[Bể đầu tay] Tình đầu

Thảo luận trong 'Bể ( Hồ) mới của thành viên - xin ý kiến' bắt đầu bởi nhubach, 8/9/14.

1. nhubach

nhubach New Member

Thích đã nhận:
    8
    Chào các a/c trong abv, tính ra thì tiếp xúc thủy sinh đwowjc 6 tháng rồi mà chưa có thành quả gì, bể set ko chú tâm, điều kiện chưa cho phép nhiều, nhưng thực sự yêu thích bộ môn này quá nên cũng mạn phép xin các a/c góp ý cho cái bể nano này của em :D
    Thông số bể : 40x30x30
    Lọc : HVT 6.5w
    Đèn : VV 40cm
    Nền : Smk2 trải nền, ở dưới là 1 đống lằng nhằng có doping floral :D
    Bước đầu set :
    Sau khi chỉnh sửa

Xin nhận gạch đá từ mọi người :D

2. ngoc_tanlong

ngoc_tanlong Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3,000
    Nhìn thấy cũng hay hay:x....à bên gốc trái có nhánh lũa vươn ra đụng cục đá nhỏ ...bạn thử thu nhánh lũa làm rễ ngắn lại trong phạm vi phân nền,bỏ luôn cục đá nhỏ ấy nhìn tựa như một ốc đảo vậy ... xem sao?:confused:

nhubach thích bài này.
  3. thaigia

thaigia Well-Known Member

Thích đã nhận:
    18
    bố cục đẹp quá. khi cắm cây vào nước thì nhìn đã hơn nữa. mà phân nền hơi ít thì phải.

nhubach thích bài này.
  4. nhubach

nhubach New Member

Thích đã nhận:
    8
    Dạ, thực ra phần rễ nhô ra gặp cục đá cũng là ý đồ của em, để e thử set lai rễ ngắn thử ạ, tại bể khá nhỏ nên e nghĩ để rễ dài ra tạo cảm giác hơn. Bác NTL xem thử dùm em chỗ cái cây ở sau nên set như nào ạ, em nhìn bố cục của em cảm giác chưa ổn lắm nên vẫn mong gạch đá các bác nhiều.
    Thank bác nhiều, bố cục em mô phỏng lại thôi nên cứ dựa vào hình mà làm ạ, mà h nhìn bố cục vẫn chưa ổn lắm :D , phần phân nền ở sau em có độ lên tầm 5cm, ở trước em để mỏng cho dễ nhìn :D

5. trnhatula

trnhatula Well-Known Member

Thích đã nhận:
    123
    Phân nền mỏng vừa ko đảm bảo dinh dưỡng cho hồ trong thời gian dài và nó hơi thiếu đá, thêm 1 ít đá vụn và 1 lớp phân nền mỏng chôn đá và rễ xuống cho nó đâm xuống nền như tự nhiên đó bạn.

nhubach thích bài này.