đã giúp đỡ về cây , kinh nghiệm , anh huy123 cho em mấy con ốc táo :D . Các bác góp ý cho em nha .
    Toàn cảnh
    Góc phải
    Góc trái
    Một cư dân
    Các loại cây trong bể
    Cái cây mà như cành cây khô trên đây bác akira cho em trồng thử , em wên hỏi tên , có ai biết ko ?

2. Blue_Dolphin

Blue_Dolphin Khách trọ nhân gian

Thích đã nhận:
    7,984
    @lovebabe: sau 1 tháng được như vầy là tốt rồi, cây cối ổn định, nhất là đám vảy cá lóc(trân châu cao) ở giữa. Vẩy ốc cũng khá xanh và khỏe. Bể còn trống nhiều quá, nhất là bên trái và ở giữa. Akira còn nhiều cây lắm mà, xin thì xin cho chót....Thêm cục lũa vào khoảng trống cũng hay...
    Giấu được bình CO2 tự tạo và cái ống nước chăng ngang đi thì còn hay hơn...
    Cố lên nha!

Last edited: 21/5/06
  3. nnkeng47

nnkeng47 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    8
    Theo em đoán đây ko phải là vảy ốc xanh hình như là thành hồ điệp thì phải,cùng họ thôi bác ạ :D

4. kingmax1987

kingmax1987 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    đúng là hoi trống tra?i đó ban. oi.nhà mình còn du ít sunset và rong cao loai thuòng nè.nếu muốn bô? sung thêm thì ghé qua mình lấy nha,tu.i cây nhà mình mo.c nhu sấm ấy nhô? bo? uô?ng quá nên ba.n cần cú hú mình lấy vô tu<nếu mình có nhìu :-D>.nhà mình gần nhà akira.

5. Blue_Dolphin

Blue_Dolphin Khách trọ nhân gian

Thích đã nhận:
    7,984
    @keng: hì...hì... đúng là thanh hồ điệp, tại hình mờ chứ bộ...vảy ốc xanh lá dài hơn thì phải, mấy cái bọn "vặt cắm" này mình hay nhầm nhọt lắm cơ...

6. lovebabe

lovebabe Member

Thích đã nhận:
    0
    cái bãi trống đó em định cho trân châu lùn nó bò ( chưa có tiền làm tiếp ) , còn cái khoảng trống sau đá thì em đã cho thanh hồ điệp vào để mốt nó cao lên là dày đặc luôn

7. mynlove

mynlove Well-Known Member

Thích đã nhận:
    22
    anh gì có thể trồng thêm loại súng nhỏ mọc bò cũng đẹp lắm..lá mầu tím sẽ nổi bật giữa các cây cao kia !!
    vả lại sao em thấy nền cát của anh đen thế?? là mầu cát hay do bẩn vậy à..nếu là mầu cát thì em nghĩ anh nên phủ thêm 1 lớp cát trắng mỏng lên trêng như vây đỡ tạo cảm giác bẩn bể !!

8. H2O

H2O Well-Known Member

Thích đã nhận:
    17
    Loại này trước đây đã có bài trả lời là loại cây gì,mình lục lại mà không ra.Loại này dễ tìm ở các đầm lầy ,ao hồ.Mọc thành chùm trong hồ rất đẹp,dễ trồng,nếu thiếu sáng thì dễ bị đứt gốc,thân.Nhân giống bằng cách cắt cành.
    Hồ bạn mua ống nước phi 16 nối đầu ra hộp lọc rồi đưa lên trên thì nhìn sẽ thoáng hơn đấy.

9. akira

akira Well-Known Member

Thích đã nhận:
    8
    @ lovebabe: hồ đẹp quá ha!!! Nhưng cũng hơi trống à. Khỏi cám ơn, anh chỉ giúp được trong giới hạn kiến thức của mình thôi. Còn nhìu cao thủ trong 4rum đáng để em học hỏi ( và cám ơn) hơn.

Nó chính là Najas indica đó. Mọc khỏe & nhanh lắm

@BD:
    hehe, nhìu thì nhìu chứ cho cũng có hạn thôi vì còn nhiều bể đang chờ cây của Akira mừ :D

Last edited: 21/5/06