Bể của thành viên mới-kieuphong

Thảo luận trong 'Giới thiệu bể thành viên' bắt đầu bởi kieuphong, 8/5/06.

1. kieuphong

kieuphong Active Member

Thích đã nhận:
    0
    Thành viên mới xin kính chào các bác, anh chị em trong diễn đàn
    Đây là bể của mình do Giáo Sư Fahsailam thiết kế và tư vấn chăm sóc từ đầu đến chân .
    và được thiết kế một tuần trước khi khai trương cửa hàng APT
    kính mong các bác, các anh chị cho ý kiến đóng góp
    Ngựa Hoang

2. tienbm

tienbm Người làm vườn

Thích đã nhận:
    6,461
    Ngua hoang với kieuphong là một phải không????................. Bể này đơn giản mà hiệu quả

3. Billykid

Billykid Well-Known Member

Thích đã nhận:
    4
    Bể này hay nè, đơn giản mà đẹp wa, mấy khúc lũa bố trí rất đẹp. Cách bày trí giống phong cách của nhật quá.
    Hồ rộng 40cm ko bít làm giống như vậy có đc ko ha mấy anh.

4. fahsailam

fahsailam Thành viên uy tín

Thích đã nhận:
    257
    Xin nói rõ thêm về hồ này để các bạn mới tham gia diễn đàn tham khỏa. Hồ này là 60*36*36 cm, nền nham thạch+sỏi vàng+Aquabase. Nếu muốn cây đẹp hơn thì đến giai đoạn này phải bổ xung thêm phân nhét và phân nước nhưng vì chưa có phân đành phải để vậy. Ngoài việc phải châm thêm phân rồi hồ này sẽ đẹp hơn nữa nếu nhiệt độ trong phòng không quá nóng.:eek:

5. Phuongnh

Phuongnh Active Member

Thích đã nhận:
    0
    Khúc gỗ lũa quá tuyệt! Bác kieuphong chia sẻ cho em chổ mua với. Em hỏi trên Tuấn Thanh mà ko có hàng :(

6. phamtungvov

phamtungvov Thành viên uy tín

Thích đã nhận:
    134
    Mình thì thích cái nền phủ đầy trân châu nhật, nhìn rất mát mắt, còn khúc gỗ lũa thì bình thường....

7. pyramid

pyramid Thành viên uy tín

Thích đã nhận:
    3,004
    chúc mừng bạn có một bể xinh, theo mình, bạn không nên thêm hoặc bớt thứ gì.
    đám rotala đang chuẩn bị 'ngả đầu', lúc đó trông sẽ rất ép-phê, góc phải bể bạn phải chờ hoặc nhét thêm phân cho khóm rong (rong gì mình nhìn không ra) lên nhanh hơn một tí là
    tuyệt.
    bạn chỉ cần lưu í một tí : khóm anubias của bạn đang tốt quá, lá sau to hơn lá trước, bạn thử hỏi anh Fah xem có 'chiêu' gì hãm bớt lại không? nếu lá to quá mình nghĩ sẽ không hợp tỉ lệ với các 'thành viên' đang phối hợp hết sức ăn í còn lại

8. kieuphong

kieuphong Active Member

Thích đã nhận:
    0
    Cảm ơn Pyramid , trời ạ mình có biết tên mấy cây đó hết đâu ! hình như Rotala là cây bên góc trải phải không bạn ? , ý của bạn quá hay , hôm thứ bảy tuần trước anh Toetoe có ghé thăm cũng nói giống bạn vậy. :) , anh ToeToe nói cây đó để dài đừng cắt , nó rủ xuốn nhìn rất... phê mà chắc phê thiệt :)
    còn khóm anubias bạn nói , để mình gặp anh FSL hỏi lại coi xử lý sao cho hợp . :)
    Cảm ơn bạn .

KieuPhong

9. pyramid

pyramid Thành viên uy tín

Thích đã nhận:
    3,004
    chào Kieuphong,

Đám bên trái chính là Rotala, tên đầy đủ là Vẩy ốc xanh hai lá - Rotala spec. 'Green'. Pyramind mê loại này từ lâu do xem hình chụp của nó trong của các bể được post trên diễn đàn.
    Tàng long là một cái tên tuyệt vời (nghe rất là ...kiếm hiệp) rất hợp với bể của bạn và...cả nick của bạn, chứng tỏ ông cụ nhà bạn có một cặp mắt tinh đời.

Bể của bạn thuộc loại 'càng ngắm càng thấy xinh', được làm riêng cho chính người chơi, chứng tỏ trình độ, sự tinh tế và chiều sâu tâm hồn của người tặng bạn đấy.

Pyramid

Last edited: 5/6/06
  10. trandat

trandat Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2
    Bể mới 2 tuần mà trân châu lên mướt quá, nhìn là phê liền, đúng là có bàn tay của đại cao thủ. Bể hôm nay thế nào rồi anh? Chắc đám trân châu hôm nay đã rậm rạp lắm rồi. Anh post hình lên cho bà con chiêm ngưỡng với.

11. duthureu

duthureu New Member

Thích đã nhận:
    0
    cho mình hỏi tí nha, bể của bạn có dùng co2 ko vậy. Mình cũng định làm 1 cái kích thước như của bạn nhưng còn lăn tăn về co2. Bể đẹp lắm, mong sao mình cũng có 1 cái như vậy

12. kieuphong

kieuphong Active Member

Thích đã nhận:
    0
    duthureu : hồ này có bình CO2 riềng đó bạn, hy vọng bạn sẽ có một bể thật đẹp.

13. Ha Anh

Ha Anh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    @kieuphong:
    Bể rất đẹp.Đến nay là hơn tháng rùi.Ko hiểu bố cục hiện giờ có gì thay đổi?Mong hình mới của bể .À,bạn đã bổ sung thêm phân cho cây chưa?Loại gì?Bật mí nhé!
    Thân.

14. real diamond

real diamond Member

Thích đã nhận:
    0
    nghe anh pỷamid ca ngợi vẻ đẹp của hồ anh kiều phong, em rất thích nó rất đẹp và đúng với tên hồ : tàng long _ ngưỡng mộ quá

15. quocvh

quocvh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2
    bể đẹp quá, không biết bây giờ như thế nào rồi. Anh kiềuphong post hình mới tiếp đi

16. xxxbopy

xxxbopy Well-Known Member

Thích đã nhận:
    232
    quả thật, bố cục & rong trong bể đẹp quá, nhìn thích thật đó các bác nhỉ!

17. fishicb

fishicb Well-Known Member

Thích đã nhận:
    8
    Đúng là đại cao thủ, đám trân châu lên ác liệt quá, bể nhỏ mà sắp xếp hợp lý thật.

18. kieuphong

kieuphong Active Member

Thích đã nhận:
    0
    Fishicb : :) hồ làm xong là của mình, để ở ngay trước bàn làm việc của mình, nhưng không phải mình tạo ra nó bạn ạ ! , anh Fahsailam làm từ đầu đến cuối tặng mình, mình chỉ đứng vịn và học lóm.
    Xxxboy : hôm nào rảnh rỗi mình sẽ cắt tỉa lại và chụp post lên, nhưng chỉ sợ xấu hơn vì mình lười cắt tỉa cây, nó ra um tùm từng dề trên mặt hồ nhìn ngán, muốn cắt tỉa lại cho đẹp chắc phải mất cả buổi, ngán quá :) . Nói mới sực nhớ hơn 1 tháng rồi chưa thay nước nữa. Phân bón thì có chăm thêm phân nước Ferka .

19. cat

cat Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3
    Vậy Bác coi hôm hôm nào rảnh hú mình 1 tiếng là mình sẽ giúp Bác dọn dẹp hồ lại ngay mà!
    Bảo đảm không còn um tùm nữa:laughing:

20. kieuphong

kieuphong Active Member

Thích đã nhận:
    0
    Cat : hôm nào rãnh mình sẽ cắt tỉa cây lại sẽ hú bạn nhe. Nhưng cây xuất phát từ đâu thì mình đem trả về chỗ đó cat ơi.