Bể của "why"!

Thảo luận trong 'Giới thiệu bể thành viên' bắt đầu bởi why?, 29/7/06.

1. why?

why? Member

Thích đã nhận:
    0
    40X45X50-Mới setup 1,5 tháng. Mời các bạn "thưởng thức " và cho ý kiến.Mới vừa tỉa cây và chụp hình thử.....

2. KingQueen

KingQueen Well-Known Member

Thích đã nhận:
    17
    Một màu xanh xanh.... hình nhỏ quá bạn ơi. why? Chỉ thấy bố cục hồ của bạn giống... lùm cây. Cái sỏi trắng ở góc phải giống như đường đưa ... cặp tình nhân vào ...bụi hay hang động gì đó. Ráng post hình lớn lớn tí nhé. Cây cối hình như kết ông chủ thì phải,trông thật xung.

3. fishicb

fishicb Well-Known Member

Thích đã nhận:
    8
    bác cho ghi chú về thông số bể đi để mọi người còn bình loạn ...........=))
    mới lại hình nhỏ quá xem không được rõ lắm.Nhưng cây cối xanh mát quá trông đã mắt phết.

4. minhhieubf

minhhieubf Well-Known Member

Thích đã nhận:
    182
    Trông có vẻ xanh mướt ghê, nhưng bé quá không nhìn rõ đc gì cả, post lại đi bạn

5. why?

why? Member

Thích đã nhận:
    0
    thêm hình nữa!!!!

[​IMG][​IMG]mình cố gắng gởi lại hình khác thử xem, mong rằng lần sau sẽ khá hơn........[​IMG]

6. Hong_ket

Hong_ket Well-Known Member

Thích đã nhận:
    295
    Bể của Why đẹp thiệt đó, nhất là đám đàn thảo (nếu mình không lầm), loại này bây giờ kiếm cực khổ vậy mà bạn có nguyên 1 mảng xanh rì, tuyệt đẹp, lúc nào cắt tỉa chúng thì cho mình qua "xem" với nhé. Bể nhìn rất tự nhiên, cây cối xanh tốt. Chúc mừng bạn có bể đẹp.

À, mình nhìn cái bể này có mang hương vị của 1 giáo sư, không biết đúng hay sai nhỉ ?

7. thangnguyenpv

thangnguyenpv Well-Known Member

Thích đã nhận:
    27
    e gửi giúp bác nè: Hình bác để trên dd chỉ là hình Thumb của nó thôi

Hồ bác nhìn xanh thật đấy. E cũng đang ao ước có một cái xanh thế trong phòng ^_^

8. fahsailam

fahsailam Thành viên uy tín

Thích đã nhận:
    257
    Không ngờ là hồ của chú "why" lại đép như thế:eek: Đổi với người mới chơi được như thế này là hay lắm:D :D

9. GoldenCanary

GoldenCanary Cappuccino...

Thích đã nhận:
    6,181
    Set up bể rất vững!
    Giá mà nền bể làm dốc thì sẽ hiệu quả hơn nữa.

10. H2O

H2O Well-Known Member

Thích đã nhận:
    17
    H2O không nghĩ đây là 1 bể của người mới chơi thủy sinh đâu?Hì hì thông thường mới chơi thì có ai lại thích những cây lớn chậm,nhỏ gọn ...như đàn thảo,tiêu thảo mini ,ráy lá nhỏ vậy ha?
    Bể trồng cây thật khéo,đá,lũa sắp xếp hợp lí,1 chút rêu cá đẻ khéo léo ngay chân tảng đá,tương lai kết vào tảng đá thì khỏi chê luôn.
    Túm lại nhìn hồ này H2O máu quá,thôi về nhà bỏ bể luôn cho rồi,làm lại thui...tủi thân quá...huhuhu...(nhìn đàn thảo của why muốn bỏ nghề làm thảo khấu quá):D

11. pyramid

pyramid Thành viên uy tín

Thích đã nhận:
    3,004
    kỹ thuật trồng cây của bạn thuộc hàng cao thủ, hết chỗ chê. Nhờ bể cũa bạn mà Py thấy vẻ đẹp của thảm đàn thảo...
    bạn chỉ cần nghiên kíu thêm vài chiêu về bố cục nữa thôi thì bể của bạn sẽ hết sức tuyệt vời...
    xin chúc mừng Why

12. anhthuyen

anhthuyen Thành viên uy tín

Thích đã nhận:
    79
    Có phải Pyramid muốn nói tới vài viên cuội hay ít mỏm đá lô nhô trên thảm Đàn thảo mơn mởn sức xuân này !

13. pyramid

pyramid Thành viên uy tín

Thích đã nhận:
    3,004
    mình sợ bác anhthuyen wá...
    í mình là: ngoài việc tăng độ dốc nền như GC đã nói, mình thấy nếu Why thêm vài mỏm đá lô nhô trên thảm đàn thảo ở phía bên phải hồ thì bố cục tuy bất đối xứng, nhưng sẽ rất cân xứng... nhìn sẽ thích hơn nhiều.
    cho dù có chỉnh hay không, theo Py, bể của Why vẫn thuộc hạng...tuyệt cú mèo...đặc biệt là về kĩ thuật trồng...

14. dtnguyen62

dtnguyen62 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    12
    Đúng là Ngọa Hổ Tàng Long ! Hồ của Why không thể xem là của người mới chơi...chẳng qua chơi cũng khá lâu nhưng không muốn xuất đầu lộ diện (?) Cây cối mướt quá...nhất là đám Đàn Thảo...mọi người khen hết rùi...chả còn gì để nói thêm cả. Thật ra theo mình cũng không cần tạo độ dốc cho nền làm gì...chỉ cần vài mỏm đá lô nhô như anhthuyen và Pyramid thì sẽ mê hồn hơn 1 chút...nhưng để vậy vưỡn cứ đẹp ! Khâm phục !

15. kieuphong

kieuphong Active Member

Thích đã nhận:
    0
    Why ơi : hồ Why đẹp quá đẹp, Why cho một vài thông số của hồ để anh em học hỏi với . Theo mình để nguyên xi vậy là đẹp nhất rồi . Đúng là cao thủ luôn luôn núp trong bóng tối !

KieuPhong

16. fishicb

fishicb Well-Known Member

Thích đã nhận:
    8
    Đúng rồi bác Why cho thông số về bể đi (lọc, phân nền, co2 có hay không ......)cho anh em học hỏi với! À quên bác cho biết tên loại cây bò ở nền tên là gì?:confused: Bác dùng đèn treo à mua ở đâu thế? bao nhiêu tiền ? hay bác tự chế?

17. why?

why? Member

Thích đã nhận:
    0
    Cảm ơn các bác đã dóng góp ý kiến! Mình cũng không hiểu biết nhiều vế cây thủy sinh lắm,chi trồng cho vui thôi!
    * Bể kt 40x45x50
    *Phân+sỏi mua ở APT ( học cách làm của APT luôn)
    *Có CO2
    *Cây trồng trong bể thì hoàn toàn không biết tên.
    *không tự chế gí cả vì tất cả đều có bán.
    Mong các bác chỉ giáo thêm!

18. Hong_ket

Hong_ket Well-Known Member

Thích đã nhận:
    295
    @fishicb: cây bò ở nền là Đàn Thảo, bác quên đọc mấy bài trước rùi hỉ. Hìhìhhì.

Bác WHY này mai danh ẩn tích ghê hén, đùng 1 cái làm em chóng mặt wá....xém chết đứng.

19. why?

why? Member

Thích đã nhận:
    0
    Một góc nhìn khác-hồ của Why?

cám ơn các bạn đã góp ý,hôm nay mình mới chụp hình 1 góc khác,mặt này có chiều ngang là 45 cm(hình trước là mặt 40 cm) Hồ mình gần vuông nên nhìn được từ cả 2 phía
    Thật ra thì mình cũng không phải là "cao thủ" gì đâu,kỹ thuật thì mình cũng làm theo hướng dẫn của các giáo sư ở APT thôi......Hồ này mình đã làm 1 lần rồi, nhưng có lẽ dùng phân Trung Quốc và nhiệt độ hồ nóng quá nên cây cối từ từ...."lụi tàn" hết.Lần này mình sử dụng nền Aquabase+sỏi+nham thạch nên có lẽ tốt hơn, mình dùng 2 quạt làm mát nên nhiệt độ hồ lúc nào cũng khoảng 27-28 độ[​IMG]

20. Blue_Dolphin

Blue_Dolphin Khách trọ nhân gian

Thích đã nhận:
    7,984
    Hồ bác Why nhìn ngang mới thấy rõ sự sắp xếp cây cối từ trong ra ngoài rất hợp lý, theo 1 đường chéo từ phải qua trái....Bác có thể tiết lộ chút ít về xuất xứ của thảm đàn thảo xanh mướt kia không? xách tay từ HN?
    Thanks.