Bể của thành viên mới, xin cho ý kiến đóng góp

Thảo luận trong 'Bể ( Hồ) mới của thành viên - xin ý kiến' bắt đầu bởi vt.hue, 19/11/08.

1. vt.hue

vt.hue Member

Thích đã nhận:
    26
    hồ: 0,8x0,4x0,5
    Nền: cát vàng , sỏi trứng, bon bon. nham thạch.
    Cây: java, rica, trân châu
    Đèn 2 cây
    Lọc tràn tự chế.
    Hồ set được 1 tuần rồi, Do mới nhập môn nên rất mong ý kiến đóng góp của mấy bác để em mau lên đô :laughing:
    Cám ơn đã đọc tin

2. balian

balian Well-Known Member

Thích đã nhận:
    245
    Em xin mở hàng .
    Bể của bác nước trong , cây cối có vẻ tốt nhưng mấy khối đá không đẹp vì không được đồng chất và đồng mầu . Cái suối xếp thẳng đuỗn , không được tự nhiên , đá hai bên dòng suối không hợp . Vài ý kiến chủ quan xin đóng góp , có gì không đúng xin bác bỏ qua . ^_^ .

3. nguyenhuudanh

nguyenhuudanh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    70
    Các khối đá không có cùng màu sắc với nhau, trông không được hài hòa cho lắm. Với lại chiều của dòng suối tạo cho cảm giác khó chịu, bạn nên uốn cong dòng suối cho nó mềm mại hơn. Còn cây thì mình không nhìn rõ nên không dám nhận xét. Bạn cứ sửa từ từ, xong rồi post lên mọi người góp ý nữa cho. Nên làm 1 hồ lấy kinh nghiệm trước.
    Chúc bạn sớm có hồ đẹp.

4. vt.hue

vt.hue Member

Thích đã nhận:
    26
    Cám ơn ý kiến của các bác, về con suối thì đúng là rất xấu, em sẽ chỉnh lại cho nó nên thơ hơn. Còn về đá thì do lâu lâu có điều kiện đi lượm về mỗi thằng mỗi nẻo nên nó không được đồng nhất, khối màu vàng và khối màu đỏ là cúng loại đá còn khối màu đen thì khác loại, chắc là sẽ nâng cấp nó từ từ.
    Một lần nửa cám ơn hai bác đã mở hàng dùm em

5. dangthanh

dangthanh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,138
    Hi ....
    Còn cái tên của hồ đâu Mr T ơi....hôm nào mời Anh em đến làm lễ đi

6. mini

mini Well-Known Member

Thích đã nhận:
    914
    hậu cảnh 2 góc trái phải bác cho thêm cây cao nhé cho đỡ trống trải

7. khuedhhh

khuedhhh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,262
    Mới set bể thì để đá màu vàng và màu đỏ cùng cũng được, bác chỉ cần loại bỏ viên đá màu đen to nhất bên tay trái đi. Nên thay thế bằng một viên khác có kích thước tương tự, màu sắc như nhóm đá còn lại sau đó mới tính tiếp đến cây cối.
    Bể của bác chưa có CO2 à, bác cho biết thêm chi tiết về hệ thống ánh sáng đi, đèn gì, công suất và chiều dài nữa...

8. iSun

iSun Well-Known Member

Thích đã nhận:
    403
    em mới nhập môn nên kinh nghiệm chắc là chưa rồi, nhưng em cũng muốn góp ý một chút, em thấy hồ bác nhiều đá quá, cứ như một đống đá k được đồng nhất, và mất tự nhiên, trên nền trắng phía ngoài em thấy có nhiều hòn sỏi làm cho nền của hồ cứ như bị sạn, cây xanh va nước rất trong, vài lời nhận xét cá nhân mong bác bỏ qua, chúc bác mau có hồ đẹp

9. Phi N

Phi N Member

Thích đã nhận:
    0
    Cho hỏi: Sao mình cố gắng pót bài lên forum nhưng cư bị lỗi hoài..."datbase error" Có bác nào biết tại sao khg xin chỉ dùm với...Cám ơn nhiều

10. kietlaoquai

kietlaoquai Member

Thích đã nhận:
    0
    Cây đá trứng và đá lớn lung tung quá :).., bên bờ suối nên để vài viên đá đậm để nhấn dòng suối lên hơn, và điểm cuối cùng thấy như 2 cái đồi 2 bên quá.
    Vài dòng góp ý.