Bể dài (khoảng 1,5m) thì nên dùng kính bao nhiêu mm cho phù hợp.

Thảo luận trong 'Kinh nghiệm' bắt đầu bởi vdp142, 21/11/14.

1. vdp142

vdp142 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    5
    Tư vấn cho những bể thông thường dưới 3m nhé. vd như kích thước r50xh50xw300 gọi là kích thước thông thường
    Mình thấy có nhiều bạn chơi thủy sinh mới có những câu thắc mắc về kích thước bể như thế nào thì dùng bể kính bao nhiêu lý cho phù hợp, Thấy có nhiều người với tâm lý chơi nên dùng kính rất dầy cho chắc chắn như thế cũng tốt chẳng sao cả, nhưng với quan điểm của mình, các bạn mới chơi không cần thiết phải đầu tư quá thừa vào độ dầy của kính, thứ nhất gây lãng phí thứ hai với những người chơi mới thường hay di chuyển chỗ đặt bể mang vác tốn sức mà không cần thiết. cho nên mình xin tư vấn cho các bạn về đọ an toàn mà một bể kính với kích thước như thế nào đó thì bạn nên làm ví dụ như:
    1. từ 50cm > 1m thì chỉ cần 5 ly
    2. từ 1m > 1.5m thì dùng 8 ly
    3. từ 1.5m > 2m dùng 10 ly
    4 từ 2m > 2,5m dùng 12 ly
    5. từ 2,5m > 3m dùng thêm cường lực thì đảm bảo an toàn tuyệt đối. nhớ là bể phải có giằng kính hay kiềng gì đó nhé ok chúc các bạn vui vẻ.=)):sick::devil:=)):applause::sick::laughing:

Last edited: 21/11/14
  2. vdp142

vdp142 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    5
    phải công nhận nghề chơi lắm công phu, lâu rồi không ngồi viết tính toán đau hết cả đầu. các cụ đi vào thì đá phát cho em lên một tiếng nhé.

hmpstudio thích bài này.
  3. dhung.cnc

dhung.cnc Member

Thích đã nhận:
    17
    bác chơi thế hơi mỏng,theo e:
    dưới 60cm =5mm
    dưới 100cm= 8mm
    dưới 1,2m = 10mm
    từ 1.2-2m = 12mm
    vì bể thủy sinh không giằng nên như vậy cho yên tâm

4. ghhn

ghhn Member

Thích đã nhận:
    0
    Bác tư vấn giúp em cái bể 1m8*50*50 với, em không thích cái kiềng, mà đọc trên này thấy các bác tranh luận nên tẩu hỏa nhập ma rùi, bác thì bảo phải kiềng, bác thì bảo không kiềng????