Bể của thành viên mới

Thảo luận trong 'Bể ( Hồ) mới của thành viên - xin ý kiến' bắt đầu bởi hung236177, 14/12/07.

1. hung236177

hung236177 Member

Thích đã nhận:
    0
    Mình chơi thuủy sinh cũng lâu lâu rồi nhưng chưa có thời gian gửi bài cho mọi người hôm nay rỗi rãi chụp mấy cái gửi lên mọi người cho ý kiến !
    Bể kích thước 1.2m x 0.6m x 0.5m
    Thành viên của bể có 04 thần tiên đen, một đĩa đỏ, hơn chục mún, một số 7 mầu...

Toàn cảnh :

Góc phải :

Góc trái :

Chính gữa :

2. nature

nature Well-Known Member

Thích đã nhận:
    58
    Trên mặt kính bể anh trang trí những hình ảnh dễ thương quá !

3. Blue_Dolphin

Blue_Dolphin Khách trọ nhân gian

Thích đã nhận:
    7,984
    Kể thiếu 1 đàn tetra, 1 đàn cầu vồng xanh kìa...:D
    Nuôi cá trong hồ TS không nên cho ăn trùn sống, rớt xuống nền làm tổ là đại họa đó!
    Có vẻ như cho cá ăn quá nhiều => rêu nâu trên lá cây.

4. Bad_Guy

Bad_Guy Well-Known Member

Thích đã nhận:
    61
    Hì hì, chắc bể làm cũng lâu rùi phải ko anh? nhiều decan quá ha...:D, cây cối em thấy ổn cả, chắc rằng sau khi tham gia ABV thì anh sẽ có nhiều thay đổi trong bể của mình...:D, lâu lâu nhìn mấy cây họ Trầu vẫn thấy đẹp ghê, khỏe mạnh và luôn xanh tốt....
    Chúc anh vui.

5. zunarc

zunarc Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    :D bể đẹp ! nhưng em nghĩ hơi thiếu sáng ! loại cỏ kia cần nhiều AS lắm ! bắt đầu úa rùi kìa :-S

6. hai_dylan150

hai_dylan150 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    4
    bể nhìn dễ thương quá..chúc mừng có bể đẹp..................

7. thanhhd

thanhhd Well-Known Member

Thích đã nhận:
    336
    Bể này của pác đang bị rêu thì phải,pác có con cá đĩa đẹp đó,bật đèn ít thôi nhé sẽ hết rêu,chúc có bể đẹp

8. KHANH.DO

KHANH.DO Well-Known Member

Thích đã nhận:
    105
    Bể của anh dàn trải và chưa có bố cục rõ ràng làm cho hồ 1,2m trông như hồ tí hon vậy. Không gian không rộng do quá nhiều cây cao chen chúc nhau
    Nhiều loại cá quá sẽ gây cảm giác hơi rối khi xem
    Mình nghĩ thần tiên không hợp với bể này của anh
    thân!

9. conghai90

conghai90 Member

Thích đã nhận:
    0
    uồi em chỉ chơi 7 màu nên ko bít la` cá dĩa cung nuôi chung được cả cá cỏ zậy sao?em cứ tưởng cá dĩa thì fải ăn cá mồi chứ?

10. desperator

desperator Thành viên uy tín

Thích đã nhận:
    4,967
    bể nhìn chật chội mà bốn con thần tiên to quá( lại đen hơn cả chữ đen:D ) trông càng chật hơn. chưa kể em cá dĩa và một bầy mún. bác bóc hết đề can dán trên kiếng đi thôi trông kỳ quá. bác cho cá ăn giun sống? thấy cái dọ thức ăn treo đó? coi chừng cái nền bị nó làm cho bung lên nhé. trên nền, cỏ và lá cây bám đầy rêu nâu kìa bác. thay nước tuần mấy lần vậy?

11. hung236177

hung236177 Member

Thích đã nhận:
    0
    Thực ra mình nuôi mấy con thần tiên đó từ bé tại cho ăn tốt quá nên nó lớn nhanh ! :laughing: trông nó mới vậy, Mình cảm ơn sự góp ý của bạn rất nhiều ! Mình sẽ sửa lại theo sự đóng góp ý kiến của mọi người trên diễn đàn ! Bình thường bể của mình dộ hai hay ba tháng mới thay nước 1 lần

12. desperator

desperator Thành viên uy tín

Thích đã nhận:
    4,967
    ôi trời! cá toàn loại háu ăn, ị nhiều, cho ăn mồi sống mà bác hai hay ba tháng mới thay nước một tuần thì cũng phải công nhận lọc nhà bác lọc khá tốt vì mới có chừng ấy rêu hihi:p . cố gắng thay nước tuần một lần bác nhé. và thả ít cá thôi. nhiều cũng chưa chắc đã đẹp bác nhỉ. nuôi cá cỏ chọn bọn nào bơi theo đàn đó. sẽ tuyệt thôi.:)

13. hung236177

hung236177 Member

Thích đã nhận:
    0
    Mình cám on sự góp ý của bạn nhưng thật ra bận quá nhà trật mà có những hai cái bể to đâm ra thay nước cho nó cũng cả một vấn đề ! Trước mình cũng nuôi cá theo đàn nhưng về sau thấy nó cứ cắn đuôi mấy con thần tiên nên mình bắt hết ra cho con la hán ăn ! giờ bạn nói mới thấy tiếc ! Cảm ơn nhiều nhé !

14. luckylucke

luckylucke Well-Known Member

Thích đã nhận:
    686
    Tui là một nạn nhân của trùng sống nè. Sau cỡ 2 tháng trùng nó xới nguyên cái nền lên luôn đó.Hồ của bạn trồng cây không có quy hoạch lắm( hấu như ai mới chơi cũng đều như vậy).Trồng nhiều cây lá to quá nhìn cũng không đẹp lắm.

15. hung236177

hung236177 Member

Thích đã nhận:
    0
    Vậy hả mình chơi thì cũng lâu rồi nhưng toàn chơi theo cảm hứng ! Cho cá ăn cũng thế chỉ sợ nó đói nên mới cho ăn nhiều ! vì thực ra thỉnh thoảng cho phân đạm vào thi mấy con trùng sống nó bị sốc ngoi hết cả lên thế là con cá đĩa nó đi nó xơi, Mình cũng đang tính Tết dương lịch này được nghỉ mấy ngày tính làm lại cái bể xem thế nào ! Vay ban xem bể của mình như thế thì nên trồng cây nào cho phù hợp bố trí ra làm sao nhé ! rất mong nhận được sự đóng góp ý kiến của bạn ! mình cám ơn nhiều nhé !

16. hung236177

hung236177 Member

Thích đã nhận:
    0
    Đầu năm mới định mang máy ảnh ra chụp mấy kiểu gửi hình lên cho các bác đánh giá nhưng con gái em cháu lại đứng làm cảnh nên che mất một chút của bể ! mong các bác thông cảm !

17. nguyenquanghung

nguyenquanghung Well-Known Member

Thích đã nhận:
    6
    bể đẹp trông cây phát triển tốt um mướt quá. Nhưng bộ phông nền lắm phụ kiện thế :D nhiều đồ lung tung quá làm bể mất cả đẹp nhìn phát thèm ~X(

18. nguyenchithanh

nguyenchithanh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    5
    xem thế nào có ảnh mới của bể thì up lên cho anh em chiêm ngưỡng cái coi bạn ơi !